• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Alarm Mod_ UIQ3.0 - MOD NHẠC CHUÔNG BÁO THỨC KÉO DÀI 2'30s

HDHANH

Hôm nay mới thấy cái cần thiết của báo thức dài hơn :((

Up lên file .ini của M600i đã modify cho bác nào dùng M600i cần
Cả file gốc luôn (chưa modify) - em cứ lưu dự phòng ra đấy, chắc bắp:D

Sẵn đây, bác nào cho em hỏi cái
tại sao cùng một bài nhạc,nếu play bằng WM hay thậm chí là play trong lúc chọn sound để set cho báo thức thì "kêu" bình thường, nhưng khi báo thức thì "kêu" nhỏ hơn???

Chỉnh sửa cuối:

tommynguyen1961

Hôm nay mới thấy cái cần thiết của báo thức dài hơn :((

Up lên file .ini của M600i đã modify cho bác nào dùng M600i cần
Cả file gốc luôn (chưa modify) - em cứ lưu dự phòng ra đấy, chắc bắp:D

Sẵn đây, bác nào cho em hỏi cái
tại sao cùng một bài nhạc,nếu play bằng WM hay thậm chí là play trong lúc chọn sound để set cho báo thức thì "kêu" bình thường, nhưng khi báo thức thì "kêu" nhỏ hơn???

cái đó là do Firm ware của mỗi máy đấy bạn ơi. Mình đã từng xài con w950i và cũng bị tình trạng giống vậy nhưng khi mình up Fw khác thì lại không bị tình trạng đó nữa.

HDHANH

tommynguyen1961;mod 652327 nói:
cái đó là do Firm ware của mỗi máy đấy bạn ơi. Mình đã từng xài con w950i và cũng bị tình trạng giống vậy nhưng khi mình up Fw khác thì lại không bị tình trạng đó nữa.

Máy em là hàng Sing, em chuyển sang GW1 rồi up bản mới nhất rồi đó bác ạ.
Kiểu này chỉ còn nước tăng âm rồi làm chuông hẹn giờ thôi
Thanks bác

tommynguyen1961

Máy em là hàng Sing, em chuyển sang GW1 rồi up bản mới nhất rồi đó bác ạ.
Kiểu này chỉ còn nước tăng âm rồi làm chuông hẹn giờ thôi
Thanks bác

Em chuyển qua GW2 đi. Hồi đó anh cũng là GW1 thấy nó khôn tương thích với nhiều thứ để mod quá nên anh chuyển qua GW2 thấy ok hơn.

HDHANH

Em chuyển qua GW2 đi. Hồi đó anh cũng là GW1 thấy nó khôn tương thích với nhiều thứ để mod quá nên anh chuyển qua GW2 thấy ok hơn.

Anh có file .gdfs GW2 của M600i không ạ, share cho em với! Em chỉ có GW1 thôi
Em hỏi bác "Gu gồ" để xin mà bác ý tìm mãi chả thấy :-??

thanhapt

cứu cứu với,mình làm như trên nhưng copy vào máy xong reset thì nó cứ reset liên tục, cứ vào đến biểu tượng sonyericson là reset lại ngay. :( cứu với. mình đang dùng M600i

cmt_bk

eternal_vnn eternal_vnn đang Offline
Thành viên cấp 1
Mình cài rồi và đã chuyển sang chế độ off rồi và vào cả trong cái X-plore đánh dấu 3 cái đầu rồi, ngoài ra mình cài thêm cả cái swiss để làm thử nhưng nó đều ko cho copy vào trong ổ C, bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn đc không?
cái này theo mình nghĩ là do máy vẫn đang chạy ứng dụng cần dùng nên khi chép file sẽ không thể overwrite được các ứng dụng trong máy, như kiểu máy tính ý.
cách giải quyết là tắt hết các ứng dụng đang chạy bằng swiss, chú ý là chinh setting của swiss: trong thẻ task đưa level1 lên level 3 và tích chọn end system applications. sau dó ra click vào reclaim memory, rùi vào cài đặt bình thường.
chúc thành công!

huyheneken

minh lam du kieu ma chang dc.:-??.thong cam minh ko biet danh chu co dau.dung out bai minh nha.thanks

Chỉnh sửa cuối:

huyheneken

minh dung con p990i pro.sao minh lam cai bao thuc 2p30s van ko dc vay du da lam theo huong dan cua congvoi :-?

rinoa19

đã làm được rồi,,,khá hài lòng...nhưng sao các bạn kg mod cho nó thành 5 phút luôn để nghe hết 1 bản nhạc...buổi sáng mà được đánh thức bằng 1 bản nhạc yêu thích thì thật tuyệt nhỉ...thanks các bác đã share 1 mod thật hay.....

alphas

Săn đây các bác cho em hỏi, có cách nào để tăng thời gian chờ nhận cuộc gọi cho P1i đc k? Vì thời gian chờ chỉ có 40s.

Gravity

Săn đây các bác cho em hỏi, có cách nào để tăng thời gian chờ nhận cuộc gọi cho P1i đc k? Vì thời gian chờ chỉ có 40s.

bác ơi làm sao điện thoại có thể chỉnh được.cái ni em nghĩ là do tổng đài quy định như vậy rùi.Pác chịu khó nghe nhac chờ trong 40s vậy :D