• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-04-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23557.5.5.0) - SB18

meopro100

:p bạn vào start > file explorer > windows > start menu > programs xóa biểu tương bản opera bạn ko mún dùng là trong star sẽ o còn nó nữa

thanhlong6279

Anh Sơn ơi.

Em thấy cái màng hình mở khóa bảng Sb17b đẹp và rất hay.Mong anh cho nó vào lạiba3ng 18 này nha.

linhphuong_ts

Sau khi up rom SB18 xong ngồi vọc ngoáy tí, vừa phát hiện ra Opera bị lỗi. Khi để máy đứng chạy các trang web đều ok, nhưng khi xoay ngang thì opera cũng xoay theo nhưng chỉ hiện có hơn nữa màn hình, phía còn lại bên phải đen thui àh. xoay đứng lại thì trang web hiển thị đứng nhưng không bung hết màn hình... tìm cách thoát opera cũng không được luôn. Chắc là lỗi opera 9.7 không xoay ngang được thì phải?
Có ai bị như mình không vậy? Lúc trước cài Opera 10 xài thấy nhanh và tốt lắm không bị như vầy.
Bạn thử làm thế này nha vì mình đang xài bản SB17b thấy ổn định nên chưa muốn up lên SB18.Bạn vào cái Orientation setting xem có cái Opera 9.7 trong đó ko,nếu có thì bạn delete nó đi là xong ngay thui,theo mình bít hình như chỉ có Opera 10 final mới hổ trợ xoay ngang thui,mình thấy cái lổi trên của bạn cũng tương tự nhu cái lổi máy bị treo khi nghe nhạc và xem phim xoay ngang = window media,mình làm theo cách trên đã khắc phục được tình trạng đó.Nhân đây e muốn hỏi a Sơn là có code nào trong registry làm window media xoay ngang đc ko vì mấy bản trước e thấy xoay đc,e nghĩ là cái Orientation bị xung đột với Media hay sao ý xoay ngang là treo máy ngay

bynight85

Bạn thử làm thế này nha vì mình đang xài bản SB17b thấy ổn định nên chưa muốn up lên SB18.Bạn vào cái Orientation setting xem có cái Opera 9.7 trong đó ko,nếu có thì bạn delete nó đi là xong ngay thui,theo mình bít hình như chỉ có Opera 10 final mới hổ trợ xoay ngang thui,mình thấy cái lổi trên của bạn cũng tương tự nhu cái lổi máy bị treo khi nghe nhạc và xem phim xoay ngang = window media,mình làm theo cách trên đã khắc phục được tình trạng đó.Nhân đây e muốn hỏi a Sơn là có code nào trong registry làm window media xoay ngang đc ko vì mấy bản trước e thấy xoay đc,e nghĩ là cái Orientation bị xung đột với Media hay sao ý xoay ngang là treo máy ngay

Cái Opera 9.7 là mặc định của bản JD1 nên nó sẽ tự xoay bạn ah, còn window media mình đã thử (SB17b nhé, nếu là 17a thì mình ko rõ hehe) xoay có treo đâu, chỉ giật 1s-2s đầu thôi mà.

Sonblack

Super V.I.P
Confirm: Trên máy của Sonblack, đến giờ này, tất cả đều hoạt động tốt và trôi chảy, phà phà! :D

tieudaolangtu

Hiện tại sau khi cài bản SB18 thì wifi trong Wireless manager của mình biến mất, đồng thời dùng wifi trong menu cũng không bật wifi được :(

be_nguyen

Cảm ơn anh Sơn ! ROM mượt. Hình nền mới đẹp hơn khi hiện thời tiết. Bản này đã loại bỏ những thứ linh tinh trong menu JML, CHOME cũng đã xóa hết, chỉ còn JMLToday. Anh Sơn chăm chút từng tí, khâm phục khâm phục. Xem video xoay màn hình bình thường, hơi giật tí (có lẽ do Pagepool cao ??). Wireless bình thường, có điều mất cái giao diện Rada khi Search, cái này chắc do build hả anh ?

qcthangonline

bác ơi sao em bấm nút x nó thoát ra lun, làm sao để khi bấm nút x mà nó vẫn còn bác xin giúp dùm em

qcthangonline

cam ơn bạn thì ra cai showcase là nguyên nhân gay ra mọi lỗi lầm :d.
mà sao mình thấy từ bản jc1 tới bản jd1 nài hình như nó nặng hơn mấy bản trước thì phải, mac dù page pool là 12 hoắc 15

qcthangonline

bác sơn black em có 1 để nghị nhõ, bản rom sau bác co thể bỏ cai srs wow hd được ko ạ, cái đó em thấy nghe giỡ wa1 nó làm loa ngoài nghe nhõ, cái đó có thể cài bằng tay mà, mong bản rom sau bác bỏ dùm em cái srs wowhd

Sonblack

Super V.I.P
Wireless bình thường, có điều mất cái giao diện Rada khi Search, cái này chắc do build hả anh ?

Cái này hong phải do build bạn ạ mà là do Soft của Samsung, họ đã thay đổi cách thể hiện mà thôi! :)

bác sơn black em có 1 để nghị nhõ, bản rom sau bác co thể bỏ cai srs wow hd được ko ạ, cái đó em thấy nghe giỡ wa1 nó làm loa ngoài nghe nhõ, cái đó có thể cài bằng tay mà, mong bản rom sau bác bỏ dùm em cái srs wowhd

Bạn căn cứ vào đâu mà qui kết cho SRS WOW HD vậy? Điều quan trọng là cách bạn dùng nó thôi! :))

dungbuon

up rôm xong có cần hard reset lại ko? sao i opera mobile chập chờn wa hay bị treo .cảm ứng thì mượt thật .

Chỉnh sửa cuối:

hackbabe

Anh sơn cho em hỏi cách đưa tiếng Nhật tiếng Trung vào winmo, mấy bản trước thì không hiển thị được nhưng từ bản 17 trở đi lại hiển thị ngon lành là sao vậy? có cách nào làm thế cho rom cũ không?

coffeelove2603

Tình hình là từ lúc Up Rom đến giờ, trong quá trình dùng, mặc dù Ram lúc nào cũng trên 40mb nhưng thỉnh thoảng vẫn bị treo máy, nhất là khi vừa Sms xong....hjxhjx! Opera có vẻ chậm quá...