• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

1 số vấn đề về phần mềm chạy ẩn

Mr_Tommy

Ai cho mình chút ý kiến về phần mềm chạy ẩn đc ko. Mình dùng mà ko biết có phần mềm nào chạy ẩn trên máy để xóa tránh cho nó ảnh hưởng đến máy nhưng ko biết thế nào.
Còn vấn đề về back up lại các thông tin trong máy nhưng máy lại báo lỗi memory full và đóng 1 số ứng dụng đang chạy rồi thử lại sau đó ko cho back up :(. Xin pro nào giúp mình nên xóa file gì đang chạy ngầm ko? Mình đã dùng JbakTaskMan mà vẫn ko thấy phẩn mềm nào chạy ẩn hix2 :-??.
Giúp mình! Thank rất nhiều :|

thanha1969

Dùng JbakTaskMan vào tùy chọn, vào công cụ, rồi vào phần mềm chạy ẩn là ra hết, nhưng cảnh báo là xem kỹ đừng có đóng nhầm thì máy sẽ bị lỗi, bởi có phần mềm bắt buộc phải chạy!

tuyetha

Dùng JbakTaskMan vào tùy chọn, vào công cụ, rồi vào phần mềm chạy ẩn là ra hết, nhưng cảnh báo là xem kỹ đừng có đóng nhầm thì máy sẽ bị lỗi, bởi có phần mềm bắt buộc phải chạy!
Posted via Mobile Device
Em Vẫn biết đóng nhầm thì có vấn đề.nhưng em lại chì biết 1 số tác vụ phải chạy.anh có thể chỉ cho em những tác vụ nào bắt buộc phải chạy ẩn không ạ.em cần chạy 1 lúc tới 5-6 pm,nên e muốn giảm tải cho ram.máy em cài nhiều pm lắm nhớ để tắt cũng ...hihi.

thanha1969

Posted via Mobile Device
Em Vẫn biết đóng nhầm thì có vấn đề.nhưng em lại chì biết 1 số tác vụ phải chạy.anh có thể chỉ cho em những tác vụ nào bắt buộc phải chạy ẩn không ạ.em cần chạy 1 lúc tới 5-6 pm,nên e muốn giảm tải cho ram.máy em cài nhiều pm lắm nhớ để tắt cũng ...hihi.

Bạn phải tự tìm thôi, vì ngoài phần mềm chạy ẩn mặc định của máy như đồng hồ, tự động khóa máy,Faxmodem, skin... còn một số phần mềm mình cài vào tự động chạy ẩn nữa, xem tên quen thì đóng lại là được.

tuyetha

Bạn phải tự tìm thôi, vì ngoài phần mềm chạy ẩn mặc định của máy như đồng hồ, tự động khóa máy,Faxmodem, skin... còn một số phần mềm mình cài vào tự động chạy ẩn nữa, xem tên quen thì đóng lại là được.
Posted via Mobile Device
Cảm ơn anh.đúng là em vẫn tự mầy mò.em chạy thử sistail để đóng tất cả ứng dụng thì máy đứng luôn.đấy có phải là do sistail đóng cả sysapp không ạ.

thanha1969

Posted via Mobile Device
Cảm ơn anh.đúng là em vẫn tự mầy mò.em chạy thử sistail để đóng tất cả ứng dụng thì máy đứng luôn.đấy có phải là do sistail đóng cả sysapp không ạ.

Sistail là phần mềm dọn rác, có chỗ đóng tất cả ứng dụng đâu nhỉ, cần thận không xóa nhầm vào các file chạy của máy đấy. Tốt nhất chỉ dọn rác tự động và các foder PALbTN thôi!

tuyetha

Sistail là phần mềm dọn rác, có chỗ đóng tất cả ứng dụng đâu nhỉ, cần thận không xóa nhầm vào các file chạy của máy đấy. Tốt nhất chỉ dọn rác tự động và các foder PALbTN thôi!
Posted via Mobile Device
Dọn rác thì chỉ giải quyết bộ nhớ rom,chứ không phải ram.cái em cần là ram cơ anh ạ

Mr_Tommy

Ko đc bạn ơi. Mình thử xóa hết phần mềm rồi thử backup lại mà nó vẫn báo lỗi " memory full. Close some app and try " :-(. Chán quá. Ko muốn phải format máy :-(.

Posted via Mobile Device

thanha1969

Posted via Mobile Device
Dọn rác thì chỉ giải quyết bộ nhớ rom,chứ không phải ram.cái em cần là ram cơ anh ạ

Theo anh thì khởi động lại máy và tìm để thoát các phần mềm chạy ẩn không cần thiết thì ram sẽ cao nhất thôi em ạ!

thanha1969

Ko đc bạn ơi. Mình thử xóa hết phần mềm rồi thử backup lại mà nó vẫn báo lỗi " memory full. Close some app and try " :-(. Chán quá. Ko muốn phải format máy :-(.

Posted via Mobile Device

memory full. Close some app and try là bộ nhớ Ram đầy, format lại máy làm gì bạn. Thử khởi động lại máy xem.

Mr_Tommy

memory full. Close some app and try là bộ nhớ Ram đầy, format lại máy làm gì bạn. Thử khởi động lại máy xem.

Khởi động rồi mà ko đc hjx2. Ram 120.6 mà mới dùng đc 53 mà bạn.

Posted via Mobile Device

Mr_Tommy

Posted via Mobile Device
Anh sử dụng pm backup chạy trên mobile hay trên PC vậy ạ
mình dùng back up trên mobile. Nó toàn báo lỗi " memory full. Close some app and try ". Rồi tự out ko cho back up hjx2. Ko biết phần mềm gì chạy ẩn để gỡ ra.
Posted via Mobile Device

trunganh0412

Ban co dung pm ghj am cuoc goj k.To cai vao toan bao loi nhu the day,tat dj la ok.Neu k dung thj xog dj la tot nhat
Posted via Mobile Device