• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

4s ở 5.1.1 muốn restore lại 5.1.1

tuanpro_hl

em 4s của mình đang ở 5.1.1 mà cài nhiều ứng dụng linh tinh quá,bây giờ muốn khôi phục lại trạng thái như lúc đầu của 5.1.1.vì ko muốn lên 6.1 nên chỉ muốn dừng lại ở 5.1.1
bác nào biết cách restore lại thì chỉ mình với
thank mọi người nhiều !

Taki7610

Unlock_GSM
em 4s của mình đang ở 5.1.1 mà cài nhiều ứng dụng linh tinh quá,bây giờ muốn khôi phục lại trạng thái như lúc đầu của 5.1.1.vì ko muốn lên 6.1 nên chỉ muốn dừng lại ở 5.1.1
thank mọi người nhiều !

Lấy shsh 511 bằng tinyumbrella, build fw custom bằng sn0wbreeze-v2.9.7 rồi restore lại là xong bạn.

tuanpro_hl

1

vậy khi build và restore xong thì 4s sẽ về trạng thái nguyên lúc đầu của ios 5.1.1 hay có sẵn JB rồi vậy bạn?

Taki7610

Unlock_GSM
vậy khi build và restore xong thì 4s sẽ về trạng thái nguyên lúc đầu của ios 5.1.1 hay có sẵn JB rồi vậy bạn?

Sori bạn, 4s không làm được mình nhầm 4 thường, chỉ có đẩy lên 6x và xài app bản quyền thôi.

HTC_VUTHANH

Moderator
thank mọi người nhiều !
Nếu bạn có shsh thì vẫn re-restone lại fw mà bạn đang sử dụng nha

tuanpro_hl

1

vậy là mình vẫn làm như cách của taki7610 binh thường hả bạn?
tức là ấy shsh 511 bằng tinyumbrella, build fw custom bằng sn0wbreeze-v2.9.7 rồi restore lại.có phải vậy ko?
mong các mod và a e hướng dẫn chút!
máy iphone 4s nhé

venusian

Moderator
tức là ấy shsh 511 bằng tinyumbrella, build fw custom bằng sn0wbreeze-v2.9.7 rồi restore lại.có phải vậy ko?
máy iphone 4s nhé

Trước tiên bạn tải tinyumbrella để lấy file SHSH theo hướng dẫn ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-va-cach-su-dung-tinyumbrella-cap-nhat-v60101

Tải về FW cho 4S ở đây: (Copy dán vào idm)
Tải về Redsnow 0.9.15b3
Giải nén đổi tên thành thư mục Pwnage chép ra Desktop.
chạy Redsnow Nhấn Extras> Even more chọn Restore chọn IPSW sau đó tìm Tìm firmware 5.1.1 bạn vừa tải về đó.
Tiếp sau đó nhấn Local tìm đến file SHSH 5.1.1 bạn lưu đc.
Thực hiện tiếp quá trình đưa máy về DFU theo hướng dẫn. Quá trình Restore se đc diễn ra trong ít phút. Ngồi chờ và thưởng thức thôi

HTC_VUTHANH

Moderator
máy iphone 4s nhé
Bạn có thể tham khảo tại Đây

bigboo

mình nhớ là cái đợt nó ra 5.1.1 mình đang ở 5.0.1 đâu có re-restore lại đc đâu
dù đã có SHSH đàng hoàng

venusian

Moderator
mình nhớ là cái đợt nó ra 5.1.1 mình đang ở 5.0.1 đâu có re-restore lại đc đâu
dù đã có SHSH đàng hoàng

Đấy là đợt trước. Mình vẫn Restore con 4S của ông anh mình về 5.1.1 bình thường :))

tuanpro_hl

mình cài tinyumbrella v6.01.01 về máy và chạy thì phần mềm báo cannot star TTS service
DO NOT TRY RESTORING YOUR DEVICE
tiny...
và ko hiện lên gì cả.như vậy là bị làm sao và rất mong a e trong diễn dàn hướng dẫn mình cách khắc phục để mình lấy SHSH restore 4s từ 5.1.1 về 5.1.1
và ngoài cách lưu shsh qua tinyumbrella ra thì còn có cách nào khác nữa ko?
rất mong các bác trong 4rum hướng dẫn ,giúp đỡ với!
thank các bác trước!

bigboo

mình cài tinyumbrella v6.01.01 về máy và chạy thì phần mềm báo cannot star TTS service
DO NOT TRY RESTORING YOUR DEVICE
tiny...
và ko hiện lên gì cả.như vậy là bị làm sao và rất mong a e trong diễn dàn hướng dẫn mình cách khắc phục để mình lấy SHSH restore 4s từ 5.1.1 về 5.1.1
và ngoài cách lưu shsh qua tinyumbrella ra thì còn có cách nào khác nữa ko?
rất mong các bác trong 4rum hướng dẫn ,giúp đỡ với!
thank các bác trước!

Cydia nó tự động lưu
bạn có thể lấy về qua TinyUmbrella

tanvuongquoc

Máy bạn đã cài Cydia chưa? Nếu chưa thì đơn giản thôi...Reset xoá toàn bộ dữ liệu....Còn đã cài cydia rồi thì máy sẽ tự động save shsh...cài tinyumbrella vào máy tính(nhớ là cài java đầy đủ, đúng phiên bản win đang xài nhé)...Sau đó save shsh rùi dùng Snowbreeze buld custom frimware thôi...sau khi build xong thì dùng ired đưa máy về chế độ DFU rùi tiến hành restore như bình thường thôi....
Lưu ý...Trong quá trình build : Nếu máy bạn là máy quốc tế thì ko chọn hackactive nhé...Máy lock mới chọn...(Làm nhầm là máy ko có sóng đâu)...

tuanpro_hl

Cydia nó tự động lưu
bạn có thể lấy về qua TinyUmbrella

Lấy về thế nào vậy bạn ơi?
Mình mở shsh lên nhưng nó hiện thông báo như trên nên mới k lưu dc shsh
Máy mình cài cydia rồi

tuanpro_hl

Máy bạn đã cài Cydia chưa? Nếu chưa thì đơn giản thôi...Reset xoá toàn bộ dữ liệu....Còn đã cài cydia rồi thì máy sẽ tự động save shsh...cài tinyumbrella vào máy tính(nhớ là cài java đầy đủ, đúng phiên bản win đang xài nhé)...Sau đó save shsh rùi dùng Snowbreeze buld custom frimware thôi...sau khi build xong thì dùng ired đưa máy về chế độ DFU rùi tiến hành restore như bình thường thôi....
Lưu ý...Trong quá trình build : Nếu máy bạn là máy quốc tế thì ko chọn hackactive nhé...Máy lock mới chọn...(Làm nhầm là máy ko có sóng đâu)...

Mình đã cài nava đầy đủ và đúng phiên bản,chạy tinyum thì hiện thông báo như vậy,cũng k kết nối dc với 4s,nên k lưu shsh dc.
Mong a e 4rum giúp đỡ mình với

ATOM

Mình đã cài nava đầy đủ và đúng phiên bản,chạy tinyum thì hiện thông báo như vậy,cũng k kết nối dc với 4s,nên k lưu shsh dc.
Mong a e 4rum giúp đỡ mình với

YÊU CẦU:
•iPhone 4S/iPad 2/New iPad đang sử dụng fw 5.0.1/5.1.1, fw này được restore bằng iTunes chứ ko phải được cập nhật qua OTA.
•Khác với Chip A4, ở Chip A5 tùy theo bạn đang ở fw 5.0.1 hay 5.1.1 mà bạn cần SHSH của fw 5.0.1 hay 5.1.1 hoặc là cần cả 2. Tức là cần SHSH chính xác của fw hiện tại và fw muốn restore. Cụ thể: 5.0.1-to-5.0.1 ( Cần SHSH 5.0.1 ), 5.1.1-to-5.1.1 ( Cần SHSH 5.1.1), 5.0.1-to-5.1.1 ( Cần SHSH 5.0.1 và 5.1.1), 5.1.1-to-5.0.1 ( Cần SHSH 5.0.1 và 5.1.1)
•IPSW 5.0.1 hoặc 5.1.1, tùy theo fw bạn muốn restore.
•Máy của bạn ko phải là hàng trả bảo hành của Apple và những máy mới sản xuất có sẵn fw 5.0.1/5.1.1 mà chưa restore bằng iTunes lần nào cũng ko đủ điều kiện để restore
•Redsn0w 0.9.15b3

Nếu chắc chắn bạn có shsh 5.1.1 trên cydia rồi thì ko nhất thiết phải lấy về pc
Bạn cứ làm theo hd của Vu Thanh đến chỗ chọn fw 5.1.1 gốc sau đó bạn chọn tiẽp cydia
Redsnow sẽ tự tìm shsh cho bạn (đưa ip về dfu)
Tiếp theo làm theo hd của ct
Chúc bạn thành công!

Bạn để ý xem BB có bị nâng lên ko, vì theo cảnh báo của ct và nhiều diễn đàn là sẽ bị nâng BB !
Nhưng mình đã làm trên IP3GS và trên IP4 theo cách này đều ko bị nâng BB, mặc dù cả 2 IP đang ở những BB cũ.

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

Cách của bạn chỉ làm được với IP4 thôi!
máy của chủ thớt là IP4S