• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

4EXT Recovery - Bản mod của ClockworkMod dùng cho tất cả các dòng HTC!

Phoenix

Nếu ai vẫn quen dùng ClockworkMod từ v3, đến bây giờ là 5.0.2.0) nếu cảm thấy chán với giao diện của CWM thì có thể chuyển sang dùng 4EXT Recovery. Đây là bản phát triển dựa trên ClockworkMod của tác giả madmaxx82 bên xda có thể dùng với tất cả các dòng HTC.
Theo như mọi người đánh giá thì bản 2.1.3RC4 là bản ổn định nhất, tuy nhiên bản thân mình là người thích dùng cái mới (nếu có bản mới update là mình cài luôn, và thấy cũng không có lỗi gì, hiện mình đang xài bản 2.2.7RC5.

Quá trình cài đặt file apk:

Và đây là hình ảnh trong Recovery:

Và cuối cùng là link: DOWNLOAD HERE

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

cài file apk của bạn rồi sao nữa mình vào recovery vẫn là clokwordmod?

Bạn vào online install/upgrade rồi vào check for new/update (nhớ kết nối wifi hoặc 3G để download). 4ext Recovery sẽ nhận điện thoại của bạn rồi tiến hành download và install online.

airjordan

Bác Phoenix cho em hỏi với trước giờ em vẫn hiểu ClockWorkMod chỉ là 1 bản recovery và 4EXT là 1 bản recovery khác. Nhưng hiện tại lại thấy có 1 bác nói rằng 4EXT là 1 định dạng hỗ trợ CWM và recovery là 1 phần của bộ tool CWM. Vậy hiểu theo ai mới là đúng ạ :-? Link #19

trungphuong

Bác Phoenix cho em hỏi với trước giờ em vẫn hiểu ClockWorkMod chỉ là 1 bản recovery và 4EXT là 1 bản recovery khác. Nhưng hiện tại lại thấy có 1 bác nói rằng 4EXT là 1 định dạng hỗ trợ CWM và recovery là 1 phần của bộ tool CWM. Vậy hiểu theo ai mới là đúng ạ :-? Link #19

ClockWorkMod và 4EXT Recovery đều là bản recovery cho android. Còn Ext4 (chứ không phải 4EXT nha) là định dạng phân vùng ổ cứng cho hệ điều hình linux (các định dạng cũ hơn là Ext2, Ext3). Và có nghĩa là các bản Recovery như ClockWorkMod hoặc 4EXT Recovery có hỗ trợ định dạng phân vùng này.

levanmanh1987

mình cài đc zùi, nhưng khi chạy thì báo lỗi và bắt buộc dừng. với lại mình ko cho máy về chế độ HROOT đc. các bác chỉ giá cho Mình cái. thank!

xiaoyun89

kh

mình cài đc zùi, nhưng khi chạy thì báo lỗi và bắt buộc dừng. với lại mình ko cho máy về chế độ HROOT đc. các bác chỉ giá cho Mình cái. thank!

Mình cũng bị giống bạn mong các bác pro chỉ giáo cho