• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ai giải thích là như thế nào đây? Android trên HD2 không cần thẻ

lungtungbeng

Cái này có lâu rồi, tác giả chạy Android trên NAND bác chủ ạ. Tức là đã bỏ hẳn WM và thay thế bằng Android vào bộ nhớ trong của máy rồi nên mới không cần thông qua thẻ nhớ

trinh12345

Cái này có lâu rồi, tác giả chạy Android trên NAND bác chủ ạ. Tức là đã bỏ hẳn WM và thay thế bằng Android vào bộ nhớ trong của máy rồi nên mới không cần thông qua thẻ nhớ
hic, vậy mà đến tận xda cũng chưa thấy thông báo cách làm:((

thanhling2

thì biết la lâu rồi, nhưng quan trọng là không hiểu nó như thế nào mà bên XDA vẫn chưa có ý kiến gì, chẳng phải không chạy dual boot sẽ tiết kiệm pin hơn và ổn định hơn nhiều hay sao?
đã ai thử chưa? Chạy trên thẻ nhớ vẫn chỉ là thay thế tạm thời thích vọc thôi, thật là khó khăn nhi?

maxvolume

vẫn trong quá trình phát triển mà các bác, em theo dõi bên xda suốt, cũng không lâu nữa đâu các bác à

lungtungbeng

Cá nhân em thì thích chạy trên thẻ nhớ hơn vì có thể giả lập được bộ nhớ trong chứ nếu chạy trên NAND thì bộ nhớ trong chỉ có 200Mb là quá ít.

LUILUI

chạy trên NAND riết có bị die máy ko ta,thấy nhìu ae than chạy trên thẻ mà hư lên hư xuống,hic hic,em chạy android nhu cầu chỉ là xem phim và quay phim autofocus thui :(

thanhling2

Theo ý kiến chủ quan của mình, nếu như chạy Android trên thẻ nhớ tất nhiên là không thể ổn định bằng NaNd được! Anh em thử nghĩ mà xem có hợp lý không, khi HTC sản xuất ra HD2 phần cứng của nó cũng giống như các điện thoại khác chạy Android thôi. Mà truy xuất qua NAND tốc độ cải thiện hơn nhiều so với trên sd card. Chạy Android trên thẻ nhớ cần phải tốc độ truy xuất cao thì sẽ tránh được lỗi, máy chạy không lag.
Với bản thân, Tôi rất hy vọng sẽ có tương lai cho HD2 chạy trực tiếp Android trên NAND. =D>..
Hy vọng tràn trề. !!!!!!!!!!!!!!!!

lungtungbeng

Theo ý kiến chủ quan của mình, nếu như chạy Android trên thẻ nhớ tất nhiên là không thể ổn định bằng NaNd được! Anh em thử nghĩ mà xem có hợp lý không, khi HTC sản xuất ra HD2 phần cứng của nó cũng giống như các điện thoại khác chạy Android thôi. Mà truy xuất qua NAND tốc độ cải thiện hơn nhiều so với trên sd card. Chạy Android trên thẻ nhớ cần phải tốc độ truy xuất cao thì sẽ tránh được lỗi, máy chạy không lag.
Với bản thân, Tôi rất hy vọng sẽ có tương lai cho HD2 chạy trực tiếp Android trên NAND. =D>..

Hi vọng làm chi bác. EM thích trên SDCard hơn vì bộ nhớ trong của máy chỉ có 200mb thì làm được gì??? VỚi cả theo lý thuyết thì tốc độ truy xuất của thẻ nhớ tốc độ cao tương đương với tốc độ truy xuất bộ nhớ trong của máy. Chẳng thế mà HTC nó dùng thẻ Sandisk Class 4 thay thế cho bộ nhớ Flash của con WP7 đang ầm ĩ kia kìa

ayfminhf thì tốc độ ko quan trọng,như bây giờ là ok lắm rùi,miễn đừng hao pin là ok

KOK

Chạy trên thẻ kiểu gì mà chẳng kém ổn định và tốn pin hơn. Đương nhiên giải pháp NAND luôn được mong đợi. Nhưng xem chừng bế tắc. Trên XDA cũng toàn chém gió chứ có thấy thông tin nào có tương lai nào thêm vào nữa đâu. Nói chung là trước mắt đành hài lòng với Android trên nền vWM thôi.

bakery89

e chỉ hi vọng chạy trên NAND bớt nóng máy hơn thôi ^___^
chứ cài trên thẻ cũng quá ngon rồi,mấy thằng bạn e nó cầm máy cứ mê tít thò lò,toàn đòi đổi sag HD2,may mà e chê bai lung tung cho tụi nó chán,chứ k là nhà nhà dùng HD2 rồi,chả còn gì nổi bật nữa ^___^

lungtungbeng

e chỉ hi vọng chạy trên NAND bớt nóng máy hơn thôi ^___^
chứ cài trên thẻ cũng quá ngon rồi,mấy thằng bạn e nó cầm máy cứ mê tít thò lò,toàn đòi đổi sag HD2,may mà e chê bai lung tung cho tụi nó chán,chứ k là nhà nhà dùng HD2 rồi,chả còn gì nổi bật nữa ^___^

Hix... Bác làm hụt mất 1 lượng thành viên đông đảo cho PDAViet rồi, phải ban nick thôi^^