• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

balinh_bs

Các bác ơi cứu em với. em đang xài wipe FULL_WIPE_1.4_EXT4_.zip, vừa xong em chuyển sang dùng bản EASY_UPGRADE_WIPE_1.5_EXT4_.zip, em vào recovery bằng rom manager sau đó chạy cài đặt bản EASY_UPGRADE_WIPE_1.5_EXT4_.zip mà không xoá hay làm gì với bản FULL_WIPE_1.4_EXT4_.zip. sau đó em khởi động lại nhưng máy chỉ đến chữ HTC rồi ngừng, không khởi động tiếp được. em đã tháo pin rồi nhưng vẫn vậy. Máy của em bị sao vậy huhu, các cao thủ ơi cứu em với

langthang262

Hôm nay có bản cập nhật mới của bác không bác Ân ơi

Mọi người thử bản của mình nhé, dựa trên bản MIUI mới nhất 1.6.24:
http://www.multiupload.com/34KHJ167VU
Hình minh hoạ:

balinh_bs

Rom của bác langthang262 dùng cũng đã lắm, các icon đẹp, bác cố gắng phát huy cập nhật các bản update tiếp nhé. Nhưng có mấy phần mềm mặc định em không biết sử dụng lắm. Bác cố gắng làm giảm khối lượng của file khoảng 80mb thì càng tốt. thanks bác đã share cho anh em.

langthang262

Rom của bác langthang262 dùng cũng đã lắm, các icon đẹp, bác cố gắng phát huy cập nhật các bản update tiếp nhé. Nhưng có mấy phần mềm mặc định em không biết sử dụng lắm. Bác cố gắng làm giảm khối lượng của file khoảng 80mb thì càng tốt. thanks bác đã share cho anh em.
DHD ROM 1,5Gb thì tiếc gì nhỉ :D, phần mềm nào không biết dùng thì đưa lên đây mình hướng dẫn cho, toàn phần mềm hay cả đấy.

balinh_bs

DHD ROM 1,5Gb thì tiếc gì nhỉ :D, phần mềm nào không biết dùng thì đưa lên đây mình hướng dẫn cho, toàn phần mềm hay cả đấy.

Bác ơi, rom này của bác hình như bị lỗi SMS rồi đấy. em gửi tin nhắn không được, mỗi khi nhận tin nhắn của người khác thì máy tự động reset, reset xong rồi không nhận được tin nhắn nữa. bác kiểm tra xem rồi hồi âm sớm cho em nhé. không biết do em hay do rom bác nữa

balinh_bs

MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT NAM

VIỆT HÓA By ancola66

Update 19/6/2011

MIUI ROM là ROM được phát triển bởi MIUI (Một Dev Teem của Trung Quốc) xây dựng trên giao diện Laucher 2. Những ưu điểm nổi bật của ROM MIUI là Nhẹ, Nhanh, Mượt và thay đổi giao diện rất dễ dàng và nhiều tùy biến.....
Vì là Rom của Trung Quốc nên giao diện mặc định của ROM Office là tiếng Trung. Tuy nhiên vì những ưu điểm nổi bật của ROM MIUI mà nó đã được các Dev chuyển ngôn ngữ cho nó có thể dùng các Ngôn ngữ khác nhau và phổ biến là Tiếng Anh. Và nay Tôi đã chuyển sang Ngôn ngữ Việt Nam để phục vụ các bạn và cho ....Tôi:p

MIUI Có các bản cập nhật Office vào thứ 6 hằng tuần và tôi sẽ cố gắng cập nhật phiên bản tiếng VIỆT vào thứ 7 hoặc Chủ nhật

SƠ LƯỢC BẢN ROM update 19/6/2011

* Build từ bản MIUI_STOCK_ROM_1.6.17_GINGER BREAD_2.3.4_deodexed

* Ngôn ngữ mặc định : Tiếng Việt

* Ngôn ngữ khác : Tiếng Anh, Tiếng Trung

THÔNG TIN CHI TIẾT VÀ HÌNH ẢNH BẢN ROM về cập nhật của các phiên bản các bạn đọc Bài 2

*** Để chạy các HIỆU ỨNG ÂM THANH KHI NGHE NHẠC như SRS của HTC các bạn tải file đính kèm ở dưới bài và đọc hướng dẫn ở Bài 3 (Rất đơn giản và nhanh chóng)

- Từ bản 1.5.13 ( v.12.0) Đã tích hợp sẵn Điều chỉnh hiệu ứng âm thanh ( Equalizer ) trong ứng dụng Nghe nhạc >>> Các bạn không nhất thiết phải dùng Gscript để chạy hiệu ứng SRS của HTC nữa. Bởi vì hiệu ứng của MIUI nghe hay hơn SRS nhiều (Tuy nhiên các bạn cũng có thể kết hợp cả 2 )

LƯU Ý TRƯỚC KHI UP ROM :

***Để Up được bản Rom này máy các bạn phải được làm các bước Root, S-Off và Recovery theo hướng dẫn ở ĐÂY

*** Vì Base của bản ROM này là 2.3.4 nên các bạn phải cài Recovery (ClockWorkMod) từ 3.0.0.5 trở lên hoặc tốt nhất là dùng bản mới nhất 3.0.2.4 R1 Tham khảo và tải ở ĐÂY

***Bản ROM này định dạng là *.zip, các bạn tải về, chép vào thẻ nhớ và up bằng Recovery. Tham khảo cách UP ROM tại ĐÂY

*** Trước khi up rom thì các bạn nên chạy Full Wipe ( Tham khảo tại ĐÂY ).

*** Sau khi up rom các bạn phải khởi động lại một lần cho ổn định

*** Nếu muốn đồng bộ ( Sync ) với PC thì các bạn dùng ỨNG DỤNG 91. Tham khảo và Download tại ĐÂY

Hình ảnh bản ROM v15 ( 1.6.3 )

a66_MIUI 1.6.17_ 2.3.4 Gingerbread_Vi_v16__19/6/2011

a66_MIUI 1.6.3_ 2.3.4 Gingerbread_Vi_
v15__8/6/2011

(Kernel LorDModHD v5.6)

a66_MIUI 1.5.27_ 2.3.4 Gingerbread_Vi_v14a__27/5/2011
(Kernel LorDModHD v5.6)

*Bạn nào thích theme a66_MiuIphone v3.0 (Tương thích tốt với Miui 1.5.6) , bản quyền của ancola66 :pđã được dùng trong bản rom v 11.5 thì thì tải TẠI ĐÂY

*Lưu ý chỉ dùng cho phiên bản Miui với base rom 2.3.4

Bác Ân đang bận hay sao mà vẫn chưa có bản update 1.6.24 nhỉ.hic. em chờ mỏi cả mòn rùi

langthang262

Bác ơi, rom này của bác hình như bị lỗi SMS rồi đấy. em gửi tin nhắn không được, mỗi khi nhận tin nhắn của người khác thì máy tự động reset, reset xong rồi không nhận được tin nhắn nữa. bác kiểm tra xem rồi hồi âm sớm cho em nhé. không biết do em hay do rom bác nữa

Cái này không phải bị lỗi mà do bác cài 1 chương trình nhắn tin nào đó khác với chương trình mặc định theo máy.
Cách giải quyết: Vào chương trình Superuser, chọn chương trình nhắn tin đó, chuyển sang Allow là hết Reboot ngay

langthang262

Bác Ân đang bận hay sao mà vẫn chưa có bản update 1.6.24 nhỉ.hic. em chờ mỏi cả mòn rùi

Bác Ân sang dùng Sensation rồi, dùng tạm ROM của mình post ở trang trước ấy, update bản 1.6.24 và cũng có tiếng Việt đầy đủ

balinh_bs

Cái này không phải bị lỗi mà do bác cài 1 chương trình nhắn tin nào đó khác với chương trình mặc định theo máy.
Cách giải quyết: Vào chương trình Superuser, chọn chương trình nhắn tin đó, chuyển sang Allow là hết Reboot ngay

Cám ơn bác nhiều, em cài lại và chạy lại ngon rồi. Cứ cuối tuần bác lại phát huy tiếp nhé, hy vọng bác cho bọn em thưởng thức nhiều bản hay hơn nữa ha

kinedrack

Bác Ân sang dùng Sensation rồi, dùng tạm ROM của mình post ở trang trước ấy, update bản 1.6.24 và cũng có tiếng Việt đầy đủ

Bác LangThang ơi. Em đang dùng bản MIUI v2 của bác bên xda. bác có thể add scrip để xài hiệu ứng dolby và srs vào bản cập nhập lần sau đc ko ah

balinh_bs

bác Ân sang topic khác rồi, bác cũng lập topic riêng của bác để giới thiệu rom miui đi, bác cố gắng cập nhật hàng tuần giống như bác Ân cho anh em thưởng thức nhé. thanks bác!

KimUyLong

Hix. ..mình hỏi câu này hơi gà tí. Cái keyboard mặc định của android 2.3 có chức năng soạn thảo tiếng Việt nhưng sao mình gõ không ra dấu vậy !?
_ Và mình không thích chế độ rung phản hồi của bản mới này cho lắm nhưng lại không thấy chổ để thay đổi (vào tìm chỉ thấy có mục tắt hoặc bật rung phản hồi khi ấn phím mà thôi), tắt luôn thì không quen. Có ai biết chỉnh ở đâu không :(

Chỉnh sửa cuối:

huuuuulq

Sao bác Ân nói sẽ làm một bài hướng dẫn add Tiếng Việt cho Miui mà đến h chưa thấy nhỉ. Có bác nào biết không chỉ giúp mình nhá

balinh_bs

Rất nhiều Lockscreen đẹp ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1134657
Mọi người download về, copy vào thư mục /MIUI/theme trên thẻ SD
Sau đó vào ThemeManager - Edit Theme Settings - Lockscreen để chọn nhé

Bác ơi em nhắn tin cho bác rồi bác có nhận được không. Bản rom mới thì em không thể cài được, em nghĩ do lỗi của rom. còn bản rom cũ em xài lâu thấy nó cũng có vài trục trặc đấy. Dù bản rom đó không nặng lắm và cũng ít ứng dụng chạy ngầm nhưng máy có độ chậm bác ạ, nó không được nhạy như các bản rom trước đâu. Bác xem thế nào nhá bác. Nhanh nhanh cho anh em thưởng thức bản rom mới của bác nhé