• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

6600 thẻ 1G gắn thẻ vào báo lổi App.closed

Status
Không mở trả lời sau này.

yangminchoo

6600 thẻ 1G gắn thẻ vào báo lổi App.closed WGWindowsServerThread. Bấm Ok thì có thông báo App.closed AppArcServer rThread. Xong bó phanh luôn, phải bỏ thẻ ra máy mới hoạt dộng. Thẻ này trước giờ xài bình thường.
Đừng bắt mình format lại nhe, mình chưa kịnh lưu dữ liệu.

kimhai

format thẻ thì máy sẽ nhận..còn vấn đề 6600 sài thẻ 1G thì vẫn đọc nhưng máy sẽ chạy chậm..

yangminchoo

6600 sao sài thẻ 1G được8-|

Thẻ này mình đang xài bình thường. Vì cài thêm soft nên bị vậy 2 ngày nay. Nếu không còn cách nào khác chắc mình phải format lại và để lưu nhạc film chứ không dám cài nhiều soft nữa.:(

lamtoanhong

Thẻ này mình đang xài bình thường. Vì cài thêm soft nên bị vậy 2 ngày nay. Nếu không còn cách nào khác chắc mình phải format lại và để lưu nhạc film chứ không dám cài nhiều soft nữa.:(

Thì bạn copy toàn bộ dữ liệu qua máy tính .(chừa lại file hệ thống system) fomat thẻ trên máy tính xong bỏ vào dt dịnh dạng tiếp theo backup tất cả dữ liệu mà mình vừa copy .là ok .còn mấy cài soft bạn down trên 4r thiếu gì. cũng nhanh mà bạn. có điều máy 6600 format hơi bị lâu.:p

BatKid

Super V.I.P
Bệnh này format máy kg hết đâu :D , thời gian sau vẫn bị tiếp . Đã từng bị 1 con 6600 như vậy .

Hungnokia3300

Well-Known Member
6600 chỉ nên dùng 256 trở xuống là ok nhất. Chứ dùng đến 512 là chậm rề rồi. Nếu dùng thẻ 1gb thì chỉ có dùng kiểu "chay" tức là máy phải sạch, chưa cài cắm gì cả, thẻ cũng vậy chỉ có nhạc và hình thì may ra :))

Còn format thì chả ăn thua gì đâu. Hồi trước mình cũng đã dùng 1 con 6600 với thẻ 512 mà mới dùng được 1 ngày đã phải đẩy vội cái thẻ đi để đổi thẻ 128 đấy.

yangminchoo

6600 chỉ nên dùng 256 trở xuống là ok nhất. Chứ dùng đến 512 là chậm rề rồi. Nếu dùng thẻ 1gb thì chỉ có dùng kiểu "chay" tức là máy phải sạch, chưa cài cắm gì cả, thẻ cũng vậy chỉ có nhạc và hình thì may ra :))

Còn format thì chả ăn thua gì đâu. Hồi trước mình cũng đã dùng 1 con 6600 với thẻ 512 mà mới dùng được 1 ngày đã phải đẩy vội cái thẻ đi để đổi thẻ 128 đấy.

Đúng là bị lại, mới chạy được 1 ngày thì bị lại. Mình nghĩ là do soft nào gây ra nên cài lần lượt từng soft rồi check nhưng chắc là tại máy cùi quá đọc thẻ 1G không nổi. Đành chia tay chú này để qua xài chú 3230 luôn quá.:((

Status
Không mở trả lời sau này.