• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

1 bài học cho những ai mua điện thoại qua mạng

honmalee

--------------------------------------------------------------------------------

Thực sự mình quá buồn cũng ko muốn nói gì hết cả. Nhưng thôi cho phép mình nói vài lời cho những ai mua điện thoại qua mạng.
Mình là 1 sinh viên ở HN, cũng tiết kiệm nhịn ăn nhịn mặc, papa và bạn gái dành dụm cho nhiều hơn cả. Để rồi cầm 4tr500 ngàn đi mua 1 cái điện thoại. Tìm lung tung trên mạng có 1 chiếc NOKIA 5800XM còn bảo hành đến tháng 9/2010 do người có số điện thoại là 0977.907.007 (xin lỗi vì chỉ có thể nói xuông mình tìm lại tin rao vặt đó nhưng đã bị xóa hết trơn)
Mình sang bên Bách hóa thanh xuân định vào tận nhà người đó mua nhưng ng đó ra gặp mình thì giao điện thoại luôn, vội vội vàng vàng mình cũng thấy run lắm nhưng vì quá thích với giá hợp lý mình đã mua.
Mua về mới có thời gian tìm hiểu nghiên cứu thì mới biết mình bị lừa bán cho đt đã bị sửa và bảo hành chính hãng đến tháng 5 nhưng vô dụng.
Tin người để rồi bị lừa. Hiz ở đời có ai tốt với ai ko vậy .
Buồn lắm mà ko biết làm sao nữa. Xin mọi người cẩn thận nhé một bài học quá đau với mình rồi

Kitmit

cái này là một bài học cho bạn,lần sau nên cẩn thận hơn,khi mua điện thoại và nhất là điện thoại cũ bạn nên thử máy trước cho chắc,với lại số tiền 4tr5 đó cũng có thể tìm đươc nhiều điện thoại tốt mà....

DreamLand

--------------------------------------------------------------------------------

Thực sự mình quá buồn cũng ko muốn nói gì hết cả. Nhưng thôi cho phép mình nói vài lời cho những ai mua điện thoại qua mạng.
Mình là 1 sinh viên ở HN, cũng tiết kiệm nhịn ăn nhịn mặc, papa và bạn gái dành dụm cho nhiều hơn cả. Để rồi cầm 4tr500 ngàn đi mua 1 cái điện thoại. Tìm lung tung trên mạng có 1 chiếc NOKIA 5800XM còn bảo hành đến tháng 9/2010 do người có số điện thoại là 0977.907.007 (xin lỗi vì chỉ có thể nói xuông mình tìm lại tin rao vặt đó nhưng đã bị xóa hết trơn)
Mình sang bên Bách hóa thanh xuân định vào tận nhà người đó mua nhưng ng đó ra gặp mình thì giao điện thoại luôn, vội vội vàng vàng mình cũng thấy run lắm nhưng vì quá thích với giá hợp lý mình đã mua.
Mua về mới có thời gian tìm hiểu nghiên cứu thì mới biết mình bị lừa bán cho đt đã bị sửa và bảo hành chính hãng đến tháng 5 nhưng vô dụng.
Buồn lắm mà ko biết làm sao nữa. Xin mọi người cẩn thận nhé một bài học quá đau với mình rồi
Bạn đi rao và bán lại đi
Ăn miếng trả miếng
Mình phải đi đây...
Bye Bye các bạn thân iu :|

xuandung11a2

Well-Known Member
Vẫn là 1 chú nai tơ..........
Ở đời chả tin bố con thằng nào sất...
Mua bán thì cứ tại nhà mà chiến.Máy vấn đề gì thì mang đến tận nhà mà đả.
Nếu dùng không bị làm sao thì còn tốt
.

TruongHan

Super V.I.P
Tuy đau nhưng ít ra bạn cũng học được 1 bài học,quá rẻ :)
Kinh nghiệm mua bán :
1.Cho dù có ham món hàng đó đến đâu thì cũng đừng biểu lộ ra mặt.
2.Tìm hiểu trước về sản phẩm mà mình định mua(bảo hành,tính năng,kỹ thuật...)
3.Kéo dài thời gian để test hàng kĩ hơn(vào quán cafe chẳng hạn)

DreamLand

Tuy đau nhưng ít ra bạn cũng học được 1 bài học,quá rẻ :)
Kinh nghiệm mua bán :
1.Cho dù có ham món hàng đó đến đâu thì cũng đừng biểu lộ ra mặt.
2.Tìm hiểu trước về sản phẩm mà mình định mua(bảo hành,tính năng,kỹ thuật...)
3.Kéo dài thời gian để test hàng kĩ hơn(vào quán cafe chẳng hạn)
4.Thử ném vào tường xem còn chắc bền nữa hay không
5.Nhúng nước thật lâu sau khi tháo vỏ
6.Chà xát lớp sơn ngoài xem dễ bong hay không

xuandung11a2

Well-Known Member

Giờ lừa đảo đầy đường mà bác lại làm ăn thế này thì chết.Bài học này của bác có lẽ cho bọn mẫu giáo nó học đi.
Nhiều kiểu lừa đảo tinh vi.Test kĩ đến mấy vẫn chết như thường kia kìa.
Về luyện công đi.Haha

TruongHan

Super V.I.P
4.Thử ném vào tường xem còn chắc bền nữa hay không
5.Nhúng nước thật lâu sau khi tháo vỏ
6.Chà xát lớp sơn ngoài xem dễ bong hay không

Test máy kiểu này 100% là phải mua rồi :)):)):))