PDA

Xem bản đầy đủ : HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT - RECOVERY CHO HTC Rhyme

venusian
03.02.12, 04:07 PM
HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT - RECOVERY CHO HTC Rhyme

Lời đầu:
Giống như các máy HTC mới ra HTC đã cho mở khoá Bootloader bằng HTC DEV.
Bài dưới đây mình sẽ hướng dẫn các bước mà mình đã thực hiện thành công trên máy của mình.

Các Bước thực hiện Unlock.

Máy bạn phải được cài đặt Driver. Tải ở đây (http://www.mediafire.com/download.php?cta0kx42j572k8a).
Truy cập trang: http://htcdev.com/bootloader
Tạo một tài khoản cho riêng mình (cần cung cấp một địa chỉ e-mail của chính bạn)
Sau đó đăng nhập bằng tài khoản của mình và thực hiện mở khóa bootloader theo hướng dẫn.

Chi tiết tùng bước làm trên HTC DEV.

Từ bước 1 tới 4: là các bạn đưa máy vào BootLoader và kết nối máy điện thoại với máy tính.
Bước 5: ko cần phải loằng ngoằng tải luôn cái này (http://www.mediafire.com/download.php?2lbyji4otflhcx7) về giải nén folder Android chép vào ổ C của máy tính.
Bước 6,7: Start > Run > Type CMD, gõ lệnh cd c:\Android
Bước 8: Chuột phải vào cửa sổ CMD paste dòng này vào: fastboot oem get_identifier_token
Bước 9: Chuột phải vào dòng mã đó chọn Mark làm theo hình vẽ nhấn Enter để Copy.
Bước 10: Dán đoạn mã vừa copy vào phần My Device Identifier Token
Bước 11: Tải file Unlock_code.bin đính kèm ở Email gửi về chép vào C:\Android
Bước 12: Chuột phải dán tiếp dòng lệnh này vào cửa sổ CMD: fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin

Kết thúc: =D>

Máy Bạn đã được Unlock Bootloader, tiến hành các bước cài Recovery và Root theo hướng dẫn trong các bài 2 dưới đây.

venusian
03.02.12, 04:07 PM
HƯỚNG DẪN CÀI RECOVERY

=D> =D> =D>

Các bước thực hiện:

Tải file recovery PI46IMG.zip ở đây: Thank to Hehe_mc (http://www.mediafire.com/?2rebzemfa51iv5s)
Chép file PI46IMG.zip vừa tải vào thư mục gốc của thẻ nhớ
Đưa máy về Hboot (Tắt máy hoàn toàn .Nhấn giữ Volume Down và nhấn đồng thời nút nút Power .Giữ nút Volume Down đến khi nó vào được Hboot thì bỏ tay ra)
Nhấn Volume UP khi nó hỏi có đồng ý Update không?
Sau khi nó báo update xong thì nhấn Power để khởi động lại máy . Bạn đã có Recovery.
Sau khi máy khởi động lại xong thì kết nối với PC và xoá file PI46IMG.zip đi.

Sau khi có Recovery chúng ta tiến hành Root máy.

HƯỚNG DẪN ROOT CHO HTC Rhyme

Các bước chuẩn bị và thực hiện.

Tải về file sau. CWM-SuperSU-v0.97.zip (http://www.mediafire.com/?xyi8u9np63danv1)
Chép file vừa tải về vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
Tiến hành tắt máy và đưa máy vào Hboot (Tắt máy hoàn toàn .Nhấn giữ Volume Down và nhấn đồng thời nút nút Power .Giữ nút Volume Down đến khi nó vào được Hboot thì bỏ tay ra)
Sau khi vào đc Hboot dùng phím Volum để di chuyển xuống dòng Recovery. Nhấn phím nguồn để đồng ý.
Chọn install zip from sdcard, nhấn Power
Chọn choose zip from sdcard, nhấn Power
Chọn file (*.zip) mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ, nhấn Power
Đợi nó chạy UP xong thì khởi động lại máy là OK
Máy bạn đã có Root.

hehe_mc
03.02.12, 04:20 PM
HTC Rhyme recovery 5.0.2.7

Trước khi cài recovery nhớ unlock bootloader

http://desmond.imageshack.us/Himg816/scaled.php?server=816&filename=onekey.jpg&res=medium

Click để tải (http://www.mediafire.com/?xu8o6ppiu00e76z)

anhhung_245
20.03.12, 09:33 PM
Thanks bác !!!
em mới lấy 1 em Rhyme Tím về cho tình yêu

Rhyme còn mới ,so với các máy cùng giá hiện tại thì cấu hình Rhyme không được cao cho lắm và nhắm đến đối tượng nữ là nhiều nên vẫn còn ít anh em vọc !!! Hôm nay tìm mãi mới thấy topic này

Em có 1 thắc mắc là máy em bản Hồng Kong theo thông số chung thì Rom máy 4G nhưng vào phần quản lý app chỉ thấy có hơn 700M ...

Không hiểu có phải có phiên bản máy 4G có phiên bản 1G hay không mà lạ thế, Máy các bác thế nào ??!!!

venusian
20.03.12, 10:26 PM
Thanks bác !!!
em mới lấy 1 em Rhyme Tím về cho tình yêu

Rhyme còn mới ,so với các máy cùng giá hiện tại thì cấu hình Rhyme không được cao cho lắm và nhắm đến đối tượng nữ là nhiều nên vẫn còn ít anh em vọc !!! Hôm nay tìm mãi mới thấy topic này

Em có 1 thắc mắc là máy em bản Hồng Kong theo thông số chung thì Rom máy 4G nhưng vào phần quản lý app chỉ thấy có hơn 700M ...

Không hiểu có phải có phiên bản máy 4G có phiên bản 1G hay không mà lạ thế, Máy các bác thế nào ??!!!

Chuyện bình thường thôi bạn ạ. Do hệ điều hành và các ứng dụng hệ thống nó chiếm dụng đấy. 700MB trống là dùng thoải mái rồi.

anhhung_245
04.04.12, 07:14 PM
Link tải công cụ Root cho Rhyme lỗi mất rùi , cho mình xin lại với !!!

Thanks chủ thớt nhiều ...

venusian
05.04.12, 11:24 PM
Link tải công cụ Root cho Rhyme lỗi mất rùi , cho mình xin lại với !!!

Thanks chủ thớt nhiều ...

Đã fix hết lại link rồi bạn ạ.

danghoai
03.05.12, 05:52 PM
thank anh em chia sẽ đã test ok :D

khai1984
08.04.13, 01:38 PM
Mình mới lấy em này, chưa am hiểu lắm về androi bây giờ mới mò mẫm tìm hiểu. mình cũng k dùng mà mua cho vợ thui. nhưng cũng tìm hiểu để sau có trục trặc j thì còn biết khắc phục

dinhtuandung2012
08.04.13, 02:27 PM
Mình mới lấy em này, chưa am hiểu lắm về androi bây giờ mới mò mẫm tìm hiểu. mình cũng k dùng mà mua cho vợ thui. nhưng cũng tìm hiểu để sau có trục trặc j thì còn biết khắc phục
Có gì không hiểu hay khó hiểu thì bạn cứ thảo luận tại topic này, mọi người sẽ giúp bạn.

mantle211
08.04.13, 06:51 PM
Hiện tại mình đã up rom ship của máy lên 4.0.3 bằng sw lấy trên htcdev: RUU_Bliss_ICS_35_S_HTC_Europe_2.14.401.2_Radio_20. 72.30.0833U_3831.17.00.17_M_release_276226_signed

Và mình còn tìm thấy bản cập nhật cho Asia HK CHT: bliss-ics-crc-3.0.16-5423ef1.tar.gz

Nhưng bản cập nhật này thì mình ko biết cách nào để nạp vào máy?
Bạn biết thì có thể chỉ cho mình được ko?

Bản cập nhật cho Asia HK CHT chỉ khác mỗi cái này
Description: 2.14.708.2

Đây là bản RUU
Description: 2.14.401.2

dinhtuandung2012
08.04.13, 08:59 PM
Hiện tại mình đã up rom ship của máy lên 4.0.3 bằng sw lấy trên htcdev: RUU_Bliss_ICS_35_S_HTC_Europe_2.14.401.2_Radio_20. 72.30.0833U_3831.17.00.17_M_release_276226_signed

Và mình còn tìm thấy bản cập nhật cho Asia HK CHT: bliss-ics-crc-3.0.16-5423ef1.tar.gz

Nhưng bản cập nhật này thì mình ko biết cách nào để nạp vào máy?
Bạn biết thì có thể chỉ cho mình được ko?

Bản cập nhật cho Asia HK CHT chỉ khác mỗi cái này
Description: 2.14.708.2

Đây là bản RUU
Description: 2.14.401.2
Máy của bạn thuộc Khu vực Châu Âu (2.14.401.2) thì không thể úp bản của ASIA_HK_CHT (2.14.708.2) được nhé, kể cả cái file cập nhật trên.

mantle211
09.04.13, 10:39 AM
Máy của bạn thuộc Khu vực Châu Âu (2.14.401.2) thì không thể úp bản của ASIA_HK_CHT (2.14.708.2) được nhé, kể cả cái file cập nhật trên.

Vậy bây giờ mình muốn trở về 2.3.5 như ban đầu thì phải làm ntn?
Mình có thể chạy bằng file RUU....exe bản 2.3.5 được nữa ko?
Bạn có thể hướng dẫn cụ thể đc ko ạ?

dinhtuandung2012
09.04.13, 10:42 AM
Vậy bây giờ mình muốn trở về 2.3.5 như ban đầu thì phải làm ntn?
Mình có thể chạy bằng file RUU....exe bản 2.3.5 được nữa ko?
Bạn có thể hướng dẫn cụ thể đc ko ạ?
Đã nâng lên thì không xuống được đâu nhé bạn.

mantle211
09.04.13, 12:05 PM
Đã nâng lên thì không xuống được đâu nhé bạn.

Vậy nếu S-OFF Recovery và root rồi hạ xuống có được ko nhỉ?

Nếu được xin bạn hãy chỉ dẫn rõ ràng nhé. Thanks

dinhtuandung2012
09.04.13, 01:18 PM
Vậy nếu S-OFF Recovery và root rồi hạ xuống có được ko nhỉ?

Nếu được xin bạn hãy chỉ dẫn rõ ràng nhé. Thanks
Theo mình biết là cũng không được ít nhất là đối với dòng máy của bạn.

caobason89
18.04.13, 04:50 PM
Bác ơi up lại link đi. Die hết rồi :(

dinhtuandung2012
18.04.13, 09:30 PM
Bác ơi up lại link đi. Die hết rồi :(
Đã fix lại link cho bạn.

dung_thu
19.04.13, 12:03 AM
Link down file cài recovery bị hỏng rồi bác ơi, up lại hộ e cái còn mỗi bước cuối cùng

venusian
19.04.13, 11:30 PM
Link down file cài recovery bị hỏng rồi bác ơi, up lại hộ e cái còn mỗi bước cuối cùng

Sửa rồi đó bạn

AlyCuong
22.04.13, 02:00 PM
Dạo này máy này xuống giá, nhiều người mua cho gấu nên thead lại sôi động, mình cũng sắp mua :)

Sent from my HTC One S using Tapatalk 2

nvd126
23.04.13, 11:34 AM
Điên thoại đã vào phần fastboot !
Mình làm đi làm lại mấy lần cứ đến bước này là ko thấy động tĩnh gì (
Liệu có phải do dùng win8 64-bit nên ko tương thích k ?
Bạn nào biết chỉ giúp mình vụ này với :(
http://direct2.anhso.net/original/15/155728/2242013134932291.jpg (http://anhso.net/nvd126/photo/6650701/1/)

dinhtuandung2012
23.04.13, 09:08 PM
Khi vào Fastboot và cắm cáp kết nối với PC bạn có thấy hiện chữ USB màu đỏ không? Và bạn vào Device Manager/Other device xem đã nhận driver chưa nhé.

nvd126
24.04.13, 12:28 AM
Khi vào Fastboot và cắm cáp kết nối với PC bạn có thấy hiện chữ USB màu đỏ không? Và bạn vào Device Manager/Other device xem đã nhận driver chưa nhé.

Cảm ơn bạn mình tìm ra nguyên nhân rồi win 8 phải đưa win về chế độ Disable Driver Signature Enforcement
http://www.craftedge.com/tutorials/driver_install_windows8/driver_install_win8.html

Ai còn file root ko cho mình xin với ! file down root bị del rồi :(

stec1812
25.04.13, 10:33 AM
minh mún root mà k can unclock BL dc ko venuss

lnndinky
25.04.13, 11:06 AM
http://direct2.anhso.net/original/15/155728/2242013134932291.jpg (http://anhso.net/nvd126/photo/6650701/1/)

windows 8 thì phải Disable Driver Signature Enforcement đi rồi cài lại driver fastboot thì nó mới nhận nha bạn

lnndinky
25.04.13, 11:07 AM
minh mún root mà k can unclock BL dc ko venuss

ko và ko,nếu đang ở 2.3 thì phải unlook -> root
lên 4.0 thì phải unlock -> recovery -> root

venusian
27.04.13, 11:40 AM
Đã sửa lại link và hướng dẫn cho các bạn tiện theo dõi và thực hiện

naruchato
29.04.13, 10:23 AM
Sao mình làm đến bứớc chọn recovery rồi bước tiếp theo mình k có thấy insall... Không thấy xuất hiện hay có phải mình chép không đúng thư mục

dinhtuandung2012
29.04.13, 10:43 AM
Sao mình làm đến bứớc chọn recovery rồi bước tiếp theo mình k có thấy insall... Không thấy xuất hiện hay có phải mình chép không đúng thư mục
Nếu bạn cài thành công Recovery thì khi vào Recovery sẽ thấy có Install zip from sdcard ngay mà. Bạn chụp màn hình lên đây coi sao.

naruchato
29.04.13, 10:57 AM
Nếu bạn cài thành công Recovery thì khi vào Recovery sẽ thấy có Install zip from sdcard ngay mà. Bạn chụp màn hình lên đây coi sao.
Mình k có máy khác để chụp lên nhưng chép vào thư mục gốc là cứ cho vào thẻ nhớ thôi phải k bạn, à luc mình nhấn vao recovery có hiện hình tam giác có chấm than trong hình tam giác đó

dinhtuandung2012
29.04.13, 11:00 AM
Mình k có máy khác để chụp lên nhưng chép vào thư mục gốc là cứ cho vào thẻ nhớ thôi phải k bạn, à luc mình nhấn vao recovery có hiện hình tam giác có chấm than trong hình tam giác đó
Vậy là máy bạn đã có Recovery đâu, bạn cài Recovery trước đã. Còn thuật ngữ chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ là bạn cứ chép thẳng vào thẻ nhớ không để trong bất kỳ một thư mục nào khác nhé.

naruchato
29.04.13, 11:00 AM
Ôi hoá ra máy mình chưa unlock thảo nào k root đc có ai có link chỉ root mà k unlock k

dinhtuandung2012
29.04.13, 11:02 AM
Ôi hoá ra máy mình chưa unlock thảo nào k root đc có ai có link chỉ root mà k unlock k
Hic. Phải Unlock Bootloader thì mới Root được nhé. Mà Unlock Bootloader đơn giản không mà sao lại không muốn Unlock???

naruchato
29.04.13, 11:02 AM
Vậy là máy bạn đã có Recovery đâu, bạn cài Recovery trước đã. Còn thuật ngữ chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ là bạn cứ chép thẳng vào thẻ nhớ không để trong bất kỳ một thư mục nào khác nhé.
Bạn có link nào root mà k cần recovery k

dinhtuandung2012
29.04.13, 11:03 AM
Bạn có link nào root mà k cần recovery k
Không có đâu nhé.

fangtomattt
03.05.13, 11:06 AM
cho mình hỏi là các bước trên đây có bước nào làm dt mình hư hoàn toàn ko ? (biến thành cục chặn giấy cao cấp !!!)

venusian
03.05.13, 10:51 PM
cho mình hỏi là các bước trên đây có bước nào làm dt mình hư hoàn toàn ko ? (biến thành cục chặn giấy cao cấp !!!)

Hoàn toàn bình thường bạn ạ.

fangtomattt
04.05.13, 08:26 PM
sao mình unlock bootloader rồi mà ko cài recovery được , cài recovery theo hướng dẫn thì bị báo cid incorrect , root máy cũng ko dc , khi root thì máy xuất hiện tam giác có dấu chấm than màu đỏ !!!

dinhtuandung2012
04.05.13, 08:41 PM
sao mình unlock bootloader rồi mà ko cài recovery được , cài recovery theo hướng dẫn thì bị báo cid incorrect , root máy cũng ko dc , khi root thì máy xuất hiện tam giác có dấu chấm than màu đỏ !!!
Cài Recovery thì không liên qua gì đến CID nha bạn. Bạn thử chụp hình lỗi đó lên coi sao.

venusian
04.05.13, 10:13 PM

Chính xác vấn đề cài Recovery có liên quan tới CID, File Recovery mình đưa lên đc dùng cho máy khu vực Hồng Kong. Nếu máy bạn khác khu vực sẽ bị lỗi CID ngay. Để giải quyết vấn đề này mình đã thử đổi mã CID trong file PI46IMG.zip nhưng không đc.
Để vượt lỗi này bạn tạo một thẻ nhớ Gold Card rồi chép file PI46IMG.zip vào thẻ đó sẽ up đc Recovery như mình hướng dẫn.
Tham khảo bài này để biết cách tạo Gold Card nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?122248-huong-dan-tao-gold-card-cho-cac-dong-htc-chay-android&p=1816163&viewfull=1#post1816163
Còn vấn đề với Root: Bạn chưa up thành công Recovery (hình tam giác chấm than) nên không Root đc. Yêu cầu phải có Recovery thì mới Root đc

hung_2212
05.05.13, 03:13 PM
Chính xác vấn đề cài Recovery có liên quan tới CID, File Recovery mình đưa lên đc dùng cho máy khu vực Hồng Kong. Nếu máy bạn khác khu vực sẽ bị lỗi CID ngay. Để giải quyết vấn đề này mình đã thử đổi mã CID trong file PI46IMG.zip nhưng không đc.
Để vượt lỗi này bạn tạo một thẻ nhớ Gold Card rồi chép file PI46IMG.zip vào thẻ đó sẽ up đc Recovery như mình hướng dẫn.
Tham khảo bài này để biết cách tạo Gold Card nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?122248-huong-dan-tao-gold-card-cho-cac-dong-htc-chay-android&p=1816163&viewfull=1#post1816163
Còn vấn đề với Root: Bạn chưa up thành công Recovery (hình tam giác chấm than) nên không Root đc. Yêu cầu phải có Recovery thì mới Root đc

Bạn ơi, còn cách nào recovery mà vượt qua cái lỗi CID kia k? cái Gold card rắc rối nhỉ, mà đang k có card phải thế nào ^^ Nếu k recovery dc thì k root dc nhỉ? HTC rối quá. Hay có file recovery cho rhyme ở VN k, a e share vs!

hung_2212
05.05.13, 04:15 PM
Mờ 1 vòng cũng xong. Thanks bài viết rất nhiều.
Phải đi vòng tạo unlockbootloader->tạo goldcard như hướng dẫn với cái goldcard helper->recovery theo bước 5->root OK!!!!

venusian
05.05.13, 10:43 PM
Bạn ơi, còn cách nào recovery mà vượt qua cái lỗi CID kia k? cái Gold card rắc rối nhỉ, mà đang k có card phải thế nào ^^ Nếu k recovery dc thì k root dc nhỉ? HTC rối quá. Hay có file recovery cho rhyme ở VN k, a e share vs!

Mờ 1 vòng cũng xong. Thanks bài viết rất nhiều.
Phải đi vòng tạo unlockbootloader->tạo goldcard như hướng dẫn với cái goldcard helper->recovery theo bước 5->root OK!!!!

Cái hay cua HTC nó là phải đi vòng vòng vậy đó bạn ạ. Nhin thì có vẻ khó nhưng làm thì đơn giản thôi. chúc mừng bạn đã làm chủ đc cái máy của mình :)

fangtomattt
06.05.13, 12:53 AM
Bạn ơi , mình làm goldcard giống bạn rồi nhưng mà vẫn bị lỗi , lần này là 'Main version is older' . Khắc phục làm sao bạn ơi

fangtomattt
06.05.13, 01:01 AM
Bạn ơi , mình làm goldcard giống bạn rồi nhưng mà vẫn bị lỗi , lần này là 'Main version is older' . Khắc phục làm sao bạn ơi

Mình nói rõ hơn về tình trạng máy của mình , máy mình mua của fptshop màu tím chẳng biết hàng của nước nào , mua về mình có làm theo clip trên mạng và upgrade lên android 4.0 , sau đó mình mới unlock bootloader theo cách của bạn , sau đó mình làm tới recovery thì bị lỗi "cid incorrect" , sau đó mình tạo goldcard theo giống cách bạn chỉ rồi copy file PI46IMG.zip vào thẻ nhớ đó , xong làm tiếp theo các bước bạn chỉ thì nhận dc thông báo "Main version is older" .

dinhtuandung2012
06.05.13, 07:51 AM
Mình nói rõ hơn về tình trạng máy của mình , máy mình mua của fptshop màu tím chẳng biết hàng của nước nào , mua về mình có làm theo clip trên mạng và upgrade lên android 4.0 , sau đó mình mới unlock bootloader theo cách của bạn , sau đó mình làm tới recovery thì bị lỗi "cid incorrect" , sau đó mình tạo goldcard theo giống cách bạn chỉ rồi copy file PI46IMG.zip vào thẻ nhớ đó , xong làm tiếp theo các bước bạn chỉ thì nhận dc thông báo "Main version is older" .
Lỗi này là do bạn đã update lên ICS 4.0 rồi nên có version cao hơn version của file PI46IMG.zip kia.

fangtomattt
06.05.13, 12:18 PM
Lỗi này là do bạn đã update lên ICS 4.0 rồi nên có version cao hơn version của file PI46IMG.zip kia.

có nghĩa PI46IMG.zip là recovery cho android 2.3 phải ko , vậy giờ muốn recovery 4.0 thì mình làm thế nào ???

venusian
07.05.13, 12:12 PM
có nghĩa PI46IMG.zip là recovery cho android 2.3 phải ko , vậy giờ muốn recovery 4.0 thì mình làm thế nào ???
Tạo lại gold card đi bạn. Mình làm mấy con lên 4.0.4 rồi có sao đâu

thuandiennang
07.05.13, 05:23 PM

htc rhyme rom 4.0 gốc, recovery cho rom 4. nhá bạn...

recovery_touch_htc_rhyme
http://www.mediafire.com/?lk7x6za2szdwh39

LeQuangThai
09.05.13, 02:28 PM
Các bạn cho mình hỏi chút, mình muốn Up room con HTC Rhyme lên Adroid 4.0 nhưng khi mình cần về lại Adroid 2.3 thì dùng Recovery đúng không ạ ? vậy thì quá trình làm thì như thế nào ạ ? Có phải là UNLOCK BOOTLOADER - ROOT - RECOVERY ( sau đó tạo một file back up bằng Recovery ở phiên bản Adroid 2.3 và tiến hành Up room lên 4.0 ) như thế có đúng không vậy ? Nếu lên 4.0 rồi thì tiến hành wipe/factory reset thì nó có mất đi rom 2.3 không ạ ? lên 4.0 có mất đi recovery phải không ? như thế sẽ không back up lai được 2.3 ạ ?
Em mới tìm hiểu về Adroid nên có gì mong mọi người giúp đỡ.

venusian
09.05.13, 10:14 PM
Các bạn cho mình hỏi chút, mình muốn Up room con HTC Rhyme lên Adroid 4.0 nhưng khi mình cần về lại Adroid 2.3 thì dùng Recovery đúng không ạ ? vậy thì quá trình làm thì như thế nào ạ ? Có phải là UNLOCK BOOTLOADER - ROOT - RECOVERY ( sau đó tạo một file back up bằng Recovery ở phiên bản Adroid 2.3 và tiến hành Up room lên 4.0 ) như thế có đúng không vậy ? Nếu lên 4.0 rồi thì tiến hành wipe/factory reset thì nó có mất đi rom 2.3 không ạ ? lên 4.0 có mất đi recovery phải không ? như thế sẽ không back up lai được 2.3 ạ ?
Em mới tìm hiểu về Adroid nên có gì mong mọi người giúp đỡ.

Nói chung là như sau.
Với HTC Rhyme nếu đã lên 4.0 rồi là ko về đc 2.3 mà chẳng có ai đi thụt lùi về công nghệ bao giờ cả.
Tại sao ko về đc 2.3 là vì Hboot sau khi lên 4.0 rồi sẽ đc nâng lên, Hboot nâng lên rồi sẽ ko con tương thích với 2.3 nữa.
Đã lên 4.0 rồi thì bạn wipe/factory reset nó cũng vẫn là 4.0
Nếu bạn up Rom Ship 4.0 thì Recovery và Root sẽ mất, Trường hợp nếu bạn up Rom cook lên 4.0 thì recovery và root vẫn còn.
Còn Recorey nhưng bạn ko thể phục hồi lại android 2.3 đâu, vì lên 4.0 Hboot sẽ thay đổi.

quachchusan
09.05.13, 10:19 PM
Bác cho hỏi là trang http://htcdev.com/bootloader em không tai nào nào đăng nhập được thì bây h phải làm sao để unlock được.Máy em đã lên androi 4.0.3 trên trang chủ của HTC và mua đợt giảm giá vừa rồi.

dinhtuandung2012
09.05.13, 10:44 PM
Bác cho hỏi là trang http://htcdev.com/bootloader em không tai nào nào đăng nhập được thì bây h phải làm sao để unlock được.Máy em đã lên androi 4.0.3 trên trang chủ của HTC và mua đợt giảm giá vừa rồi.
Bạn vào email mà bạn đã đăng ký để kích hoạt tài khoản chưa?

quachchusan
09.05.13, 10:48 PM
Bạn vào email mà bạn đã đăng ký để kích hoạt tài khoản chưa?

rồi bác ạ.Nhưng không tài nào đăng nhập được.Thế mới chán.Em đã thư đăng kí 2 email rồi mà không được.

quachchusan
09.05.13, 10:50 PM
Hình như trang đấy đang bị lỗi hay sao ấy.Thấy có nhiều bác cũng bị như em.

dinhtuandung2012
09.05.13, 11:06 PM
Hình như trang đấy đang bị lỗi hay sao ấy.Thấy có nhiều bác cũng bị như em.
Mình vẫn Login bình thường. Khi bạn đăng nhập nó báo lỗi gì vậy?

quachchusan
09.05.13, 11:11 PM
Nó báo thế này bác.http://www.htcdev.com/?ACT=12&id=ITMm7X1f.Em da thử reset lại pass nhưng đăng nhập vẫn không được.

quachchusan
09.05.13, 11:26 PM
Hay bác có file Unlock_code.bin của máy Rhyme thì cho em xin luôn.

tom0013
10.05.13, 04:35 PM
có bạn nào lên bản 4.0 mà nghe nhạc bằng dock không được không. Máy mình sau khi up len 4.0 thì không nghe nhạc qua loa ngoài của dock được nữa. Lúc sử dụng hand free thì tiếng bị vang và nghe không rõ. bạn nào biết lỗi gì hay biết cách khắc phục vui lòng giúp mình với.

mucelago
10.05.13, 04:55 PM
Mình đang dùng HTC Rhyme android 2.3 gốc theo máy, sau khi làm đủ các hướng dẫn và thành công, nhưng hboot vẫn là 1.30 không phải 1.33 nên không dám up rom cook của bạn, vậy phải làm sao ? Xin cám ơn.

Và làm sao để lưu lại bản rom gốc vậy bạn ?

quachchusan
12.05.13, 12:30 AM
mod dau roi.giup minh vu http://htcdev.com/bootloader

dinhtuandung2012
12.05.13, 07:49 AM
Mình đang dùng HTC Rhyme android 2.3 gốc theo máy, sau khi làm đủ các hướng dẫn và thành công, nhưng hboot vẫn là 1.30 không phải 1.33 nên không dám up rom cook của bạn, vậy phải làm sao ? Xin cám ơn.
Đây chỉ là Unlock Bootloader thôi chứ không ảnh hưởng gì đến HBOOT bạn nhé. Để thay đổi HBOOT thì bạn có thể update lên bản rom Ship có HBOOT trên là được.

Và làm sao để lưu lại bản rom gốc vậy bạn ?
Bạn Unlock Bootloader và cài Recovery cho máy, sau đó bạn vào menu Recovery và chọn Backup & Restore/Backup để backup bản rom trên máy ra thẻ nhớ.

mod dau roi.giup minh vu http://htcdev.com/bootloader
Lỗi Login của bạn khó hiểu quá, bạn thử đặt Pass đơn giản và gồm cả chữ số và chữ cái xem sao.

MonkeyDPi
12.05.13, 11:01 AM
bạn ơi, bản rom ship để nâng HBoot lên 1.33 bạn có thể share cho mình đc không và sẵn tiện hướng dẫn mình cách up rom ship luôn đc không bạn ^^

dinhtuandung2012
12.05.13, 02:44 PM
bạn ơi, bản rom ship để nâng HBoot lên 1.33 bạn có thể share cho mình đc không và sẵn tiện hướng dẫn mình cách up rom ship luôn đc không bạn ^^
Bạn cứ úp bản Ship rom mới nhất nhé. Để úp Ship rom thì bạn xem máy mình xuất xứ ở khu vực nào để tìm bản Ship Rom gốc, nếu máy đã Unlock Bootloader thì Relock Bootloader trước khi úp, trên PC thì bạn phải cài HTC Driver hay HTC Sync. Đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối với PC thông qua cáp USB, khi nào có chữ USB hiện lên thì bạn chạy file Ship Rom .exe trên PC để úp.

Ngoài ra nếu máy bạn đang ở Ship rom thì bạn Relock Bootloader (nếu đã Unlock Bootloader) thì bạn vào Cài đặt (Settings)/Thông tin điện thoại (About)/Cập nhật phần mềm (Software update) để check update lên bản mới nhất thông qua OTA.

MonkeyDPi
12.05.13, 06:33 PM
Bạn cứ úp bản Ship rom mới nhất nhé. Để úp Ship rom thì bạn xem máy mình xuất xứ ở khu vực nào để tìm bản Ship Rom gốc, nếu máy đã Unlock Bootloader thì Relock Bootloader trước khi úp, trên PC thì bạn phải cài HTC Driver hay HTC Sync. Đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối với PC thông qua cáp USB, khi nào có chữ USB hiện lên thì bạn chạy file Ship Rom .exe trên PC để úp.

Ngoài ra nếu máy bạn đang ở Ship rom thì bạn Relock Bootloader (nếu đã Unlock Bootloader) thì bạn vào Cài đặt (Settings)/Thông tin điện thoại (About)/Cập nhật phần mềm (Software update) để check update lên bản mới nhất thông qua OTA.

Cảm ơn bạn nhiều, giờ mình đã lên đc Hboot 1.33 và unlock bootloader thành công.
Nhưng qua phần cài recovery thì mình không hiểu lắm
Cho file zip vào thư mục gốc của the nhớ -> vào Hboot ( power + vol down) -> gặp lỗi CID -> tạo goldcard nhưng mà đến bước 5 thì http://psas.revskills.de/?q=goldcard không vào đc, không làm tiếp đc. h mình phải làm sao đây?

dinhtuandung2012
12.05.13, 10:42 PM
Cảm ơn bạn nhiều, giờ mình đã lên đc Hboot 1.33 và unlock bootloader thành công.
Nhưng qua phần cài recovery thì mình không hiểu lắm
Cho file zip vào thư mục gốc của the nhớ -> vào Hboot ( power + vol down) -> gặp lỗi CID -> tạo goldcard nhưng mà đến bước 5 thì http://psas.revskills.de/?q=goldcard không vào đc, không làm tiếp đc. h mình phải làm sao đây?
Bạn tải sẵn file Recovery ở dưới nhé.

htc rhyme rom 4.0 gốc, recovery cho rom 4. nhá bạn...
recovery_touch_htc_rhyme http://www.mediafire.com/?lk7x6za2szdwh39 (http://www.mediafire.com/?lk7x6za2szdwh39)

MonkeyDPi
13.05.13, 07:34 AM
yeahhhhhhhhhh :D đã thành công rồi :D cảm ơn mấy bạn nha <3

l3abyl3oy15
15.05.13, 06:00 PM
Nếu máy đã up lên Android 4.0 rùi có làm đc ko bạn, unlock bootloader này sẽ mất bảo hành phải ko bạn

nkcchinh
15.05.13, 08:01 PM
Bạn tải sẵn file Recovery ở dưới nhé.

Cho mình hỏi file recovery_touch_htc_rhyme dùng để thay thế cho PI46IMG.zip rồi thực hiện các bước như hướng dẫn hay thế nào ạ? Mình bị kẹt ở chỗ recovery không biết phải làm tiếp sao cả

venusian
16.05.13, 12:07 AM
Cho mình hỏi file recovery_touch_htc_rhyme dùng để thay thế cho PI46IMG.zip rồi thực hiện các bước như hướng dẫn hay thế nào ạ? Mình bị kẹt ở chỗ recovery không biết phải làm tiếp sao cả

bạn tải cái file recovery_touch_htc_rhyme về. Giải nén ra đc thư mục recovery_touch_htc_rhyme sau đó kết nối điện thoại với máy tính. Đưa điện thoại của bạn vào fastboot (Vào Hboot chọn Fastboot) Chờ chút cho máy tính nhận driver sau đó chạy file Run_recovery.bat

haotan123
16.05.13, 05:10 PM
bạn ơi cho mình hỏi. sau khi mình cài xong Recovery, root xong. Bjo bật máy lên là k vào đc Hboot nữa mà vào thẳng Recovery luôn :(

venusian
16.05.13, 10:39 PM
bạn ơi cho mình hỏi. sau khi mình cài xong Recovery, root xong. Bjo bật máy lên là k vào đc Hboot nữa mà vào thẳng Recovery luôn :(

Phải vào đc chứ. Bạn cài ứng dụng Quickboot ở trên Google Play để vào Hboot hay Recovery đơn giản hơn nhé.

haotan123
18.05.13, 03:09 PM
bạn hướng dẫn mình unroot đc không, để mình đem đi bảo hành :( mình làm như trên nhg k up đc hboot, mà cũng chẳng chạy được bất cứ rom nào nữa! :( mất luôn cả cái touch driver :( Thôi có lẽ đem ra bảo hành vậy.

venusian
18.05.13, 05:38 PM
bạn hướng dẫn mình unroot đc không, để mình đem đi bảo hành :( mình làm như trên nhg k up đc hboot, mà cũng chẳng chạy được bất cứ rom nào nữa! :( mất luôn cả cái touch driver :( Thôi có lẽ đem ra bảo hành vậy.

Bó tay bạn. Không làm đc thì làm lại chứ sao. :)
Bạn có nhớ thông số ban rRom ship bạn đang dùng là gì ko.
Bạn nhớ thì đưa lên đây mình tìm Rom Ship cho bạn up lại là đc thôi mà.

haotan123
18.05.13, 06:34 PM
mod nhiệt tình quá! thanks bạn nhiều nhé! Bjo vấn đề của máy mình như thế này! Mình đã hoàn thành các bc Unlock, Recovery, Root máy rồi. Sau khi cài rom lên 4.0.3 thì máy bắt song wifi kém. Mình có down 1 bản rom khác bên tinhte, cũng bảo là cho máy HTC Rhyme này. Nhg cài xong thì máy khởi động được vào màn hình chính, nhg k có cảm ứng trên màn hình nữa, mà nhấn nút power là máy lại tắt ngúm. Bjo quay lại bản room của bạn ( vì ít nhất bản này cũng vào đc bên trong máy) nhg lại bị lỗi tương tự như trên ( cũng mất cảm ứng). Mình lên mạng tìm thì nghe như kiểu là mình up nhầm bản room, nên lỗi cái boot -> bị mất cái driver cho màn hình cảm ứng :(

Mình kiểm tra số ROM ship (cái Version Main đúng k?) thì nó bỏ trống! hic, đường cùng bó tay rồi :( nó chỉ còn mấy thông số như baseband, Imei :( bjo thì làm ntn?

Bjo muốn ra bảo hành cũng khó vì nó k nhận bảo hành cho máy đã bị root, mà muốn unroot thì fai vào được máy! hic!

phungsacuong
22.05.13, 04:02 PM
Bạn venusian ơi cho mình hỏi tý: Mình cũng mới mua em HTC Rhyme từ 08/4/2013 nhưng ngay từ đầu máy đã có hiện tượng hay khởi động lại máy rùi, không biết máy có bị lỗi gì không? Đem đi bảo hành có khắc phục được lỗi không??? hoặc nếu tự up lên 4.0.3 liệu có hết hiện tượng trên không nhỉ? Chân thành cảm ơn bạn và diễn đàn! Mobile của mình: 0979886456

quachchusan
25.05.13, 02:34 AM
KHông tài nào đăng nhập được http://www.htcdev.com/.Đã báo mất mật khẩu ,Nó gửu cho 1 cái mật khẩu mới nhưng cũng không đăng nhập được.Bây giờ làm sao rood được máy đây :((.Mò giúp em với.

NguyenBaChinh
28.05.13, 11:35 AM
Unlock Bootloader mãi không được, sau khi gõ lệnh "fastboot oem get_identifier_token" một cửa sổ cmd hiện lên nhưng biến đi rất nhanh không cách nào lấy được code, giúp với :(

Hua_kec
28.05.13, 07:04 PM
cho mình hỏi tại sao m làm đến bước update file recover thì máy báo lỗi nên nó lại khởi động lại. gúp m với.

dinhtuandung2012
28.05.13, 08:45 PM
cho mình hỏi tại sao m làm đến bước update file recover thì máy báo lỗi nên nó lại khởi động lại. gúp m với.
Bạn đang trong quá trình cài Recovery thì bị lỗi à?

NguyenBaChinh
30.05.13, 12:29 AM
Unlock Bootloader mãi không được, sau khi gõ lệnh "fastboot oem get_identifier_token" một cửa sổ cmd hiện lên nhưng biến đi rất nhanh không cách nào lấy được code, giúp với :(

Bạn Venusia ơi! bạn có biết cái bịnh này không?

quachchusan
01.06.13, 12:33 AM
khong Unlock Bootloader co root duoc khong ban.

gintamarchen
10.06.13, 10:10 AM
Sau khi root, mình lỡ uninstall Personal đi nên giờ mấy bật xong thì đen ngòm, chỉ hiện thị dải đen Notification Bar ở phía trên.
Các bạn hướng dẫn phục hồi giúp mình với. Dùng Factory reset thì không được
Mình đang dùng Room 4.0.3 file RUU của HTC, máy đã cài recovery, root.

Hua_kec
17.06.13, 01:19 AM
Bạn đang trong quá trình cài Recovery thì bị lỗi à? mình đã vào tới hrood rồi và đã chạy file nhưng bị lổi update. giờ thì m không làm gì được nửa. help me

Hua_kec
17.06.13, 01:35 AM
cho mình hỏi là khi recovery thì có cần kết nối máy tính không. mình làm thì bị lổi. mình đã Unlock Bootloader, rồi mà.

Radium
17.06.13, 09:25 AM
cho mình hỏi là khi recovery thì có cần kết nối máy tính không. mình làm thì bị lổi. mình đã Unlock Bootloader, rồi mà.
Đầu tiên bạn cần kết nối đt với máy tính để copy file PI46IMG.zip và thư mục gốc của thẻ nhớ.
Sau đó ngắt kết nối đt với máy tính, đưa đt về chế độ Hboot và làm theo hướng dẫn ở trên nhé!

Hua_kec
17.06.13, 12:53 PM
Đầu tiên bạn cần kết nối đt với máy tính để copy file PI46IMG.zip và thư mục gốc của thẻ nhớ.
Sau đó ngắt kết nối đt với máy tính, đưa đt về chế độ Hboot và làm theo hướng dẫn ở trên nhé! mình đã làm như vậy rồi nhưng vẩn không được bạn a. có khi nào file PI46IMG bị lổi không bạn. mà mình không cần bung file zip ra ha.cứ để nguyên như vậy à.:ar!

Hua_kec
17.06.13, 06:43 PM
các bạn cho mình hỏi có thể dùng pm để root rđược không vd như dung Z4ROOT hay Superoneclick mình thấy rất đơn giản. máy mình đã UNlock thì có dùng được không

dinhtuandung2012
17.06.13, 08:15 PM
mình đã làm như vậy rồi nhưng vẩn không được bạn a. có khi nào file PI46IMG bị lổi không bạn. mà mình không cần bung file zip ra ha.cứ để nguyên như vậy à.:ar!
Bạn tháo thẻ nhớ ra, sau đó kết nối thông qua Card reader và chép file PI46IMG.zip vào. Cho thẻ nhớ vào máy và đưa máy về HBOOT, máy sẽ check file PI46IMG.zip, bạn nhấn phím Volume Up để úp nhé.

các bạn cho mình hỏi có thể dùng pm để root rđược không vd như dung Z4ROOT hay Superoneclick mình thấy rất đơn giản. máy mình đã UNlock thì có dùng được không
Bạn cài Recovery rồi sau đó Root thì đơn giản hơn rất nhiều. Còn Root bằng các ứng dụng kia thì có thể nó không hỗ trợ cho Rhyme.

thuandiennang
17.06.13, 08:19 PM
recovery_touch_htc_rhyme

đưa máy về Fastboot, cắm cáp usb, chạy file run_recovery.bat
recovery htc rhyme (http://www.mediafire.com/download/lk7x6za2szdwh39/recovery_touch_htc_rhyme_mr.thuan92.zip)

mình đã tét Ok nhá

Hua_kec
17.06.13, 08:34 PM
bạn có thể giúp mình đưa về Fastboot được không, mình mới dùng nên gà lám. thank bạn trước

dinhtuandung2012
17.06.13, 08:40 PM
bạn có thể giúp mình đưa về Fastboot được không, mình mới dùng nên gà lám. thank bạn trước
Bạn đưa máy về HBOOT, sau đó chọn Fastboot (chọn bằng phím Volume Up & Down) và nhấn phím Power để chọn.

thuandiennang
17.06.13, 08:42 PM
Bạn đưa máy về HBOOT, sau đó chọn Fastboot (chọn bằng phím Volume Up & Down) và nhấn phím Power để chọn.

em ko thể gửi pm riêng cho anh đc.
anh cho em xin sdt, em hỏi chút.. anh giúp em máy HTC one S với...
(sr vì em spam)

Hua_kec
17.06.13, 08:43 PM
mình vừa tháo thẻ ra làm như bạn nhưng không được. bạn có rảnh không online giúp mình với được không

thuandiennang
17.06.13, 08:48 PM
mình vừa tháo thẻ ra làm như bạn nhưng không được. bạn có rảnh không online giúp mình với được không

bạn bấm nguồn 10-15s cho máy tắt hẳn.
-bấm Volum giam + Nguồn, vào bootloader, chọn fastboot =fim Nguồn.
cắm cáp usb với pc. sẽ hiện Fastboot USB
-d0wn recovery của mình về, chạy file Run_recovery.bat--> enter--> enter
-back lại chọn Recovery

Hua_kec
17.06.13, 09:00 PM
-back lại chọn Recovery
mình không thể đưa mủi tên lên chế độ Fastboot USB được, nó chỉ ở 4 dòng chử cuối thôi. có phải vào ung dụng chon cái gì nửa không bạn.nếu m không nhầm thì phải chon chế độ gì nửa trước khi HBoot chứ.

Hua_kec
17.06.13, 09:26 PM
sao từ lúc tháo thẻ nhớ không tắt nguồn tới h máy mình bị mất sóng vây. trời ơi help me

dinhtuandung2012
17.06.13, 09:28 PM
mình không thể đưa mủi tên lên chế độ Fastboot USB được, nó chỉ ở 4 dòng chử cuối thôi. có phải vào ung dụng chon cái gì nửa không bạn.nếu m không nhầm thì phải chon chế độ gì nửa trước khi HBoot chứ.
Nếu hiện Fastboot USB thì bạn đang ở trong chế độ Fastboot và đang kết nối với PC, bây giờ cài Recovery thôi...

Hua_kec
17.06.13, 09:38 PM
mình không chạy được. trời ơi sao tự nhiên nảy giờ mất song liên tục này.chắc phải cài lại room góc thôi.

Hua_kec
17.06.13, 09:41 PM
Nếu hiện Fastboot USB thì bạn đang ở trong chế độ Fastboot và đang kết nối với PC, bây giờ cài Recovery thôi... mình không đưa lên chon chế độ fastboot usb được và khi chọn fastboot thì cmd máy tính báo là phải đưa về chế độ fastboot.

tquoctri
25.06.13, 10:34 AM
sao đến phần cài recovery thì nó check bị lỗi. Nó báo là wrong image bạn à

tquoctri
25.06.13, 10:46 AM
-back lại chọn Recovery
nhấn enter lần đầu đợi nó send...nhưng bị fail rồi nó tắt máy luôn bác ạ

082500673
26.06.13, 03:39 PM
bạn ơi cho mình hỏi nếu mình đã upgrade lên 4.0.3 mà không làm qua bước bootloader giờ làm có bị j ko vậy

nhenden3
05.07.13, 06:15 AM
Chủ topic ơi, giúp đỡ gấp! Mình đang dùng ROM 2.3.5. trang http://psas.revskills.de/?q=goldcard die rồi. Nap recovery thế nào đây?

hell_angel68
06.07.13, 01:02 AM
Step 1

Remove and reinsert the battery then proceed to step 2. For devices without a removable battery, long press the power key then select restart. Hold down the volume down key while restarting to start the device in Bootloader mode.

ủa, cái này pin chết thì làm sao tháo pin ra ạ? Em mới mua đt, mà chưa bao giờ xài smartphone cả nên ngu ngơ lắm ạ :-s

blackdoor
06.07.13, 07:54 AM
Step 1

Remove and reinsert the battery then proceed to step 2. For devices without a removable battery, long press the power key then select restart. Hold down the volume down key while restarting to start the device in Bootloader mode.

ủa, cái này pin chết thì làm sao tháo pin ra ạ? Em mới mua đt, mà chưa bao giờ xài smartphone cả nên ngu ngơ lắm ạ :-s
Đọc đoạn này nhé:
For devices without a removable battery, long press the power key then select restart. Hold down the volume down key while restarting to start the device in Bootloader mode.
Việc này đơn giản là chuyển điện thoại về chế độ Bootloader.

nhenden3
07.07.13, 01:20 AM
Toi rùi các bạn ơi. Mình Root xong quên không backup lại bản rom stock. Bây h nghịch loạn cả lên.
Bạn nào có Backup ROM 2.3.5 ken 1.30 không? Cho mình xin!!!

hoalang
18.07.13, 10:29 AM
Sao mình vào htcdev chỉ thấy rhyme của Verizon vậy thì chọn cái nào đây máy mình mua ở tgdd

Taki7610
18.07.13, 10:41 AM
Sao mình vào htcdev chỉ thấy rhyme của Verizon vậy thì chọn cái nào đây máy mình mua ở tgdd

Chọn dòng cuối cùng ALLxxx xem đucợ không bạn.

nhenden3
24.07.13, 01:54 AM
Xin chủ thread hướng dẫn nốt các bước:
1. UnRoot
2. Khôi phục Recovery gốc
3. Relock Bootloader

dinhtuandung2012
24.07.13, 09:44 PM
Xin chủ thread hướng dẫn nốt các bước:
1. UnRoot
2. Khôi phục Recovery gốc
3. Relock Bootloader
Bạn Reclock Bootloader rồi úp Ship Rom là được. Để Reclock Bootloader bạn kết nối điện thoại với máy tính thông qua Fastboot, khi nào hiện chữ Fastboot USB thì bạn vào cmd của Windows gõ lệnh cd c:\Android, nhấn Enter, sau đó gõ tiếp lệnh fastboot oem lock, nhấn Enter. Giờ bạn úp lại Ship Rom gốc cho máy là xong.

nhenden3
28.07.13, 12:08 AM
Bạn Reclock Bootloader rồi úp Ship Rom là được. Để Reclock Bootloader bạn kết nối điện thoại với máy tính thông qua Fastboot, khi nào hiện chữ Fastboot USB thì bạn vào cmd của Windows gõ lệnh cd c:\Android, nhấn Enter, sau đó gõ tiếp lệnh fastboot oem lock, nhấn Enter. Giờ bạn úp lại Ship Rom gốc cho máy là xong.

Cảm ơn bạn. Cách này mình cũng nghĩ đến. Mình từng cài HTC sync nhưng không có hỗ trợ up rom. Bạn cho mình biết tool Update ROM gốc chuẩn của HTC là gì? Link hướng dẫn cũng dc. thank's

blackdoor
28.07.13, 08:09 AM
Cảm ơn bạn. Cách này mình cũng nghĩ đến. Mình từng cài HTC sync nhưng không có hỗ trợ up rom. Bạn cho mình biết tool Update ROM gốc chuẩn của HTC là gì? Link hướng dẫn cũng dc. thank's

Chỉ cần máy tính đã cài đặt HTC Driver là đủ.
Nối điện thoại với PC, chờ nhận driver và chạy ROM ship (dạng EXE) sau đó làm theo các chỉ dẫn của quá trình up ROM.

nhenden3
28.07.13, 10:54 PM
Chỉ cần máy tính đã cài đặt HTC Driver là đủ.
Nối điện thoại với PC, chờ nhận driver và chạy ROM ship (dạng EXE) sau đó làm theo các chỉ dẫn của quá trình up ROM.

Bạn cho mình xin link down ROM 2.3 Việt Nam với. Mình không muốn lên 4.0. Trang support của HTC toàn thấy bản của version.

oplat
30.07.13, 12:38 PM
Bạn cho mình xin link down ROM 2.3 Việt Nam với. Mình không muốn lên 4.0. Trang support của HTC toàn thấy bản của version.

vào đây nhé chọn asia :http://www.0519zn.com/forum.php?mod=viewthread&tid=737
nếu 2.3 thì vào đây:http://bbs.xda.cn/thread-10983285-1-1.html

nhenden3
31.07.13, 03:50 PM
vào đây nhé chọn asia :http://www.0519zn.com/forum.php?mod=viewthread&tid=737
nếu 2.3 thì vào đây:http://bbs.xda.cn/thread-10983285-1-1.html

ui vãi. toàn tiếng tàu. mình bó tay luôn

khong_co_ai
01.08.13, 02:55 PM
ui vãi. toàn tiếng tàu. mình bó tay luôn

Bạn thử cái link này nhé (http://60.210.21.174/cdn.baidupcs.com/file/fb2ef6a53f1f48bf6432f7a9c2c7488a?xcode=0f9c7434e82 02010c8d84da3cf2aa206aab09d4cf1537318&fid=1110727627-250528-1511119549&time=1375339997&sign=FDTAXER-DCb740ccc5511e5e8fedcff06b081203-BudpfoyG8LBF4OfW7xqy8%2BDG4ek%3D&to=cb&fm=N,Q,U&expires=8h&rt=sh&r=767408826&logid=3511420903&sh=1)

hoặc
http://pan.baidu.com/share/link?shareid=506637&uk=1110727627
nhấn vào biểu tượng download bên dưới có số 404.84M đấy rồi tiếp tục bấm nút bên phải nếu có thông báo hiện lên.

trananhvan1989
02.08.13, 12:51 PM
Mình mới mua máy đả lên androi 4.0.3 Hboot-1.33.000 Radio-3831.17.00.17_M
Trên đầu giao diện ghi là LOCKED ( vậy có phải là chưa unlock Bootloader hay ko)
Mình vào HTCDEV để unlock Bootloader thì chỉ tìm thây HTC Rhyme(verizone)..vậy có chọn đc cái này ko hay phải chọn cái nào.....thêm nữa là mình chưa từng động đến cmd(ngĩa là mù tịt luôn đọc ko hiểu gì hết cái chỗ ghi là dán đoạn mã vừa copy vào phần My Device Identifier Token) mù luôn chỗ đấy....ai hướng dẫn giúp với
Có đoạn ghi là chọn Mark rồi lmf theo hình vẽ......pó tay tìm chả thây hình vẽ nào

Hua_kec
21.08.13, 06:12 PM
pro làm ơn fix lổi e với, relook nó báo ntn ạ.
http://photo.ssc.vn/images/493and.jpg (http://photo.ssc.vn/view.php?filename=493and.jpg)

nhenden3
03.09.13, 11:35 PM
Bạn thử cái link này nhé (http://60.210.21.174/cdn.baidupcs.com/file/fb2ef6a53f1f48bf6432f7a9c2c7488a?xcode=0f9c7434e82 02010c8d84da3cf2aa206aab09d4cf1537318&fid=1110727627-250528-1511119549&time=1375339997&sign=FDTAXER-DCb740ccc5511e5e8fedcff06b081203-BudpfoyG8LBF4OfW7xqy8%2BDG4ek%3D&to=cb&fm=N,Q,U&expires=8h&rt=sh&r=767408826&logid=3511420903&sh=1)

hoặc
http://pan.baidu.com/share/link?shareid=506637&uk=1110727627
nhấn vào biểu tượng download bên dưới có số 404.84M đấy rồi tiếp tục bấm nút bên phải nếu có thông báo hiện lên.

Cảm ơn bạn. Nhìn toàn tàu khựa mà ghét quá.

Mình rất thích các bản ROM Cyanogenmod. Nhưng đến giờ này Rhyme đã tròn 2 tuổi mà vẫn chưa có bản ROM CM nào là sao. Có ai biết không?

dragonk26
27.09.13, 10:38 PM
Giá mà có Jelly Bean cho Rhyme nhỉ, thèm quá :P

conztantine
16.10.13, 01:03 PM
E Install Rom của bác Venusian qua CWM mà sao nó cứ hiện là Can't open /sdcard/HtcRhyme-Venusian.zip Installation aborted (bad) là sao vậy ạ?????
Ai giúp e với :(

venusian
16.10.13, 01:32 PM
E Install Rom của bác Venusian qua CWM mà sao nó cứ hiện là Can't open /sdcard/HtcRhyme-Venusian.zip Installation aborted (bad) là sao vậy ạ?????
Ai giúp e với :(

Tải lại rom chép lại đi bạn nhé

conztantine
16.10.13, 01:43 PM
Tải lại rom chép lại đi bạn nhé

Là tải lại ROM vào Thẻ nhớ khác rồi thử lại hở a?

venusian
16.10.13, 03:16 PM
Là tải lại ROM vào Thẻ nhớ khác rồi thử lại hở a?

Đúng rồi đó bạn

conztantine
16.10.13, 05:13 PM
Đúng rồi đó bạn

Dạ cảm ơn a. để e thử cái đã.. hihi

conztantine
17.10.13, 02:17 PM
A ơi. E bị mất Wifi rồi. @@ làm sao bây giờ.... hixhix:((

w2k
02.12.13, 04:21 PM
m tải file về để cài Recovery thì báo lỗi CID

dinhtuandung2012
02.12.13, 08:40 PM
m tải file về để cài Recovery thì báo lỗi CID
Bạn mở file PI46IMG.zip ra, mở tiếp file android-info.txt rồi thêm CID của máy bạn vào rồi flash lại xem sao.

lohado
13.12.13, 02:45 AM
Bạn mở file PI46IMG.zip ra, mở tiếp file android-info.txt rồi thêm CID của máy bạn vào rồi flash lại xem sao.

Mod hướng dẫn chi tiết hơn được không?
CID xem ơ đâu. ddieeenf chính xác vào vị trí nào vì trong file kia có mỗi 1 dòng và rất khó hiểu .
Thanks !

dinhtuandung2012
14.12.13, 07:48 PM
Mod hướng dẫn chi tiết hơn được không?
CID xem ơ đâu. ddieeenf chính xác vào vị trí nào vì trong file kia có mỗi 1 dòng và rất khó hiểu .
Thanks !
Cách check mã CID bạn vui lòng tham khảo tại đây (http://www.pdaviet.net/showthread.php?211990-cac-lenh-co-ban-dung-trong-fastboot-voi-adb-tool#.UqxF6ftLg_4) nhé.