• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

22.SEP 25 Lang HD2 Pdaimatejam Rom Wp7.8 OS 7.10.8835.35 v8.5 >FULLY UNLOCKED>

batuocbongdem

Đã có bản rom 7.8 đầu tiên cho Hd2 của pdaimatejam bên XDA

By pdaimatejam HD2 v8.5 ROM
Version info:
Wp7.8 OS 7.10.8835.35

Updated Ultrashot v3 unlock method ultrashot thank you very much
Ultrashot Root Manager integrated ultrashot thank you very much
XAP Deployer ultrashot thank you very much
Search key ultrashot thank you very much
WM Device Center ultrashot thank you very much
Quick Launch ultrashot thank you very much
USB Video (Thanks to ceesheim and XDA Dev Team) Details:http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1856509
HTC_VOIP
MediaShare
Nokia Camera Extras
Nokia Contacts Share
Nokia Counters
Nokia Drive
Nokia_Creative_Studio
Nokia_Maps_v1.3.0.0
Nokia_Music_v1.5.0.0
Nokia_Transit_v1.2.0.0
Attentive phone
Connection Setup
Flashlight
Advanced config
LEO Shortcuts
LEO Advanced v2
Battery Status
SMSBackup v9
Supreme Shortcuts
wAppStore
DFT BT File Transfer
File Explorer
Screen Capture
Registry Editor
Nokia Mail and sounds Driver added
Active video 720p operator added
Project 187 Theme: By jackrabbit72380 thank you very much

Rom Languages ​​ranking
1_HD2 Pdaimatejam Rom Wp7.8 OS 7.10.8835.35 v8.5
0404 CHT Chinese Traditional 台灣
0407 DEU German Deutschland
0409 USA English United States
0419 RUS Russian Россия
041F Turkhis Türkçe
0421 Indonesian
043E Malay

2_HD2 Pdaimatejam Rom Wp7.8 OS 7.10.8835.35 v8.5
0405 CSY Czech Česká republika
0406 DAN Danish Danmark
0408 ELL Greek Ellas
040B FIN Finnish Suomen tasavalta
040C FRA French République française
040E Hungarian Magyar
0410 ITA Italian Repubblica Italiana
0416 PTB Portuguese Brasil
0C0A ESN Spanish España
0809 English United Kingdom
0816 PTG Portugese Portugal

3_HD2 Pdaimatejam Rom Wp7.8 OS 7.10.8835.35 v8.5
0411 JPN Japanese 日本
0412 KOR Korean 한국
0413 NLD Dutch Nederland
0414 NOR Norwegian Bokmål
0415 PLK Polish Polska
041D SVD Swedish Sverige
0804 CHS Chinese Simplified 中华人民共和国

[video=youtube_share;QY3t6-vtefw]http://youtu.be/QY3t6-vtefw[/video]

Link down
http://htcfanboys.com/download/pdaimatejam/?action=browse&folder=13535

quocanhdark

nếu bác có lòng thì tự viết lại 1 bài hướng dẫn cho anh em, còn bê nguyên bên xda như vậy thì anh em tự xem bên kia cũng được mà:|

batuocbongdem

Mấy bài hướng dẫn cài đặt đã có từ các topic trước rồi. Có cần hướng dẫn lại ko, down về chạy file DWI.exe với quyền admin, kết nối với Hd2. Vào menu [MAGLDR chọn USB Flash rồi đợi finish. Lưu ý là windows sẽ format lại thẻ nhớ nên sao lưu dữ liệu trước khi cài.
Cảm nhận win 7.8 ko khác gì nhiều so với bản 7.5 ngoài cái giao diện metro UI có thể chỉnh to nhỏ tùy ý. Bản này pin và camera tốt hơn hẳn bản cũ.

quocanhdark

Mấy bài hướng dẫn cài đặt đã có từ các topic trước rồi. Có cần hướng dẫn lại ko, down về chạy file DWI.exe với quyền admin, kết nối với Hd2. Vào menu [MAGLDR chọn USB Flash rồi đợi finish. Lưu ý là windows sẽ format lại thẻ nhớ nên sao lưu dữ liệu trước khi cài.
Cảm nhận win 7.8 ko khác gì nhiều so với bản 7.5 ngoài cái giao diện metro UI có thể chỉnh to nhỏ tùy ý. Bản này pin và camera tốt hơn hẳn bản cũ.

thế bác có test kết nối với zune ko , mình nhận driver đủ cả nhưng zune vẫn báo no device đây:-?
ah, lâu quá ko xài wp ko biết rom đã được tích hợp usbvideo, vào app usbvideo được cài sẵn chuyển chế độ usb là xong.zz

Chỉnh sửa cuối:

chaudatlong

mình đã test và đã kết nối được với Zune, nhưng có điều lạ là sau khi đã active code thì phần game ko thể kết nối với xbox live. mặc dù market vẫn download được bình thường. có ai giống tui ko nhỉX_X

p/s: cho mình hỏi cái usbvideo để làm cái j zậy???

batuocbongdem

Zune kết nối vẫn nhận bình thường mà bạn, nhưng mình không hiểu rỏ USB video sử dụng như thế nào.

congnhon

Member
thế bác có test kết nối với zune ko , mình nhận driver đủ cả nhưng zune vẫn báo no device đây:-?
ah, lâu quá ko xài wp ko biết rom đã được tích hợp usbvideo, vào app usbvideo được cài sẵn chuyển chế độ usb là xong.zz

Bác thủ làm như sau xem được 0 nhé :
-Tắt Zune và ngắt kết nối điện thoại.
Nhấn Start, gõ certmgr.msc, và nhấn Enter.
Click vào Personal để hiện thư mục Certificates
Trong cột Issued By tìm một hoặc nhiều chứng chỉ bắt đầu bằng đoạn "zune-tuner :/ / windowsphone / ...",kích chuột phải vào giấy chứng nhận đó và chọn Delete, chọn Yes.
Từ menu File, click vào Exit.
Mở Zune và kết nối điện thoại để tạo ra một giấy chứng nhận mới.(Đến đây một số bạn có thể kết nối bình thuờng, một số thì không)

thang812

bản này mình không đông bộ được với WPDM, không biết bạn nào có bị như mình không nhỉ ? sạc pin 100% để qua đêm còn 65% nhưng từ đó trở đi thì ít thấy sụt nhiều :D

chaudatlong

mình đã test và đã kết nối được với Zune, nhưng có điều lạ là sau khi đã active code thì phần game ko thể kết nối với xbox live. mặc dù market vẫn download được bình thường. có ai giống tui ko nhỉX_X

p/s: cho mình hỏi cái usbvideo để làm cái j zậy???

có ai giống mình ko zậy

quocanhdark

có ai giống mình ko zậy

ủa, mình chỉ rồi mà, chỉ cần vào cái app usbvideo tắt đi là đồng bộ được với zune thôi, usbvideo dùng để kết nối wp với laptop, màn hình laptop sẽ hiển thị tất cả hình ảnh từ đt của bạn, đã test tính năng, rất good ;;)

chaudatlong

ủa, mình chỉ rồi mà, chỉ cần vào cái app usbvideo tắt đi là đồng bộ được với zune thôi, usbvideo dùng để kết nối wp với laptop, màn hình laptop sẽ hiển thị tất cả hình ảnh từ đt của bạn, đã test tính năng, rất good ;;)

khổ nổi là mỗi khi kích hoạt usbvideo thì wp cứ bắt phải reset thuj, reset xong vẫn như cũ. chẳng thấy thay đổi j.
còn cái dụ mất kết nối với xboxlive thì sao zậy. bác có bị ko???:D

batuocbongdem

Cách chạy USB video dành cho bạn nào ko biết

[video=youtube;KPGklJJgaz0]http://www.youtube.com/watch?v=KPGklJJgaz0[/video]
Hướng dẫn:
Trên điện thoại:
Khi muốn sử dụng chức năng USB Video:

Chạy USB Video Out, pop-up hiện lên hỏi bạn muốn enable usb video out không thì bạn chọn yes.
Máy sẽ tự khởi động lại.
Nếu muốn máy trở về chế độ thông thường, tiếp tục chạy usb video out và yes lần nữa.

Trên máy tính

Bạn cần cài đặt driver cho pc để sử dụng tính năng này. Bộ driver download tại
http://www.mediafire.com/?is13vzbz6dbqroz.
Sau khi bật điện thoại sang chế độ USB Video, khi cắm vào pc, pc sẽ nhận và báo thiết bị. Bạn chuột phải Computer -> Manager -> Device Manager.
Tại đây, chuột phải WM7VIDSTREAM, chọn update driver, chọn tiếp "Browse my computer...", chọn đường dẫn đến thư mục Driver vừa download bên trên.
Bộ driver này chưa được sign, do đó với cái máy 32bit thì windows sẽ cảnh báo nhưng vẫn cho cài, còn 64bit thì không cài được. Các bạn sử dụng windows 64bit vui lòng đọc và thực hiện theo hướng dẫn này để cài driver.
Cuối cùng chạy file "VidStream.exe" và trải nghiệm thôi.

vubinh47

bẢN NÀY CÓ DÙNG PIN DUNG LƯỢNG CAO ĐƯỢC KHÔNG Ạ?

DEAR CÁC BÁC,
CHUYỆN LÀ EM ĐANG DÙNG ANDROID TÍNH SANG WP7 NHƯNG LĂN TĂN CÁI LÀ E CÓ QUẢ PIN DUNG LƯỢNG CAO 2300MA LẦN TRƯỚC SÀI BẢN 7.5 THÌ NÓ KO NHẬN PIN NÀY KHÔNG BIẾT BẢN NÀY CÓ NHẬN ĐƯỢC KO BÁC CHỦ THỚT SUPPORT CÁI. TKS

Chú ý không được viết chữ in hoa toàn bài viết nhé. Cảm ơn.

ranmoi

KHông hiểu sao phần mềm One key Screen Close không hoạt động trên bản này nhỉ. Nhấn tắt màn hình xong nó lại mở lại???

DEAR CÁC BÁC,
CHUYỆN LÀ EM ĐANG DÙNG ANDROID TÍNH SANG WP7 NHƯNG LĂN TĂN CÁI LÀ E CÓ QUẢ PIN DUNG LƯỢNG CAO 2300MA LẦN TRƯỚC SÀI BẢN 7.5 THÌ NÓ KO NHẬN PIN NÀY KHÔNG BIẾT BẢN NÀY CÓ NHẬN ĐƯỢC KO BÁC CHỦ THỚT SUPPORT CÁI. TKS

Bạn thử mới biết chứ đâu phải ai cũng dùng Pin như bác!
Nói chung chạy mượt. Tất cả hoạt động tốt. Pin rất ổn. Sạc đầy lúc 5h hôm trước. Về nhà đọc sách trên Amazon vài h. Tới sáng vẫn chỉ sụt khoảng 20% PIN!!! Ổn nhất cho ROM WP. Báo PIN OK, không phải khởi động lại.

P/S: Giờ thì đã hiểu vì sao One key Screen Close không chạy. Tài vì trong Root không cấp quyền cho chú này. Nếu bác nào bị như thế này thì chỉ việc vào root manager cấp quyền là OK.

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

trong seting không thể khéo xuống dư i được!

Trong seting không thể khéo xuống dưới được, cứ kéo xuống dưới là bị thoát ra ngoài

chaudatlong

mình thấy bên xda có ng nói sử dụng radio 2.12 và 5.51 thì cho pin trâu, ko biết có bác nào dùng radio như zậy ko?