• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ai là cao thủ thì vào giúp em vụ copy file hosts để vào facebook với

vuhoanghai262

Em được 1 bác hướng dẫn vào facebook trên android bằng cách sau:

ai chơi fb chắc cũng bít vụ fb bị chặn và vào fb thông qua file hosts trên pc^^
sau khi nghiên cứu 1 tg em thấy android cũng có cấu trúc giống trên pc, khi vào net nó cũng thông qua file hosts
thế là mở nó lên nghịch add thêm mấy dòng ip để vào fb và em đã thành công
sau khi thực hiện các bác có thể vào fb thoải mái = 3g hoặc wifi dù mạng có chặn gì gì đi nữa! app Facebook cũng chạy dc lun! ko cần phải thông qua opera hay dns...
ngoài ra trong file hosts này em có bổ sung danh sách các địa chỉ cung cấp ads (quảng cáo) trên android khi các bác xài các apps free trên market nó sẽ chặn phần lớn ads (đỡ tốn tiền 3g)
đây là file hosts
http://www.mediafire.com/?xcx98t54m87x30n
các bác down về chép đè lên file hosts cũ trong thư mục system/etc (máy đã root) và thử nghiệm!
bổ sung link root explorer full cho các bác http://www.megaupload.com/?d=AONDSHBY

Nhưng khi em làm theo cách bác này thì không thể paste file hosts đè lên file hosts cũ của máy có trong system/etc được, khi copy em để lần lượt 2 chế độ là "mount R/W" và "mount R/O" đều không được và báo lỗi sau:

Vậy mong các cao thủ xử lý hộ em vụ này với, em cũng reset máy về cài đặt gốc rồi cũng ko được luôn, rom còn thừa rất nhiều nhé, máy em đã root, chạy froyo 2.2, desire ạ ....!

commander_HTC

Bạn xem lại máy bạn đã S-OFF chưa, phải S-OFF được điện thoại thì bạn mới thực sự đủ quyền thao tác các lệnh trong /system

vuhoanghai262

Bạn xem lại máy bạn đã S-OFF chưa, phải S-OFF được điện thoại thì bạn mới thực sự đủ quyền thao tác các lệnh trong /system

chế độ USB Debugging là sao bác ??? em thấy khi cắm cáp kết nối đt với pc thì nó chỉ có các chế độ
1. charge only ( chỉ sạc )
2. HTC Sync
3. Disk driver
4. USB tethering

Vậy là chọn cái nào thế bác ?

vuhoanghai262

ui xời, đọc hướng dẫn của bác xong thấy bác hướng dẫn nhiều chỗ khó hiểu chết đc, làm theo cách 2 xong chờ mãi chả thấy nó báo thành công gì cả, lúc máy làm đến bước 3 thì đt khở động lại cũng chả thấy khác gì trước, cứ tưởng là công toi, chờ lâu quá đành phải rút cáp ra, vào root explorer thì thấy copy đc ngay cái hosts :D !!! mừng quá ta, vào đc fb = desire roài :D

commander_HTC

ui xời, đọc hướng dẫn của bác xong thấy bác hướng dẫn nhiều chỗ khó hiểu chết đc, làm theo cách 2 xong chờ mãi chả thấy nó báo thành công gì cả, lúc máy làm đến bước 3 thì đt khở động lại cũng chả thấy khác gì trước, cứ tưởng là công toi, chờ lâu quá đành phải rút cáp ra, vào root explorer thì thấy copy đc ngay cái hosts :D !!! mừng quá ta, vào đc fb = desire roài :D

bạn phải vào fastboot mới thấy khác chứ, có chữ S-OFF ở trên cùng màn hình là đã làm thành công

vuhoanghai262

bạn phải vào fastboot mới thấy khác chứ, có chữ S-OFF ở trên cùng màn hình là đã làm thành công
Tình hình là em vô fb bằng soft đc đúng hum wa thui,hum nay lại ko vào đc rùi :(( ai bít nguyên nhân sao ko? Em thấy 1 số bác bên tinhte cung chi vô dc theo cách chỉnh file hosts đc 1 hôm là lại ko thể vô đc nữa, mà bác,cho em hỏi thêm là bấm vô đâu để vào đc fastboot vậy ?

Chỉnh sửa cuối:

commander_HTC

Tình hình là em vô fb bằng soft đc đúng hum wa thui,hum nay lại ko vào đc rùi :(( ai bít nguyên nhân sao ko? Em thấy 1 số bác bên tinhte cung chi vô dc theo cách chỉnh file hosts đc 1 hôm là lại ko thể vô đc nữa, mà bác,cho em hỏi thêm là bấm vô đâu để vào đc fastboot vậy ?

Bạn tắt hẳn máy, rồi giữ phím volume down + power là vào FASTBOOT.

Bạn dùng opera mini thì không cần phải sửa file hosts mà vẫn vào được FB bình thường