• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[3/5/2011]-[SD/MAG]-[MIUI]-[JaguarMIUI]-[K:ACAr426]-[WWE+Vietnam]

ancola66

Super V.I.P
Mình làm y chang thế sao nó ko đổi tiếng việt nhỉ, hay do thư mục androi tên là Androi chứ ko phải jaguaMiui nhỉ
Để nó nhận Tiếng Việt luôn thì trong file build.prop (trong thư mục system) có 2 dòng phải đúng như thế này :

ro.product.locale.language=vi
ro.product.locale.region=VN

ntt2006

Mình đã cài đặt bản cập nhật của tác giả, tuy nhiên cho mình hỏi cách đưa file míic vào như thế nào vậy bạn, mình đã tạo folder media\music trong SD card và copy file nhạc vào đây nhưng máy không nhận, xin chỉ giúp thank.

langthang262

Mình đã cài đặt bản cập nhật của tác giả, tuy nhiên cho mình hỏi cách đưa file míic vào như thế nào vậy bạn, mình đã tạo folder media\music trong SD card và copy file nhạc vào đây nhưng máy không nhận, xin chỉ giúp thank.

Chắc phải reboot phone thì mới nhận được, bản SD nhiều bản bị thế mà

hatnaf

Để nó nhận Tiếng Việt luôn thì trong file build.prop (trong thư mục system) có 2 dòng phải đúng như thế này :

ro.product.locale.language=vi
ro.product.locale.region=VN

Mình đã tạo thư mục root rồi, copy file update vào luôn rồi. Kiểm tra file build.prop thông số y như bác nói . Nhưng khởi động lại vẫn là English, vào phần language ko thấy tiếng việt luôn. ( thư mục chứa rom tên là Android , ko phải là jaguaMIUI ) . Bị thế là sao vậy :(

langthang262

Mình đã tạo thư mục root rồi, copy file update vào luôn rồi. Kiểm tra file build.prop thông số y như bác nói . Nhưng khởi động lại vẫn là English, vào phần language ko thấy tiếng việt luôn. ( thư mục chứa rom tên là Android , ko phải là jaguaMIUI ) . Bị thế là sao vậy :(

Lâu không dùng bản SD nào nên cũng không nhớ rõ.
Bạn vào thư mục Android hoặc thư mục nào mà chứa dữ liệu của ROM trên thẻ, tìm các thư mục /system/app và /system/framework và copy các file trong langpack vào đúng các thư mục tương ứng mới được

saomai1268

tác giả thì bảo là tạo thư mục "root" , nhưng nhiều khi không được, tui cũng bị vậy. bạn tạo thư mục như vầy thì được:

jaguarMiui\MIUI_update\root\

hatnaf

tác giả thì bảo là tạo thư mục "root" , nhưng nhiều khi không được, tui cũng bị vậy. bạn tạo thư mục như vầy thì được:

jaguarMiui\MIUI_update\root\

Bản V3 mình bắt ko dc wifi, bạn có bắt dc ko. Có cách nào fix ko, nó cứ dò sóng attach IP rời ngắt kết nối. Hic

ancola66

Super V.I.P
Có lẽ bạn tạo thư mục update chưa đúng nên nó chưa pacth được >>> Nên vào phần language chưa có Tiếng Việt để chọn vì nó chưa đổi file framework-res.apk (Bởi vì mục hiện và để chọn language đó là do file framework-res.apk quyết định).

skidrow_xd

Mình xài 1 thời gian, bị lỗi:
1. Đang xạc, có tin nhắn hay đt đến, màn hình bị đen, 5 phím cứng vẫn sáng, vẫn nghe đc cuộc gọi, nhưng nền màn hình chỉ có led nền sáng chứ k lên hình ảnh
2. Để qua đêm, sáng có báo thức, lấy đt xem, bị tình trạng như trên.

Đang kiểm tra xem coi do cái gì.

lungtung

Bạn saomai1260 có phải tác giả của 1 số bản android trên X1 ở diễn đàn XDA không nhỉ? nếu đúng bạn giới thiệu vài bản android cho X1 đi, mình thấy gần đây có 1 số máy android mới ra có cấu hình tương đương X1 mà vẫn chạy ầm ầm, giá mà X1 chạy được android trên NAND như HD2 nhỉ, có lẽ tại X1 ra lâu rồi nên ít kỹ thuật viên nghiên cứu về em này chứ không thế nào nó cũng được chạy android trên nand.