• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

KimUyLong

Bạn đã có full wipe trước khi up rom không !? Nếu đã full wipe mà vẫn không cài được thì hãy thử flash một rom bất kỳ. Nếu chạy tốt thì do lỗi gì đó khó hiểu. Còn không flash được rom nào hết thì. ..cũng hơi mệt :|
ps/ 4rum dạo này neo người quá. Chẳng còn hứng thú lên thăm. ..

khankk9x

Các bác cho em hỏi có bác nào còn Vietnamese pack của bản 1.3.1 không ạ, cho e link down vs, thank các bác nhiều lắm :x

mangnon

E cài cái bản rom MIUI này sao nó cứ bị lỗi với phần mềm chặn cuộc gọi thế nhỉ, cài phần mềm chặn nào vào cứ để chế độ chặn là y như rằng nó treo máy và hiện màn hình cái con chim cánh cụt, các cao thủ giúp e với vì phần mềm chặn cuộc gọi trong bản rom chặn tin nhắn chán lắm

balinh_bs

bản rom miui nó có tích hợp sẵn chặn cuộc gọi mà, bây giờ bạn vào chương trình superuses tắt 1 cái đi hoặc bỏ luôn chương trình bạn cài vào đi là không treo nữa

mangnon

E cài rom MIUI bản tiếng Anh mới nhất tải về từ trang chủ của nó không bị lỗi phần mềm chặn cuộc gọi SPC nữa nhưng sao pin của nó kém thế nghe gọi bình thường chưa được một ngày ( trước dùng rom gốc còn được 1.5 ngày ), các b tư vấn hộ e cái

langthang262

E cài rom MIUI bản tiếng Anh mới nhất tải về từ trang chủ của nó không bị lỗi phần mềm chặn cuộc gọi SPC nữa nhưng sao pin của nó kém thế nghe gọi bình thường chưa được một ngày ( trước dùng rom gốc còn được 1.5 ngày ), các b tư vấn hộ e cái

Dùng thử bản mình build này xem sao nhé:
Version 3.0:
Link1 ---|--- Link2 ---|--- MD5 Checksum: 79037963 - 7161AA45 - 6E8B3E6D - ECAF6015
Dựa trên bản MIUI mới nhất, với nhiều chỉnh sửa, hỗ trợ đa ngôn ngữ bao gồm cả tiếng Việt

mangnon

Version 3.0:
Link1 ---|--- Link2 ---|--- MD5 Checksum: 79037963 - 7161AA45 - 6E8B3E6D - ECAF6015
Dựa trên bản MIUI mới nhất, với nhiều chỉnh sửa, hỗ trợ đa ngôn ngữ bao gồm cả tiếng Việt
Để m thử xem sao nhé, đã thank bạn

mangnon

Version 3.0:

Vẫn lỗi phần mềm chặn cuộc gọi cài thêm vào b a, chỉ có bản tiếng Anh là không lỗi

balinh_bs

Version 3.0:
lâu lắm mới thấy bác lên forum. bác có thể chỉ em cách thêm phần tiếng việt vào rom miui được không. hì. em muốn tự tay mình nấu lại bản rom này xem sao ấy mà.bác cố gắng giúp em nhé

thanhdol

Member
Em đã up xong bản v16 của bác Ân rồi, so với ship quá đẹp luôn, nhưng em băn khoăn tí là sao trong danh bạ, nó không cho lựa chọn hiển thị từ máy, từ sim, từ google như các rom khác bác Ân nhỉ. Vì em thấy nó trùng số tùm lum hết cả, nhiều số không cần thiết bây giờ lại hiển thị thành ra danh bạ nhiều quá, lẫn mất bác ạ.
Làm sao để nó hiển thị mỗi trên máy thôi hả bác?:-/:-/
Thêm nữa nó không có bộ office hả bác?

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Em đã up xong bản v16 của bác Ân rồi, so với ship quá đẹp luôn, nhưng em băn khoăn tí là sao trong danh bạ, nó không cho lựa chọn hiển thị từ máy, từ sim, từ google như các rom khác bác Ân nhỉ. Vì em thấy nó trùng số tùm lum hết cả, nhiều số không cần thiết bây giờ lại hiển thị thành ra danh bạ nhiều quá, lẫn mất bác ạ.
Làm sao để nó hiển thị mỗi trên máy thôi hả bác?:-/:-/
Thêm nữa nó không có bộ office hả bác?

Có khi nào bạn import danh bạ từ sim rùi lại đôngg bộ tài khoản với google nên mới thế. Chứ mình thấy bt mà. Hay bạn thử up lại rom một lần nưac xem sao.
Bộ office bạn có thể down ở ngoài.
Bạn dùng thử quickoffice_pro đi.

thanhdol

Member
Có khi nào bạn import danh bạ từ sim rùi lại đôngg bộ tài khoản với google nên mới thế. Chứ mình thấy bt mà. Hay bạn thử up lại rom một lần nưac xem sao.
Bộ office bạn có thể down ở ngoài.
Bạn dùng thử quickoffice_pro đi.
Cái danh bạ nó tự động đồng bộ trên google, có nhiều name cũ không dùng bác ạ, như rom ship nó cho phép lựa chọn hiển thị nguồn từ đâu mà mình thích, còn MIUI thì em vấn chưa tìm thấy chức năng đó ở đâu nên hỏi các bác.
Cái office pro em cài rồi nhưng một số file word không đọc được trong khi vẫn đọc tốt trên rom ship.
Khoái MIUI ở chỗ đẹp, sẵn nhiều tính năng mà lại nhẹ he he.

venusian

Moderator
Nếu thế thì những name cũ của bạn đều đã đc đồng bộ lên google rùi. Vì mình thấy danh bạ trên rom miui nếu bạn ko import ở sim vào thì chỉ có của google thôi. Cái nào ko dùng nữa bạn có thể đánh dấu và xoá đi đc mà.
File word bạn có thể tham khảo phần mềm Documents To Go. Bạn nhớ tìm bản full để dùng hết chức năng của nó nhé. :)

thanhdol

Member
Nếu thế thì những name cũ của bạn đều đã đc đồng bộ lên google rùi. Vì mình thấy danh bạ trên rom miui nếu bạn ko import ở sim vào thì chỉ có của google thôi. Cái nào ko dùng nữa bạn có thể đánh dấu và xoá đi đc mà.
File word bạn có thể tham khảo phần mềm Documents To Go. Bạn nhớ tìm bản full để dùng hết chức năng của nó nhé. :)
Về cái danh bạ, em không cho nó đồng bộ tự động mà xuất ra từ file backup trên thẻ, nó ok, nhưng đến lúc em sửa sang lại chút, backup lại thì nó không nhận thẻ nhớ, trong khi nếu dùng lệnh xuất từ thẻ nhớ vẫn ok, không hiểu sao bác?

venusian

Moderator
Danh bạ lộn xộn là do bạn dùng hai nguồn đồng bộ rùi. Vì bạn chỉ cần đăng nhập tài khoản google thôi thì nó đã tự động đồng bộ rùi.
Có lẽ là lỗi do rom bạn ạ. Mình ko dùng bản này nên cũng ko rõ. Nhưng theo mình bạn nên đồng bộ danh bạ với google thì sẽ hay hơn. Nếu như danh bạ bạn backup bằng backup của miui thì chỉ dùng rom miui mới restore lại đc.

thanhdol

Member
Cám ơn các bác chỉ giáo. Em lại tiếp tục tìm hiểu thêm đây. Nhưng sao MUIU của bác Ân lại không có Fm radio nhở? Một tính năng giải trí rất hữu ích mà? :-?:-?