• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

4/May ROM cho N1 - EPE54B - CyanogenMod-5.0.6-N1Lite Cooked by Wildcat

wildcat

Do một số anh em khi dùng bản Wildcat 3.0 gặp nhiều lỗi, vì thế Wildcat cook một bản Lite (tạm gọi là clean) dựa trên CyanogenMod-5.0.6-N1, sẽ không có các ứng dụng ngoài đính kèm, chỉ có Maps [brut] và một số fix mà thôi.

Download EPE54B-5.0.6-N1-update-cm-kitchen-wildcat.lite-signed.zip

---------------------------------

Cách cài đặt:
1. Update Recovery lên 1.7.0 (download tại đây) (nếu đã có thì bỏ qua)
2. H.a.c.k quyền ROOT EPE54B-nexusone-superboot-himem (download tại đây) (nếu đang dùng bản CM 5.0.5.3-N1 thì bỏ qua)
3. Wipe toàn bộ
4. Flash ROM
5. Thiết lập Configure và khởi động lại N1

Một số ứng dụng wildcat sẽ đưa lên sau.

bo101293

E dùng bản 3.0 vẫn ổn,dù sao cũng cảm ơn a đã nhiệt tình vs ae :D

trungkien245

Sau 1 tgian sử dụng phiên bản này của bác.
E kô thấy lỗi gì xảy ra.
Tuy nhiên E vẫn thấy 1 nhược điểm là Pin nhanh hết. Mặc dù E giải phóng Ram liên tục bác ạ

wildcat

Nếu tốn pin quá, bạn dùng cách này xem, cài đặt SetCPU và thiết lập Min và Max

N

nietzsche

Guest
Bản CyanogenMod bị sai màu sắc. Không biết bản của bác có fix được không?

nguyentanthu

Rom ERE27hack rôt ban ERE54 được hả giot_tinh_cay_dang? pác hướng dẫn chi tiết giúp e được không? thks pác nhều

Rom ERE27hack rôt ban ERE54 được hả giot_tinh_cay_dang? pác hướng dẫn chi tiết giúp e được không? thks pác nhều

Hack root như bình thường, chạy 1 file install-superboot-windows.bat của ERE54B khi máy ở chế độ fast boot là xong.

Tiếp đến là đưa máy về recovery rồi tiến hành flash theo hướng dẫn.