• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

02 ATOM xài WIN 6.5 23009 của khoa_ha khi duyệt wed thì bị tắt túi

Shinichi1908

02 ATOM xài WIN 6.5 23009 của khoa_ha khi duyệt wed thì bị tắt nguồn ???

hic...cho e hỏi là cái ROM 6.5 23009 của bác khoa_ha là ROM chính thức hay beta vậy ??? khi e up từ 6.1 của bác SONBLACK xài rất ư là ok nhưng khi up lên 6.5 23009 của bác khoa hà khi dùng UCWED 6.3 hay IE và OPERA MOBILE ,Skyfire duyệt wed được 10p là tắt túi thui màn hình đèn led vẫn chớp màu xanh nhưng khi nhấn nút nguồn là khởi động lại ????:-??:-??:-??:-??

Chỉnh sửa cuối:

minhthi

6.5 tốn pin hơn.dễ gây sụt nguồn bạn ah.mình dùng nhiều lúc còn khoảng 50% gọi điện là nó tự đông ngắt nữa kia
có thể mua pin mới xin hơn để dùng( đa số atom pin yếu lắm rồi)
hoắc Up lại ROM thôi

huy677

không phải là do pin đâu bác ơi, con o2 atom cũng vừa được up rom của khoa ha, vào web thi sập nguồn ngay, em mua quả pin dung lượng cao về lắp, cuối cùng vẫn không được.

huy677

em muốn quay lại rom 6.1 nhưng lại không đươc, ai biết thì giup em với.

Shinichi1908

em muốn quay lại rom 6.1 nhưng lại không đươc, ai biết thì giup em với.
Posted via Mobile Device
bạn nên cho máy quay về chế độ bootloader bằng cách rút pin ra gắn pin vào nhấn giữ nút camera nút nguồn và chọt reset nhớ rút thẻ nhớ ra nha...

Shinichi1908

6.5 tốn pin hơn.dễ gây sụt nguồn bạn ah.mình dùng nhiều lúc còn khoảng 50% gọi điện là nó tự đông ngắt nữa kia
có thể mua pin mới xin hơn để dùng( đa số atom pin yếu lắm rồi)
hoắc Up lại ROM thôi
[iPosted via Mobile Device[/i]
ko phải vậy đâu bạn ơi.do rom chứ ko phải do pin đâu.up về 6.1 21109 của Son đen duyệt wed tẹt ga hic

minhthi

mình cũng up về ROM Ceez.chạy tốt..lúc nào cũng 0% mới tắt máy
có lẽ Atom yếu ra gió không nổi.
chắc cứ trung thành với 6.1 cho nó lành.mình thấy 6.5 cũng có hơn gì 6.1 đâu

phuc_sro

Mấy anh chị nói sao chứ tui dùng 6.5 của khoa ha có sao đâu hihi. ChỈ có vào web là tự động tắc máy thôi . Hic

Shinichi1908

Posted via Mobile Device
up về 21500 đi bạn ko bị lỗi ấy nữa đâu,hum bữa download trên forum up hết bị lỗi vô ucwed6.3 10p tắt máy òi,hay là do mình bung ra vệ sinh máy sạch sẽ nhỉ ?
http://www.youtube.com/watch?v=i7YpJs_xuWY
http://www.4shared.com/file/151849352/d8edf194/Atom_WM65_21500.html >>>Link nè thiếu cái DSUU bạn lấy từ ROM 23009 up vẫn được nha ^^!
http://www.4shared.com/file/151860893/8c27d05/Device_Software_Update_Utilityl.html >>> Device_Software_Update_Utilityl đây.

Chỉnh sửa cuối:

Shinichi1908

ROM 6.1 tốt thật nhưng không đẹp ^^!

huy677

bây giờ em muốn quay lại rom 6.1 thì phải đưa may về trạng thái bootloader rồi chạy file Device_Software_Update_Utilityl sao hả các bác?

Shinichi1908

bây giờ em muốn quay lại rom 6.1 thì phải đưa may về trạng thái bootloader rồi chạy file Device_Software_Update_Utilityl sao hả các bác?
Posted via Mobile Device
là mún quay về win 6.1 bạn cho máy về chế độ bootloader để nhận rom 1 cách an toàn nhứt ,download rom về sau đó giải nén ra box c:\windown/temp trên pc ,còn download rom của sơnblack thì chỉ cần chạy file là nó tự giải nén và hiện DSUU và tiến hành uprom

khonggian1985

Dear all,
Sao mình up rom wm6.5 cho con o2 atom pure, sau khi up xong vẫn là 6.1. Mình tìm rất nhiều rom wm6.5 cũng chung 1 kết quả. Ai biết chỉ mình với.
Thanks!

khonggian1985

Thanks bạn nhưng chỉ toàn là wm6.1. So minh ko xai duoc 6.5 hay sao dza kia. Có bạn nào có bản 6.5 da up thanh công cho mình xin test thử đi.
Thanks.

thanhanqn

bạn thử kiểm tra xem đã thực hiện đúng các bước chưa? hầu hết các rom 6.5 dành cho xda atom (đừng lộn với atom exec nha) đều up được bình thường mà. tui cũng đang dùng atom pure thỉnh thoảng up 6.5 chơi rù lại quay về 6.1 clean vì 6.5 hao pin lắm.