• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010)

anhthe789

A66 COM2 Build 21915 Android Dual Boot v07_PV_LITE Download.duong dan nay la ban rom hay androi vay bac?em muon cai android ma ko biet lam sao ca

edmundo2203

A66 COM2 Build 21915 Android Dual Boot v07_PV_LITE Download.duong dan nay la ban rom hay androi vay bac?em muon cai android ma ko biet lam sao ca

Đây là bản Rom WM có tích hợp chức năng dual boot Android,Up bản ROm này như hướng dẫn,down bản Android mình thích vào thẻ nhớ khi khởi động máy sẽ hỏi Boot vào Android hay WM, chọn Android là đc.

ratmitdac

Bác ơi có phân biệt giữa HD2 thường và HD2 Tmobile US khi uprom này không nhỉ. Máy của em đã chạy HSPL 2.08 rồi ạ. Các bác cho em cao kiến nhé.

ambition1006

Bác ơi có phân biệt giữa HD2 thường và HD2 Tmobile US khi uprom này không nhỉ. Máy của em đã chạy HSPL 2.08 rồi ạ. Các bác cho em cao kiến nhé.

Nếu đã chạy HSPL rồi thì ko phân biệt gì đâu, Bác cứ up ROM việt thoải mái

tea1981

Sáng nay tý vỡ tim khi up rom...các pác up rom ghê quá.....nhưng cho mình hỏi các bản như Â66 com2 ở trên thì cai ra sao...cài vào wm hay android...giúp chú gà yếu tim với..

ambition1006

Sáng nay tý vỡ tim khi up rom...các pác up rom ghê quá.....nhưng cho mình hỏi các bản như Â66 com2 ở trên thì cai ra sao...cài vào wm hay android...giúp chú gà yếu tim với..

Bác mới sài WM ah? Như vậy Bác nên tìm hiểu thêm trên diễn đàn về các vấn đề liên quan đến up ROM, có một số kiến thức cơ bản rồi hãy tiến hành nhé! Bác hỏi kiểu này mà chưa biết nhiều coi chừng đi toi em nó đó.

tea1981

Bác mới sài WM ah? Như vậy Bác nên tìm hiểu thêm trên diễn đàn về các vấn đề liên quan đến up ROM, có một số kiến thức cơ bản rồi hãy tiến hành nhé! Bác hỏi kiểu này mà chưa biết nhiều coi chừng đi toi em nó đó.
trước cũng có dung o2 nhưng ít nghịch...hom nay thì cài đc HPLs3 roi cài song ong 2 hệ đh rồi nhưng bản đó k thich lắm...vậy h cài bản A66 còm này thì phải cài lại từ đầu à..

redlion

Có ai giúp mình.
khi mình vào android thì máy bắt đầu boot khoảng vài giây thì màn hình chuyển sang đen và không chạy nữa, không biết làm sao chỉ còn cách cho khởi động lại vào win mình chạy android: "mattc Leo + Froyo w/Sense RC 1.6b"

chucuoihp

Có ai giúp mình.
khi mình vào android thì máy bắt đầu boot khoảng vài giây thì màn hình chuyển sang đen và không chạy nữa, không biết làm sao chỉ còn cách cho khởi động lại vào win mình chạy android: "mattc Leo + Froyo w/Sense RC 1.6b"

Bạn copy thư muc cài vào Sdcard/Android chưa.

Khi boot android nó lên mấy chữ như trong dos không. Nếu không thì bạn đã chọn sai đường dẫn để copy thư mục chạy android.

redlion

Bạn copy thư muc cài vào Sdcard/Android chưa.

Khi boot android nó lên mấy chữ như trong dos không. Nếu không thì bạn đã chọn sai đường dẫn để copy thư mục chạy android.

Khi boot giống như màn hình Dos nhưng sau đó thì tối đen, Thư mục android rất đúng và chép vào thư mục gốc thẻ nhớ

TuanAnh1981

VÊn ®Ò Light - Sensor trong rom A66 cho HD2

Chào các bác! Hôm qua chú em mới tặng cho con HD2, và nó đang dùng bản rom A66 COM2 OS 2.14_Build 21911 ANDROID DUAL BOOT v05_ PV. Phải công nhận là dao diện rất đẹp và hay nhất là tích hợp Android 2.2 chạy rất mượt. Tuy nhiên em đã tìm đủ mọi cách mà không tìm thấy chỗ nào để điều chỉnh chế độ Light - Sensor của máy. Theo em được biết thì máy này chắc chắn có Light Sensor, thế mà lại không thể vào để điều chỉnh được. Chán quá đi mất! Có bác nào biết cách điểu chỉnh không, chỉ cho em với! Cám ơn các bác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

trinh12345

Bác Ân cho em hỏi là em đang dùng bản blue sea 12 bên bác Hải giới thiệu, tuy nhiên hiện nay có vẻ như kernel mới bên Android ko còn phù hợp với bản Winmo của em nữa, vậy em muốn hỏi bác là bản v08 PV mới nhất của bác có thích hợp cho máy T-mobile không ạ? em chỉ việc up rom theo hướng dẫn (chỉ 1 công đoạn duy nhất là up rom, ko liên quan gì đến radio) là có thể có 1 bản rom Winmo ngon nghẻ (nghe gọi bình thường) có phải không ạ? (em mún hỏi cụ thể cho rõ vì máy em là T-mobile + em ko rõ bản mới của bác có radio chưa + em toàn nghịch Android, ko biết gì về Winmo + em mới chỉ up rom winmo 1 lần duy nhất là bản rom cook của bác Hải + ... )
Em cảm ơn và mong tin bác:)