• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android Cho X1 - Tốc độ, giao diện,... và sự trải nghiệm :-?

apo262

Tôi giới thiệu đến các bạn bản Android chạy trên nền Winmo của NeoPeek phát triển.
HTML:
Hãy tải về dùng thử và trải nghiệm sự khác biệt và đừng quên Thanks nhé >:)>:)
Phiên bản [Barebone] [CM6.1] [26-11-2010]
Tôi đã thử nghiệm.
- Rất nhanh
- Pin khá ổn định
- Có thể sử dụng hàng ngày :);;)
Hướng dẫn cài đặt (hướng dẫn này cho người sử dụng Windows - Trích từ hướng dẫn của chase21:
- Tải về Minitool Partition Wizard và cài đặt trên PC
- Kết nối X1 vào PC ( kết nối dữ liệu USB)
- Sao lưu dữ liệu thẻ nhớ vào PC
- Mở chương trình Minitool Partition Wizard. Dùng chương trình Format thẻ nhớ tạo 2 phân vùng
+ Phân vùng chính 1: là phân vùng sẽ chứa dữ liệu bạn sử dụng cho Winmo và Android. (Định dạng: FAT32 và PRIMARY)
+ Phân vùng chính 2: là phân vùng bạn cài đặt Android yêu cầu khoảng trống >= 600M. (Định dạng: EXT2 và PRIMARY)

[video=youtube;oyO6DOS1leQ]http://www.youtube.com/watch?v=oyO6DOS1leQ&feature=player_embedded#![/video]

Chú ý: Những công việc trên chỉ làm 1 lần với thẻ nhớ của bạn
- Cài đặt Android:
+ Tải về bộ cài
+ Giải nén ra rồi copy toàn bộ vào thẻ nhớ (Phân vùng chính) không copy thư mục chứa nó mà copy các thành phần của nó như hình sau:

+ Gỡ kết nối USB
+ Dùng File explorer hoặc trình duyệt file nào bạn có, Vào thư mục Npkintall chạy file install.exe
Lưu ý: Không sờ máy linh tinh khi chạy. Chạy xong máy sẽ Reset.
+ Khởi động xong Winmo bạn mở thẻ nhớ rồi chạy file: haret.exe
=>> chờ đợi và tận hưởng :)):)):))

Bộ cài Minitool Partition Wizard
Bộ cài Android
-------------------------------------------------------------

Chỉnh sửa cuối:

hiepkhachvn

ko chơi android đâu, lỗi nhiều lắm, chơi WM an toàn hơn, đang xài bản 826x 23680 của willyung

longquan0911

phải phân vùng thẻ nhớ thì mới tốt, ko phan vùng thì chạy rất ì ạch và lỗi nữa

anhkhoa1601

mình có riêng 1 thẻ nhớ 4gb để dành chạy android, ko phân vùng chạy có nhanh ko bác, hay phải phân vùng thì nó chạy mới nhanh dc

apo262

Các bạn chạy không phân vùng thì sử dụng các bản xandroid!
Còn với bản này bắt buộc phân vùng, chạy sẽ ổn định hơn rất nhiều so với các bản khác.
Còn với những bạn thích an toàn thì quay về Winmo 6.1 chạy vừa an toàn + nhanh + mượt :))

anhkhoa1601

thẻ nhớ của mình 4gb, phân vùng xong rồi còn có 2gb vậy bạn, vậy rồi muốn trở lại 4gb thì sao

apo262

Hi! bạn phân vùng hơi quá tay rùi đó! Phân vùng EXT2 chỉ cần khoảng 600~800M là ok rùi! :). Cái EXT2 này trong Windows và Winmo không báo nên ta không nhìn thấy. Không sợ ảnh hưởng đến dung lượng của thẻ nhớ đâu!
Muốn trở lại bạn vào Minitool Partition Wizard rùi delete cái ext2 đi, sau đó resize lại phân vùng FAT32 :)

anhkhoa1601

sau khi làm như bác hướng dẫn phân vùng xong thì cắm thẻ nhớ vào x1 nó ko nhận dc thẻ nhớ luôn bác ơi

apo262

Không thể mất đâu :D chắc bạn làm thiếu chi đó thui.! Tôi đã làm đến 101 lần rùi không vấn đề chi cả :p bạn cắm thẻ vào PC thấy nhận thẻ thì format đi! còn không đủ dung lượng thì lại vào làm như hướng dẫn trên! Chỉ khác 1 chút so với việc tạo ra EXT2 thôi! \-/

ahojmimi

sao nó cứ bắt đăng kí tài khoản google làm gì nhỉ ? mà mình đăng kí thì báo lỗi, không thể đăng kí được, cũng chẳng kết nối wifi nổi nữa!

NMLD

Chính xác chút thì đây là bản cook 2.2.1. Các máy chạy Android cũng đang lên hết bản này.

Bản này chạy mượt mà, ổn định, pin cải thiện đáng kể.
Nhưng vẫn còn 1 số khuyết điểm "chết người" là : Camera chưa xài đc, Bluetooth máy đc máy ko, lâu lâu hay liệt phím cứng.

Ngoài ra thì xài bản này thay cho WM luôn cũng đc. Mình cả tuần nay xài Android đây hê hê

apo262

sao nó cứ bắt đăng kí tài khoản google làm gì nhỉ ? mà mình đăng kí thì báo lỗi, không thể đăng kí được, cũng chẳng kết nối wifi nổi nữa!
Đó chỉ là thủ tục thôi bạn ah! những cái thủ tục đó bạn chỉ cần nhấn vào Skip để bỏ qua là được ;;)
Thanks NMLD! Tôi thì chưa dùng hàng ngày vì 1 số ứng dụng chưa cài được ~X(

rushhour

Bản này công nhận mượt, pin dùng tiết kiệm cũng đc 1 ngày đấy
Nhưng mà vẫn bị lỗi sạc pin, phải khi up android ko la ko nhận sạc. nói chugn ngon, dang dùng thay winmo ^^!

lungtung

cái mini Tool nó đòi đăng ký, bó tay rồi
sorry chắc tại mình down nhầm bản

khi copy các file android thì copy vào phân vùng 1 ( lớn hơn ) hay phân vùng chạy android ( khoảng 600m ) như bạn hướng dẫn ?

Bản này sao lại không xem được flash trên web nhỉ
Mình tìm flash player 10.2 trên market mà lại không có. Dùng android vì nó hơn wm ở cái flash, không xem được thì dùng về wm cho ổn định. Có ai biết cách khắc phục trên bản này không ?

Chỉnh sửa cuối:

apo262

Copy vào phan vùng chính FAT32 (phân vùng lớn hơn) bạn ah! Android trên các thiết bị chạy WM giờ chỉ dành cho những người thích trải nghiệm :p
Tính ổn định chưa cao và còn nhiều vấn đề cần khắc phục nữa!
Mình đang đợi bản mới hơn!

longquan0911

Bản này công nhận mượt, pin dùng tiết kiệm cũng đc 1 ngày đấy
Nhưng mà vẫn bị lỗi sạc pin, phải khi up android ko la ko nhận sạc. nói chugn ngon, dang dùng thay winmo ^^!

Muôn sạc được pin thì nên cấm xạc khi chay haret, theo mấy bác bên Xda là thề, e làm cũng ok lắm

KyleMark

Từ Android về WM có cần phải chạy lại HardSPL ko mấy bác? Hay chỉ phân vùng lại rùi Uprom như bình thường?

rushhour

android chỉ chạy trên thẻ thôi, bạn muốn về wm thì chỉ cần reset lại là được mà