• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010)

ancola66

Super V.I.P
A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES

Đáp ứng nhu cầu các bạn thích vọc ANDROID trên HD2, tôi làm Series A66_ANDROID để phục vụ cho các bạn.

*Hình ảnh của các phiên bản các bạn xem ở bài 2
*Thông tin các phiên bản các bạn xem ở bài 3

* Đặc biệt tích năng NGHE GỌI trên ANDROID của các bản ROM này phải nói là RẤT TỐT:p. Không ÈO ÈO (No Noise), Không TIẾNG VỌNG (No Echo):p (Đã được Test rất kĩ)

Các bạn có thể tham khảo và lựa chọn CÁC PHIÊN BẢN ANDROID Ở ĐÂY

*Up Rom xong các bạn nên vào Windows, sau đó các bạn HR. Sau khi HR thì các bạn có thể vào Windows hoặc Android tùy ý :D

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Hình ảnh bản rom v08_LITE_PV:

Hình ảnh bản rom v05_PV:

Hình ảnh bản rom Full Version v02_PV :

Hình ảnh bản rom Full Version v03_COM5_PV :

ANDROID :

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
A66_C2_Build 21916_OS 3.14 TMOUS (COM 2)_ANDROID_DUAL_BOOT_v08_PV_LITE (30/09/2010)

* Update Core lên 21916
* Update OEM từ Rom Ship TMOUS 3.14
* Chỉ giữ lại những ứng dụng cơ bản nhưng không đến nỗi trần trụi như Rom trên XDA:p
* Khởi động nhanh, chạy mượt và hầu như không gây lỗi cho Android >>>Nếu bạn thích dùng Android thường xuyên thì các bạn nên dùng bản này thay vì dùng bản Windows Mobile Full (Ví dụ như bản v31)

A66_C2_Build 21915 (COM 2)_ANDROID_DUAL_BOOT_v07_PV_LITE (17/08/2010)

* Update CORE lên 21915
* Today With Titanium Default
* Remove Manila
* Remove Office
* Remove HTC Messenger
* Remove MP3_Trimmer , IconChange, Remote Desktop Mobile, Webcam View, MS_Facebook
* Phiên bản này hỗ trợ chạy Android rất nuột, nghe gọi rõ, khởi động nhanh.

A66_C2_Build 21914 (COM 2)_ANDROID_DUAL_BOOT_v06_PV (12/08/2010)

* Update CORE lên 21914

A66_C2_Build 21911 (COM 2)_ANDROID_DUAL_BOOT_v05_PV (01/08/2010)

*OEM DRIVER
2.14.709.P1 TW
*BUILD COM 2
21911.5.0.94
*ROHDIUM PACKAGES
*MANILA
20161332_0
*ĐẦY ĐỦ ỨNG DỤNG
*DUAL BOOT ANDROID

A66_C5_Build 23569 (COM 5)_ANDROID_DUAL_BOOT_v03_PV (31/7/2010)

*BUILD COM 5
23569.5.5.0
*ROHDIUM PACKAGES
*MANILA
20161332_0
*ĐẦY ĐỦ ỨNG DỤNG
*DUAL BOOT ANDROID

A66_C2_Full Version_ANDROID_DUAL_BOOT_v02_PV (29/7/2010)

*BUILD COM2 21911.5.0.94
*ROHDIUM PACKAGES
*MANILA
20161332_0
*ĐẦY ĐỦ ỨNG DỤNG
*DUAL BOOT ANDROID

A66_C2_Ultralight_ANDROID_DUAL_BOOT_v01_PV (28/7/2010)

- Loại bỏ Manila
- Loại bỏ hầu hết ứng dụng râu ria:p
- Tích hợp DualBoot
*Tuy nhiên bản Rom vẫn giữ lại những ứng dụng cơ bản đền khi không thích Android thì bạn vẫn trở về dùng WM bình thường với giao diện đẹp
:D

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Đúng thế Bác Ân ạ. Cấu hình nó khủng thế thì Bác cứ cho cả thằng em Sense vào, Nhìn thế các chú Android và OS mới sợ WM mình chứ:D. Hôm qua em vừa chém được 1 thằng Android và 1 thằng Iphone rồi, Mắt trố lồi, nhìn thương thế. :)). Một lầm nữa cảm ơn Bác nhiều.

cucucu

Đúng thế Bác Ân ạ. Cấu hình nó khủng thế thì Bác cứ cho cả thằng em Sense vào, Nhìn thế các chú Android và OS mới sợ WM mình chứ:D. Hôm qua em vừa chém được 1 thằng Android và 1 thằng Iphone rồi, Mắt trố lồi, nhìn thương thế. :)). Một lầm nữa cảm ơn Bác nhiều.

hihi, bác nói vui ghê. mình cũng chạy dual boot đem ra khè thằng bạn chạy iphone, nó cong lưng lên cãi chỉ cài vào chạy lỗi tùm lum chứ chưa hoàn thiện, mình boot vào, vọc vạch cho nó xem, wifi, và sau cùng là gọi, máy hắn kêu beng beng, hắn tròn mắt nhìn. hên là nó ko nhấn trả lời vì nó trả lời cũng....ko nghe được gì. hê hê. máy mình vẫn chưa có tiếng khi gọi!

ancola66

Super V.I.P
OK lại cho vào:p

hihi, bác nói vui ghê. mình cũng chạy dual boot đem ra khè thằng bạn chạy iphone, nó cong lưng lên cãi chỉ cài vào chạy lỗi tùm lum chứ chưa hoàn thiện, mình boot vào, vọc vạch cho nó xem, wifi, và sau cùng là gọi, máy hắn kêu beng beng, hắn tròn mắt nhìn. hên là nó ko nhấn trả lời vì nó trả lời cũng....ko nghe được gì. hê hê. máy mình vẫn chưa có tiếng khi gọi!
Up bản này xong thì đảm bảo nó còn lác mắt hơn nữa vì nghe gọi ầm ầm mà lại còn rõ nét nữa chứ:))

doquangduc

Well-Known Member
Thế thì em đợi luôn bản mới + Sense Up luôn thể, vì như MOD dinhtuandung2012 nói là bản này không có Sense nhìn như WM5 ý, ngẫm lại thấy đúng thật.=D>. Thứ 7 này em lại phi xuống thủ đô làm phiền Bác và Bác Hải tiếp rồi. Lúc nào có dịp mời Bác lên quê em chơi nhé. Lên chỗ Bác Hồ ở ngày xưa ý, ngồi câu cá thích lắm, Cá loại gì cũng có, từ 100g -- 4500g.:D

ancola66

Super V.I.P

Thế thì em đợi luôn bản mới + Sense Up luôn thể, vì như MOD dinhtuandung2012 nói là bản này không có Sense nhìn như WM5 ý, ngẫm lại thấy đúng thật.=D>. Thứ 7 này em lại phi xuống thủ đô làm phiền Bác và Bác Hải tiếp rồi. Lúc nào có dịp mời Bác lên quê em chơi nhé. Lên chỗ Bác Hồ ở ngày xưa ý, ngồi câu cá thích lắm, Cá loại gì cũng có, từ 100g -- 4500g.:D
Không nên hoãn cái sự xung sướng này lại:p Mà sao cá nhỏ thế:-? Phải là từ 45000g trở lên chứ:))

doquangduc

Well-Known Member
Không nên hoãn cái sự xung sướng này lại:p Mà sao cá nhỏ thế:-? Phải là từ 45000g trở lên chứ:))

Híc, thành thật sorry Bác. Chủ ý của em là viết 45000g, Vây thì em xin bổ xung thông tin là Min : 45000g nhá. Hôm nào có điều kiện mời Bác lại nhà em, ở quê em người ta ít dùng mấy cái ĐT loại này lắm. Thành ra em không có " Hội " để giao lưu và trao đổi. Âu cũng là điều thiệt thòi Bác nhỉ.?

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Đặc biệt tích năng NGHE GỌ trên ANDROID của bản ROM này phải nói là HOÀN HẢO, Không ÈO ÈO (No Noise) Không TIẾNG VỌNG (Đã được Test rất kĩ)

Vụ này nghi ngờ nhe :-?:-?:-? hình như mới hoàn hảo cho người dùng Rom của chủ thớit thôi, còn phía đối diện ( người gọi hay người gọi đến ) thì kệ nó !!!! Vọng với ồn thì đổ tại mạng nó lởm =))=))=))

caothanhhai

Hôm qua chém mấy thằng Nokia 1120 cùi bắp - chẳng thàng nào sợ - thế mới đau

Híc, thành thật sorry Bác. Chủ ý của em là viết 45000g, Vây thì em xin bổ xung thông tin là Min : 45000g nhá. Hôm nào có điều kiện mời Bác lại nhà em, ở quê em người ta ít dùng mấy cái ĐT loại này lắm. Thành ra em không có " Hội " để giao lưu và trao đổi. Âu cũng là điều thiệt thòi Bác nhỉ.?

Giao lưu, giao lưu đê

ancola66

Super V.I.P
Vụ này nghi ngờ nhe :-?:-?:-? hình như mới hoàn hảo cho người dùng Rom của chủ thớit thôi, còn phía đối diện ( người gọi hay người gọi đến ) thì kệ nó !!!! Vọng với ồn thì đổ tại mạng nó lởm =))=))=))
He he he xem lại máy đê:)). Đã gọi cho cả bác Hanoiwap và bác ấy bảo nghe trong như nước suối trong nguồn chảy ra:p

doquangduc

Well-Known Member
He he he xem lại máy đê:)). Đã gọi cho cả bác Hanoiwap và bác ấy bảo nghe trong như nước suối trong nguồn chảy ra:p

Nghe thật là hấp dẫn, nhưng em vẫn đang cho Bác chó ra bản có kèm Sense. Đã mang ra chém thiên hạ thì em phải chém chét luôn, không cho hấp hối. Waiting for you

edmundo2203

hê hê.thank Bác Ân đáp ứng mong mỏi của a e cho ra bản Rom này.mà phiên bản android nào chạy ổn nhất bây giờ bác Ân nhỉ?

caothanhhai

Nghe thật là hấp dẫn, nhưng em vẫn đang cho Bác chó ra bản có kèm Sense. Đã mang ra chém thiên hạ thì em phải chém chét luôn, không cho hấp hối. Waiting for you

Tuyệt vời, chờ đợi bản ROM full senser của bác Ân.

Sao mà phải chờ, cứ Up liên tục chứ (có phải chép lại Android đâu mà lo )
Ngày Up 10 lần cũng được