• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

29/Mar r2: Desire Camera cho ROM Google (N1)

wildcat

Nếu bạn đã từng dùng MoDaCo Custom ROM with HTC Sense (Desire ROM) thì hẳn bạn đã biết ứng dụng chụp hình, quay phim rất là ấn tượng kể từ bản Alpha 17 trở đi.
Nay ứng dụng này đã được Paul (MoDaCo) tách ra để có thể chạy trên ROM CM 5.0.5.3.

Update zip for MCR 2.1 - DOWNLOAD
Update zip for CM 5.0.5.3 - DOWNLOAD
Update zip for Enomther 1.8.1 (OC/UV) - DOWNLOAD

If upgrading from a previous Desire Camera release, I STRONGLY RECOMMEND reinstalling your chosen base ROM again, as some previously altered files (e.g. the Gallery APK) are no longer modified.
Changelog
r2
* No longer requires a patched framework.jar (ROM chefs, include com.htc.framework.jar in your bootclasspath BEFORE framework.jar)
* No longer requires a patched Gallery3D
* Now using Enomther's slimmed HTC resources apk (thanks!)
* Camcorder icon is now removed (now showing Camera icon only, until I fix the Camcorder link)

r1
* Initial Release

Chi tiết tại đây

Cài đặt:
1. Đưa N1 về chế độ Recovery
2. Backup Nand + ext backup
3. Flash file download ở trên
4. Khởi động lại N1

Chỉnh sửa cuối:

cinoman

Chào Wildcat, mình cài không được - N1 báo Error: Run 'nandroid-mobile.sh' via adb!' - Nhờ bạn hướng dẫn giúp, cám ơn nhiều

bingo

Chào Wildcat, mình cài không được - N1 báo Error: Run 'nandroid-mobile.sh' via adb!' - Nhờ bạn hướng dẫn giúp, cám ơn nhiều

Theo mình đoán là do bạn dùng ROM Cyannogen 5.0.5.x cùng với Recovery của Ramon phiên bản thấp hơn 1.7. Bạn nên up bản recovery lên bản 1.7 thử xem.

cinoman

Theo mình đoán là do bạn dùng ROM Cyannogen 5.0.5.x cùng với Recovery của Ramon phiên bản thấp hơn 1.7. Bạn nên up bản recovery lên bản 1.7 thử xem.

Mình check rùi, recovery built: RA-nexus-v1.7.0, không biết có cách nào khác không? nhờ bạn hướng dẫn thêm. Cám ơn nhiều

wildcat

Tốt nhất nếu như trước đó bạn đã up bản r1 thì bạn phải flash lại rom

wan

e bị tình trạng như trên lun,bực bội flash lại bản ko mod icon của a,rồi ko làm gì hết chạy cái camera desire.zip nó vẫn báo lỗi ko biết khắc phục thế nào,format cả thẻ trước rồi mới làm lại tất cả các bước trên

wildcat

Lạ nhỉ, em thử cách này xem

Chạy lại bản recovery 1.7.0
Root lại Superboot cho ROM EPE54B with himem enabled
Flash lại Rom cho N1 - EPE54B - CyanogenMod-5.0.5.3-N1 Cooked by Wildcat 1.1
Sau đó khởi động lại N1
Rùi Flash lại Desire Camera cho CM 5.0.5.3

wan

để e backup phát rồi làm thử lun mấy bữa nay lười quá ko làm dc,bản rom cooked là bản ko mod icon phải ko a,để test phát