• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010)

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân cho em hỏi là em đang dùng bản blue sea 12 bên bác Hải giới thiệu, tuy nhiên hiện nay có vẻ như kernel mới bên Android ko còn phù hợp với bản Winmo của em nữa, vậy em muốn hỏi bác là bản v08 PV mới nhất của bác có thích hợp cho máy T-mobile không ạ? em chỉ việc up rom theo hướng dẫn (chỉ 1 công đoạn duy nhất là up rom, ko liên quan gì đến radio) là có thể có 1 bản rom Winmo ngon nghẻ (nghe gọi bình thường) có phải không ạ? (em mún hỏi cụ thể cho rõ vì máy em là T-mobile + em ko rõ bản mới của bác có radio chưa + em toàn nghịch Android, ko biết gì về Winmo + em mới chỉ up rom winmo 1 lần duy nhất là bản rom cook của bác Hải + ... )
Em cảm ơn và mong tin bác:)
Rom mình làm thì không bao giờ tích hợp Radio (Để an toàn cho các máy T-Mobile). Bản này về Base Rom (Của T-mobile) thì cũng như của Hải thôi nhưng đã được rút gọn Sense và soft tích hợp >>> Nhằm tối ưu cho việc chạy Android >>> nên bạn up vô tư;;) Với điều kiện Radio trên máy của bạn phải là 2.10 trở lên và an toàn nhất là những bản có mã số như sau :
v2.1X.50.XX

trinh12345

Rom mình làm thì không bao giờ tích hợp Radio (Để an toàn cho các máy T-Mobile). Bản này về Base Rom (Của T-mobile) thì cũng như của Hải thôi nhưng đã được rút gọn Sense và soft tích hợp >>> Nhằm tối ưu cho việc chạy Android >>> nên bạn up vô tư;;) Với điều kiện Radio trên máy của bạn phải là 2.10 trở lên và an toàn nhất là những bản có mã số như sau :
v2.1X.50.XX
của em khi khởi động máy thì báo là: R 2.12.50. 52, vậy là up rom của bác vô tư có phải ko bác? em chỉ thắc mắc là sau khi up xong thì mình ko phải làm gì nữa có phải ko ạ?

ancola66

Super V.I.P
của em khi khởi động máy thì báo là: R 2.12.50. 52, vậy là up rom của bác vô tư có phải ko bác? em chỉ thắc mắc là sau khi up xong thì mình ko phải làm gì nữa có phải ko ạ?
No more :D

vatdnvn

Lâu lắm rồi em chưa update bản WINMO...Vẫn sài cái bản A66 V03 từ lâu lắm rồi. Chắc em phải down về đê thử luôn. 2 bản 07 08 luôn.

bagiadethuong

Filename: A66_Android_DualBoots_Build21916_..7z
File description: HD2_Android
File size: 93.28 MB
The file you are trying to access is temporarily unavailable.
Bác ân xem lại giúp e nhá. Cám ơn bác nhiều!

alanlee

Lâu lắm rồi em chưa update bản WINMO...Vẫn sài cái bản A66 V03 từ lâu lắm rồi. Chắc em phải down về đê thử luôn. 2 bản 07 08 luôn.

mình cũng vậy, vì COM5 là hàng độc trong seria của bác ANACOLA, lâu rồi ko thấy ra mới, nên v03 đến giờ vẫn rất new , hehe

trinh12345

cảm nhận bản mới nhất 08 của bác Ân, đẹp và mượt. Tuy nhiên trình xem ảnh cảm ứng rất chậm, ko mượt, ảnh chụp có vẻ không đẹp bằng bản blue sea v12 ạ. Bác Ân có thể làm sao khắc phục 2 hiện tượng trên ko ạ?

ancola66

Super V.I.P
cảm nhận bản mới nhất 08 của bác Ân, đẹp và mượt. Tuy nhiên trình xem ảnh cảm ứng rất chậm, ko mượt, ảnh chụp có vẻ không đẹp bằng bản blue sea v12 ạ. Bác Ân có thể làm sao khắc phục 2 hiện tượng trên ko ạ?
Vì là bản LITE >>> Xem ảnh bằng trình xem ảnh cuả WM chứ không phải là của HTC
em cài xong báo lỗi "no android build(s) deleted on your storage card" là sao các bác/?
Đó là do bạn chưa có bản Android nào trên thẻ nhớ :D

thaibinhpt

Cac ban oi muon bo cai rom A 66 lam sao he? up lai nhung ban khac khong duoc

Ban oi muon bo cai A 66 lam sao vay? minh up lai cac ban khac no van ra nhu cu a, Cam on

Bna Oi muon bo ban Lite cai ban full lam sao vay, giup minh voi

dangdo

máy e T-mobile up rom v08 của bác Ân, vào cài android Mdeejay FroYo HD v.3.4 mà k được cứ mổi lần vào cài là máy hiện màn hình có chữ htc màu xanh rồi đứng đó luôn. bác nào giúp e với

minhlc1958

Active Member
máy e T-mobile up rom v08 của bác Ân, vào cài android Mdeejay FroYo HD v.3.4 mà k được cứ mổi lần vào cài là máy hiện màn hình có chữ htc màu xanh rồi đứng đó luôn. bác nào giúp e với

Bác ancola đang oline đấy chỉ giúp giùm dangdo đi bác

dangdo

Bác ancola đang oline đấy chỉ giúp giùm dangdo đi bác

cả đêm wa e thử các bản rom và android nhưng vẩn vậy chỉ có bản android HtcClay's SuperMIUI v1.0 - STABLE
là cài được nhưng bản này vào unmount thẻ nhớ k đc. k biết máy e bị gì đây. hay là do thẻ nhớ. e sử dụng thẻ 16g. đã độ lên như các bác hướng dẩn

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

vì bản android đang tạo file data, mất khoảng 15p cho lần đâu cài 1 bản android mới ( nếu ko có sẵn file data, tùy bản android có kèm theo file data 1G hoặc 512mb, có bản thì lại ko có sẵn nên mất time tạo là bình thường thôi , bạn yên tâm mà chờ :D )

dangdo

vì bản android đang tạo file data, mất khoảng 15p cho lần đâu cài 1 bản android mới ( nếu ko có sẵn file data, tùy bản android có kèm theo file data 1G hoặc 512mb, có bản thì lại ko có sẵn nên mất time tạo là bình thường thôi , bạn yên tâm mà chờ :D )
e cài thử nhiều bản nhưng đều bị hiện chử HTC màu xanh rồi đứng đó luôn. có bản chạy thì hai tiếng đồng hồ chưa xong. chỉ có bản HtcClay's SuperMIUI v1.0 là cài đc mấy bản mới hơn e pó tay. có bác nào giúp e với

ancola66

Super V.I.P
e cài thử nhiều bản nhưng đều bị hiện chử HTC màu xanh rồi đứng đó luôn. có bản chạy thì hai tiếng đồng hồ chưa xong. chỉ có bản HtcClay's SuperMIUI v1.0 là cài đc mấy bản mới hơn e pó tay. có bác nào giúp e với
***Kiểm tra lại thẻ nhớ
***Kiêm tra lại Radio xem đã từ 2.10 trở lên chưa
***Có những bản Android hỗ trợ riêng cho T-Mobile đó (Không phải bản nào cũng chạy tốt trên T-Mobile đâu)

king_NFS

anh ancola66 a cho e hỏi chỉ cần úp rom một lần thôi là có san android luôn rồi hả a. hay là mình úp wm trước rồi mới úp android. e mới tập chơi hơi gà a chỉ giáo thêm. radio của e la 2.10.50.26 có dc ko a