• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Action screen ở đâu ??

HungManh

Mình biết rõ ràng là máy của mình có cài Action screen bởi vì lâu lâu đụng vào đâu đó trên màn hìng nó hiên ra ứng dụng này Nhưng tìm đỏ cả mắt mà không thấy nó đâu để kích hoạt nó lên ?
Hướng dẫn dùm mình nhé !!
Cám ơn

PhamHien

Mình biết rõ ràng là máy của mình có cài Action screen bởi vì lâu lâu đụng vào đâu đó trên màn hìng nó hiên ra ứng dụng này Nhưng tìm đỏ cả mắt mà không thấy nó đâu để kích hoạt nó lên ?
Hướng dẫn dùm mình nhé !!
Cám ơn

1. nó có thể được gán ở phím mềm ở Tab bên dưới của máy-Dùng cài đặt phím mềm để gán vào cho dễ sử dụng.
2. Nó có thể nằm trên tab Launcher (một trong 4 tab của HTC Home). Bạn vào đó là thấy. Nếu khồng có, chọt vào dấu(+) là máy sẽ hiện danh sách chương trình để bạn chọn. bạn nhấp vào Action Screen, rồi Select và thoát ra. Bây giờ nó đã nằm trên tab này

HungManh

1. nó có thể được gán ở phím mềm ở Tab bên dưới của máy-Dùng cài đặt phím mềm để gán vào cho dễ sử dụng.
2. Nó có thể nằm trên tab Launcher (một trong 4 tab của HTC Home). Bạn vào đó là thấy. Nếu khồng có, chọt vào dấu(+) là máy sẽ hiện danh sách chương trình để bạn chọn. bạn nhấp vào Action Screen, rồi Select và thoát ra. Bây giờ nó đã nằm trên tab này

Mình làm theo bạn hướng dẫn mà vẫn không được cái đó gốc nó là nằm tại đâu bạn biết không ?
Trên tab launcher mình đã add mất ứng dụng như: Resco Eplorer, media... nay muốn add thay thế bằng ứng khác có được không hay nói cách khac mình muốn trở lại như ban đầu í !!

PhamHien

Bạn có thể làm theo cách sau:
1. Đưa Active Screen ra phím mềm:
Vào Settings/Systems/Softkey...chọn gán Active Screen cho Left hoặc Right Softkey

View attachment 88825 View attachment 88826

2. Đưa Active screen vào Launch Tab:
- Loại bỏ một chương trình trên tab:
Trên Lauch Tab, chọt vào dấu (x) , khi đó tất cả các icon chương trình sẽ bị đánh dấu (x), bạn tap vào icon mà bạn muốn loại bỏ,chương trình đó sẽ bị gỡ khỏi Tab
- Thêm chương trình lên Tab:
khi có icon trống trên Tab có hình dấu (+) bạn tap vào đó, nó hiện một bảng danh sách chương trình. Bạn chọn lấy 1 chương trình và nhấn "Select" là xong

View attachment 88827 View attachment 88828

Bạn xem hình minh hoạ nhe1

HungManh

Cám ơn bạn vì sự nhiệt tình giúp đỡ này!!
Máy của mình không có mục softkey đó bạn ạ vậy có mục nào tương ứng không ?
Minh muốn hỏi thêm bạn nữa là máy của mình tại sao trong contact, mail, tin nhắn ... không vuốt được mà chỉ dùng được trong Resco Explorer ?

PhamHien

Cám ơn bạn vì sự nhiệt tình giúp đỡ này!!
Máy của mình không có mục softkey đó bạn ạ vậy có mục nào tương ứng không ?
Minh muốn hỏi thêm bạn nữa là máy của mình tại sao trong contact, mail, tin nhắn ... không vuốt được mà chỉ dùng được trong Resco Explorer ?
Nếu không có Softkey có thể cài phần mềm này mà, hoặc phần mềm SPB Mobishell cũng được

Nếu không dùng Soft key bạn vẫn có thể đưa vào Launch Tab như mình đã hướng dẫn ở trên. Nhưng công đoạn mở ra không nhanh bằng Soft key
Các chương trình hỗ trợ Touch bạn có chạy được không? Như xem ảnh, duyệt Program...hay chỉ bị mấy mục trên thôi?

Theo mình bạn nên up bản ROm mới, hay lắm sẽ giải quyết tất cả. Add nick mình nói chuyện cho tiện nhé
YM: hienlanhd

Chỉnh sửa cuối:

HungManh

Nếu không có Softkey có thể cài phần mềm này mà, hoặc phần mềm SPB Mobishell cũng được

Nếu không dùng Soft key bạn vẫn có thể đưa vào Launch Tab như mình đã hướng dẫn ở trên. Nhưng công đoạn mở ra không nhanh bằng Soft key
Các chương trình hỗ trợ Touch bạn có chạy được không? Như xem ảnh, duyệt Program...hay chỉ bị mấy mục trên thôi?

Theo mình bạn nên up bản ROm mới, hay lắm sẽ giải quyết tất cả. Add nick mình nói chuyện cho tiện nhé
YM: hienlanhd
Mình hay xài skype bạn có xài không ? nick mình acc_hk

PhamHien

mình dùng Yahoo Messenger
Máy bạn là Touch II tức là có bộ nhớ gấp đôi Touch I. Vậy thôi, các chức năng và tốc độ chip hoàn toàn như nhau, chỉ khác dung lượng được mở rộng

Bạn nên tham khảo cách up ROM trên này và up ROM cho máy của mình, sẽ có rất nhiều thú vị đấy!

htc_yangloc

Máy của bạn là elfin đấy, hay còn gọi là Touch II, vì bộ nhớ RAM và ROM gấp đôi Touch I.
Thưởng thức đi nhé ^^!
--yangloc

HungManh

mình dùng Yahoo Messenger
Máy bạn là Touch II tức là có bộ nhớ gấp đôi Touch I. Vậy thôi, các chức năng và tốc độ chip hoàn toàn như nhau, chỉ khác dung lượng được mở rộng

Bạn nên tham khảo cách up ROM trên này và up ROM cho máy của mình, sẽ có rất nhiều thú vị đấy!

Bạn có thể hướng dẫn 1 cách detail nhất dùm mình cách uprom dc ko ?
Trên máy của mình khi bootloader các chỉ số là :
IPL 2.20.0002
SPL 2.20.0000
Vậy thì muốn uprom có phải tiến hành các bước nào nữa không ?
Bản ROM nào là mới nhất ?

PhamHien

Nếu máy bạn là mới, chưa up ROM lần nào:
- Chạy tool unlock CID
- Tải bản ROM về và up
Các hướng dẫn đã có rất chi tiết trên này
Rom mới nhất bây giờ là các bản ROM HTC TOUCH của PDAVIET do PHAM QUANG buld(bản v48). Bạn đọc và làm theo, có gì mình cùng làm!

HungManh

Nếu máy bạn là mới, chưa up ROM lần nào:
- Chạy tool unlock CID
- Tải bản ROM về và up
Các hướng dẫn đã có rất chi tiết trên này
Rom mới nhất bây giờ là các bản ROM HTC TOUCH của PDAVIET do PHAM QUANG buld(bản v48). Bạn đọc và làm theo, có gì mình cùng làm!

Link tải V48 của bác PHAM Quang die rồi bạn ơi . Bạn có link nào khác ko?

HungManh

Hôm nay tôi đã uprom thành công và cảm giác thật là tuyệt vời - CÁM ƠN TẤT CẢ MỌI NGƯỜI