• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

lehung1108

Có 1 số chương trình cài thêm vào máy mà mình k hiểu rõ chức năng của nó như Turbo 3D, SMS Time Fix, Remote Desktop Mobile, mong các bạn chỉ giáo với, cám ơn rất nhìu:D

- Turbo 3D: Cái này mình cũng chưa dùng nên ko biết, hình như là để tạo hiệu ứng âm thanh khi nghe nhạc hoặc xem phim
- SMS Time Fix: Dùng để fix lỗi hiển thị thời gian trong tin nhắn. Lỗi này làm cho tin nhắn gửi và nhận nằm linh tinh không theo thứ tự.
- Remote Desktop Mobile: Cái này dùng để sử dụng HD2 như 1 máy tính và kết nối tới 1 máy tính khác để control, tính này giống tính năng Remote Desktop trên windows.

CHúc vui

chinmuoichin

- Turbo 3D: Cái này mình cũng chưa dùng nên ko biết, hình như là để tạo hiệu ứng âm thanh khi nghe nhạc hoặc xem phim
- SMS Time Fix: Dùng để fix lỗi hiển thị thời gian trong tin nhắn. Lỗi này làm cho tin nhắn gửi và nhận nằm linh tinh không theo thứ tự.
- Remote Desktop Mobile: Cái này dùng để sử dụng HD2 như 1 máy tính và kết nối tới 1 máy tính khác để control, tính này giống tính năng Remote Desktop trên windows.

CHúc vui

Turbo 3D : dùng để hack tốc xử lý ( tuý chỉnh theo ý người dùng : smooth, fast, normal...) cho đồ hoạ OpenLG và PM manila .

AK47_CCCP

Mod ơi, cho e xin file Cab White glass Dialpad nhé! a dùng V46 thấy ổn đinh chỉ muốn sửa sag nhan sắc e nó thôi ! Thanks bác!

nothink

bản này thật sự không bằng bản v46, ngốn Ram, hao pin, sóng chập chờn. Bản Final đã buồn, thêm vậy càng buồn hơn :(

dungo81

Mod ơi, cho e xin file Cab White glass Dialpad nhé! a dùng V46 thấy ổn đinh chỉ muốn sửa sag nhan sắc e nó thôi ! Thanks bác!

- Mình cũng thế. Xin MOD Ancola cho bọn em xin soft Glass Dialpad và white keyboard nhé ! Xin cám ơn anh ! :)

smile

Turbo 3D : dùng để hack tốc xử lý ( tuý chỉnh theo ý người dùng : smooth, fast, normal...) cho đồ hoạ OpenLG và PM manila .
Bạn ơi nhân tiện hướng dẫn cách dùng Turbo 3D cho mọi người tham khảo đi!

chinmuoichin

Bạn ơi nhân tiện hướng dẫn cách dùng Turbo 3D cho mọi người tham khảo đi!

Bạn mở Chương trình lên - qua tab setting ( biệu tượng bánh răng cưa ) tuỳ chỉnh theo ý mình - Sau đó restart lại máy . Chương trình chạy ngầm . Nếu bạn muốn bỏ thì dùng Resco explore vào windows - startup - xoá nó đi và khởi động lại máy .

thehunghd

chào bác chủ
em có cái hd2 tmobile đã hspl3 rồi sau đó up rom của bác
nhưng bây giờ em có ông anh mới mua cái hd2 àny em cũng ko rỏ là máy loại gì
nhìn phía trên thì ko co dòng chữ tmobile giống em nhưng đang ở giao diện là tiếng nga hay sao ấy
em đã all rết cho hd2 bằng chức năng của nó nhưng vẩn ra tiếng nga
em tải file HSPL2_RUN.rar‎ về chạy mà nó báo lỗi nên em ko dám làm gì tiếp
em vào xem spl của em là 3.03 ko phài là 1.42.0000
em xin bác chỉ giúp em cách up rom này của bác với
anh em rất khoái giao diện của bác
mong bác và các cao thủ giúp đỡ em
thanks các bác nhiều lắm

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

chào bác chủ
em có cái hd2 tmobile đã hspl3 rồi sau đó up rom của bác
nhưng bây giờ em có ông anh mới mua cái hd2 àny em cũng ko rỏ là máy loại gì
nhìn phía trên thì ko co dòng chữ tmobile giống em nhưng đang ở giao diện là tiếng nga hay sao ấy
em đã all rết cho hd2 bằng chức năng của nó nhưng vẩn ra tiếng nga
em tải file HSPL2_RUN.rar‎ về chạy mà nó báo lỗi nên em ko dám làm gì tiếp
em vào xem spl của em là 3.03 ko phài là 1.42.0000
em xin bác chỉ giúp em cách up rom này của bác với
anh em rất khoái giao diện của bác
mong bác và các cao thủ giúp đỡ em
thanks các bác nhiều lắm

Tiếng gì thì tiếng quan trọng gì! Tiếng ả rập cũng được! Bạn cứ hspl ngon là up thoải con gà mái!

lungtung

Bác ancôla chơi desire hd rồi, còn giữ lại hd2 không bác, hy vọng lúc nào đó lại được thưởng thức Rom com 2 của bác.

alanlee

Bác ấy bán rồi :|, nếu ra WP7 cho HD2 thì họa may bác ấy mượn máy của ai đó build cho tụi mình X_X

thanhhdung78

HD2 A66 Android Support v46 Build 21913_SHIPROM_OS 3.14.531.0_CHT2.0_With HTC Messenger
Mình cài bản rom này,hay bị tình trạng treo máy khi có tin nhắn(dù kg nhiều),CHT 2.0 tích hợp trong bản rom,thì lâu lâu lại bị "khùng"...kg di chuyển qua lại giữa các wiget landscape hoặc potrait...lúc đó phải reset sense lại mới hết,với lại mình khi vào Messenges lại kg thể sử dụng được SecureBox...có ai bị giống mình,có thể hướng dẫn mình cách khắc phục được kg...thank all.

NguyenTu

Super V.I.P
HD2 A66 Android Support v46 Build 21913_SHIPROM_OS 3.14.531.0_CHT2.0_With HTC Messenger
Mình cài bản rom này,hay bị tình trạng treo máy khi có tin nhắn(dù kg nhiều),CHT 2.0 tích hợp trong bản rom,thì lâu lâu lại bị "khùng"...kg di chuyển qua lại giữa các wiget landscape hoặc potrait...lúc đó phải reset sense lại mới hết,với lại mình khi vào Messenges lại kg thể sử dụng được SecureBox...có ai bị giống mình,có thể hướng dẫn mình cách khắc phục được kg...thank all.

bạn thử up lại bản không có HTC Messenger xem. Theo kinh nghiệm cho thấy, lỗi này do HTC Messenger gây ra!!

nlminhz

bác ancola66 cho em xin cái file cài đặt của phầm mềm đánh tiếng việt trong bản rom HD2 A66 Android Support v46 Build 21913_SHIPROM_OS 3.14.531.0_CHT2.0 vì em thích cái giao diện bàn phím của bác lắm. xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

lehung1108

Có bác nào có file cab cái dialpad của bản V38 không cho mình xin với, cảm ơn các bác nhiều.

Ảnh mượn của bác Ân.

song_ngu

Sau 1 thời jan dùng bản Final này mình thấy có 1 lỗi khó chịu là chức năng Quiet ring on pickup lúc hoạt động lúc k, mà thường là không8-|

toankt

mình muốn cái đồng hồ analog như trong rom v43, cho mình được không? thanks nhiều