• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

{19/09} Rom WM6.1 gốc cho Polaris!!!

shogunr125

Rom gốc cho Polaris:
RUU_Polaris_HTC_WWE_3.13.405.0_radio_sign_25.85.30 .07_1.59.42.15_Ship

Đặc điểm:
* New Official HTC Windows Mobile 6.1 release
* Radio: 1.59.42.15 - Official Radio
* OEM: 3.13.405.0 + 3D Driver

Các bạn xem thêm ở đây:
HTML:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=427499

Download:
HTML:
Rapidshare: http://rapidshare.com/files/14628582..._Ship.exe.html
Mediafire: http://www.mediafire.com/download.php?syobienkj7e
Gigasize: http://www.gigasize.com/get.php?d=10qbofctlmf

TaQuangDuc

bác up chưa?
tình hình thế nào ạ? nhanh hay chậm, có tiện ích gì đáng để quan tâm không?
em dùng bản V30 cảm thấy nhanh và khá ổn định, chỉ có 1 lỗi là không chuyển font về small được thôi (smallest thì được :D)

shogunr125

Up rồi! Hiện mình vẫn đang sử dụng bản rom này. Về tốc độ thì có thể không = các bản rom v32,v33 nhưng được cái ổn định, ít bị lỗi. Ram sau khi khởi động còn khoảng hơn 40M, trong khi các bản cook khác thì còn hơn 60M. Bộ nhớ máy của bản này cũng ít, dư khoảng 70-80M thôi, các bản cook thì dư hơn 100M...

TaQuangDuc

em khổ nhất với đống rom gốc có radio mặc định, cài radio murata vào thì hình như nó cũng ảnh hưởng đến 1 vài thứ linh tinh, kiểu như không thể tắt tính năng word completion...
bản Ver33F thì đẹp nhưng nặng, tắt touch đi thì không thể hết được, giờ dùng Ver30
Chắc chủ nhật sẽ thử bản này của bác.
Cảm ơn bác nhé

UPDate
Link gốc từ HTC nhé các bác DOWNLOAD

Vài hình ảnh để các bạn so sánh, cũng chẳng có gì khác nhiều với bản 6.0 trước đây (về giao diện ý mà :p)

có khác chăng chỉ là thông số mà thôi :D

giao diện touch thì vẫn vậy

tuy nhiên ROM ship thì vẫn có cái hay riêng của nó
cheers,

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

em với bác có vẻ có chung sở thích rôi
nhưng công nhận là bản này chạy nặng, thỉnh thoảng bị treo mấy giây
con này chạy với Vietmap R12 (bản dùng thử mãi mãi) bị lỗi, do treo không tắt hoàn toàn, file exe vẫn nằm ẩn trên Ram (có thể là do mình cài trên thẻ nên nó bị thế) bác ạ :((

Chỉnh sửa cuối:

shogunr125

em khổ nhất với đống rom gốc có radio mặc định, cài radio murata vào thì hình như nó cũng ảnh hưởng đến 1 vài thứ linh tinh, kiểu như không thể tắt tính năng word completion...
bản Ver33F thì đẹp nhưng nặng, tắt touch đi thì không thể hết được, giờ dùng Ver30
Chắc chủ nhật sẽ thử bản này của bác.
Cảm ơn bác nhé

UPDate
Link gốc từ HTC nhé các bác DOWNLOAD

Bản rom gốc của Polaris tích hợp sẵn bản radio theo sử dụng rất tốt: sóng mạnh, ổn, pin ít hao... (đó là cảm nhận của mình). Khuyên bạn ko nên up radio khác, có thể dẫn đến bị lỗi camera đen thui.

hoadhxd

Chào hai bác.
Tớ thấy tại trang chủ HTC đã ra phiên bản cập nhật lại ROM cho T.Cuise ngày 30/09/2008.
ROM 6.1
Không biết có phải bác Đức tải bản Rom từ đấy không?
Nếu đúng thế thì chán quá. Hiện tại mình đang dùng bản rom từ lúc mua máy (1.52.751.2 WWE) Radio 1.58.21.23. Theo các bác thì mình có nên up không?

TaQuangDuc

Chào hai bác.
Tớ thấy tại trang chủ HTC đã ra phiên bản cập nhật lại ROM cho T.Cuise ngày 30/09/2008.
ROM 6.1
Nếu đúng thế thì chán quá. Hiện tại mình đang dùng bản rom từ lúc mua máy (1.52.751.2 WWE) Radio 1.58.21.23. Theo các bác thì mình có nên up không?

mình đưa đường link down trực tiếp từ trang chủ chứ không phải từ các hosting khác nên hỗ trợ các trình download ftp và chính là bản bạn xem trên trang chủ của HTC. theo mình, nếu không thích mày mò thì nên ngồi yên với ROM cũ. Nếu thích liều lĩnh, tìm cảm giác mới lạ thì nên lên ROM này (theo mình nghĩ thì không phải hardSPL hay unlock máy đâu, bạn nên tham khảo thêm)
down file sửa hiển thị pin ở đây

Chỉnh sửa cuối:

shogunr125

Chào hai bác.
ROM 6.1

Theo mình thì bạn nên up rom mới để dùng, up bản v34 mới nhất của bác Quang đó. Bản này đẹp, ổn định (có vài lỗi nhỏ ko đáng kể). Dùng đến dòng máy như thế này thì phải biết mày mò để "trị" nó chứ! Cảm giác cũng "đã" lắm! Trước khi up rom, bạn nên đọc lại hết tất cả các hướng dẫn, Unlock trước khi up. Con Polaris này cũng "trâu" lắm! Khó mà chết! Thậm chí cho đi "bơi" như con của bác Quang kia mà vẫn còn sống nữa là! :p
Chúc bạn may mắn!
Nhưng nếu lỡ xảy ra sự cố gì, mình ko chịu trách nhiệm đâu nhé! :D

hoadhxd

Theo mình thì bạn nên up rom mới để dùng, up bản v34 mới nhất của bác Quang đó. Bản này đẹp, ổn định (có vài lỗi nhỏ ko đáng kể). Dùng đến dòng máy như thế này thì phải biết mày mò để "trị" nó chứ! Cảm giác cũng "đã" lắm! Trước khi up rom, bạn nên đọc lại hết tất cả các hướng dẫn, Unlock trước khi up. Con Polaris này cũng "trâu" lắm! Khó mà chết! Thậm chí cho đi "bơi" như con của bác Quang kia mà vẫn còn sống nữa là! :p
Chúc bạn may mắn!
Nhưng nếu lỡ xảy ra sự cố gì, mình ko chịu trách nhiệm đâu nhé! :D

Vâng, lúc nào rảnh em thử nghiên cứu "con này" một phát. Ngày trước em dùng HP 6515 em cũng hay nghịch vì nó cũng "trâu" lắm :). Với máy của HTC thì em mới dùng nên vẫn còn e dè 1 chút. Có bác động viên là em yên tâm rồi. Kết quả thế nào em sẽ báo lại sau nhé.