• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

6120c chết khi đang up bằng jar. ko dead phone được!

leetran72

Huhuhu! con 6120c của em sáng nay up bằng j.a.f theo bài hướng dẫn http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=619156#post619156 đến 3,4 dòng cuối cùng thì nó bảo can't found the phone rồi nó cho máy em die luôn. Sau rồi em làm tiếp theo bài deadphone trong cùng trang đó thì khi ấn flash xong, chờ khoảng 10s nó bào là " warning!(.3) can't make imei backup" Ai có kinh nghiệm giúp em với. em ko dám ấn OK vì sợ mất số IMEI lắm

amdvn2712

Co' gì đâu mà sợ , vậy bạn vào backup CRT và pm là ok rùi ? còn dòng bạn nói thì chỉ la backup lại thui àh , ko sao đâu .

ngovandang

Huhuhu! con 6120c của em sáng nay up bằng j.a.f theo bài hướng dẫn http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=619156#post619156 đến 3,4 dòng cuối cùng thì nó bảo can't found the phone rồi nó cho máy em die luôn. Sau rồi em làm tiếp theo bài deadphone trong cùng trang đó thì khi ấn flash xong, chờ khoảng 10s nó bào là " warning!(.3) can't make imei backup" Ai có kinh nghiệm giúp em với. em ko dám ấn OK vì sợ mất số IMEI lắm

Chắc đang làm thì cáp nối điện thoại với máy tình bị lỏng nên máy tinh ko nhận được

cuulonggiang

-----------------------------------
mình nghĩ bây giờ bạn đừng sờ mó gì thêm nữa, mang ra anh Hiếu mobile bảo anh ấy up cho là an toàn nhất, nghịch linh tinh lại đi đời cả con máy thì tiêu lun !

leetran72

cảm ơn mọi người đã đóng góp nha! Máy của em lại hđ trở lại rồi. May quá!

nqvpro

the may h nay da tot hon chua?toi cung lam nhu ban noi nhung hinh nhu ko on cho lắm

leetran72

the may h nay da tot hon chua?toi cung lam nhu ban noi nhung hinh nhu ko on cho lắm

fw này dùng có cảm giác chậm hơn các fw cũ (Nặng hơn 4,5M cơ mà. Nói chung lên ver thì vẫn oai rồi, Hehe>:)

tuyetha

fw này dùng có cảm giác chậm hơn các fw cũ (Nặng hơn 4,5M cơ mà. Nói chung lên ver thì vẫn oai rồi, Hehe>:)

Trùi! FW nào mà nặng "những" 4,5M vậy bạn.Bạn up die phone bằng J.A.F được rồi à?

Posted via Mobile Device

kid1502

Trùi! FW nào mà nặng "những" 4,5M vậy bạn.Bạn up die phone bằng J.A.F được rồi à?

Posted via Mobile Device

Ý bạn ấy nói FW mới có dung lượng lớn hơn FW cũ 4 tới 5mb đó mà:p

leetran72

Ý bạn ấy nói FW mới có dung lượng lớn hơn FW cũ 4 tới 5mb đó mà:p

Đúng rồi. Bác kia đc cái thích đá xoáy thôi!>:)
Máy em cũng ko hẳn là up lại mà là em tháo pin lặp lại, giờ lại ngon lành rồi. Cảnh báo các bác là fw mới này hơi chậm, tốt nhất là ko nên up nếu ko cần thiết!

tuyetha

Đúng rồi. Bác kia đc cái thích đá xoáy thôi!>:)
Máy em cũng ko hẳn là up lại mà là em tháo pin lặp lại, giờ lại ngon lành rồi. Cảnh báo các bác là fw mới này hơi chậm, tốt nhất là ko nên up nếu ko cần thiết!

hì hì :) chọc bạn tý cho vui thôi :).
Chắc bạn xài ít bữa nữa là máy sẽ chạy nhanh lại thôi bạn ạ,do fư mới nên chắc nó cũng phải từ từ mới hợp với hệ thống.Trước đây mình up xog khởi động phải 5phút mới lên,mà giờ thì...Nhanh quá chưa kịp nhìn....Hì :)

Posted via Mobile Device

leetran72

hì hì :) chọc bạn tý cho vui thôi :).
Chắc bạn xài ít bữa nữa là máy sẽ chạy nhanh lại thôi bạn ạ,do fư mới nên chắc nó cũng phải từ từ mới hợp với hệ thống.Trước đây mình up xog khởi động phải 5phút mới lên,mà giờ thì...Nhanh quá chưa kịp nhìn....Hì :)

Posted via Mobile Device

Chuẩn thế, máy em khới động đúng 5'. Thằng bạn hôm nó mượn, đúng lúc em đang tắt máy(6120c pin yếu quá nên đi ngủ thì em tắt máy) Thế là đành nhục nhã bảo nó "chờ 5' cho máy tao khới động đã :("

minhthe230390

còn bảo hành mang ra nokia care đi bạn. lần sau thử nghiệm trên máy cũ sắp hỏng đấy. mình cũng vừa ra đi con n95 8gb đấy. vẫn đang bảo hành ở 12b hai bà trưng. ở đó hơn 1 tuần rồi toàn hện thôi

leetran72

còn bảo hành mang ra nokia care đi bạn. lần sau thử nghiệm trên máy cũ sắp hỏng đấy. mình cũng vừa ra đi con n95 8gb đấy. vẫn đang bảo hành ở 12b hai bà trưng. ở đó hơn 1 tuần rồi toàn hện thôi

Em nghe pro, đem ra 12b rồi, nửa buổi là lấy đc máy ->OK. Nhưng có 1 vấn đề nhỏ nó phát sinh là máy trả về chỉ còn 3 ngôn ngữ English, Pilipines, and Ả Rập Saudi. Làm sao đây!!?

leetran72

Mang qua đây mình chạy TV cho, tiện thể chỉ cách down cho bạn luôn.

Oh thank bác quá, bác cho em cái địa chỉ có chi thỉnh thoảng em qua xin bác chỉ giáo. Em vẫn còn đang ngu ngơ nhiều vấn đề lắm bác ạ! Thank bác cái