• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ai xài qua O2 mini giúp với

sbptd

Em đang dùng O2 mini. Rom Qtek 1.13 . Nhưng sao Camera chụp hình hột nhìu wa. Bác nào bít cài bản Rom nào hết bị thế xin chỉ giúp
Thanks

boyfoolish

Còn máy em thì vô chụp hình vài tấm là tự dưng tắt nguồn khởi động lại lun.cho em hỏi lý do tại sao? cách khắc phục?

vnndocket

Active Member
Em đang dùng O2 mini. Rom Qtek 1.13 . Nhưng sao Camera chụp hình hột nhìu wa. Bác nào bít cài bản Rom nào hết bị thế xin chỉ giúp
Thanks

Bạn thân mên! Trước tiên bạn phải nhìn thử phía sau ống kính, xem thử có bụi không?:d Để chắc ăn là có bụi không để còn biết để lau thì bạn có thể dùng một thanh sắc nhỏ, mỏng tương đối cứng nạy nhẹ hai bên hông của cái nắp nhựa bao phủ camera. Trước đó bạn phải Backup trước khi tháo nắp pin ra nha!
Sau đó bạn thử lau và gắn pin vào và chụp xem nó có Hột nữa không? Nếu vẫn Bị nguyên nhân ở đây có thể camera bị lổi hoặc chân cắm chưa chặt vì bị rung nên nhỏm chân. Bạn có thể tháo máy bằng tour vít chuyên dụng. Cũng dễ mỡ lắm bạn nên làm cẩn thận và nhẹ nhàng, quang sát và đoán những khớp trước khi thao tác. Việc bản ROM Qtek 1.13 gây ra lổi này là không thể! Chúc bạn thành công!

vnndocket

Active Member
Còn máy em thì vô chụp hình vài tấm là tự dưng tắt nguồn khởi động lại lun.cho em hỏi lý do tại sao? cách khắc phục?

Bạn thân mên! Hiện tượng của bạn thường là do máy bị lổi hoặc máy bạn thiếu RAM. Bạn nên cài bản ROM 203 TX để có ram nhiều hơn, và có thêm một Stocard để cài chương trình để giảm bớt RAM. Nguyên nhân ở đây thường là do RAM hoặc Chương trình điều khiển của bản ROM đó bị lổi. Còn có một nguyên nhân ít gặp đó là chân cắm của Camera bị lỏng thường gây ra lổi đó và khi mở camera thì chuyển sang màu xanh. Chúc bạn thành công!