• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AndroidPC v2.0 bộ công cụ kết nối Android với PC

thailycuong

Giới thiệu AndroidPC
Nếu bạn từng thấy việc vừa trả lời tin nhắn, điện thoại khi đang làm việc rất tốn thời gian hoặc send file giữa điện thoại và PC là phức tạp, AndroidPC sẽ cung cấp một gói công cụ miễn phí gồm các chức năng sau:

*USB+Wifi
*Nhận(popup) và trả lời tin nhắn từ PC
*Nhận(popup) và gọi điện thoại từ PC
*Send file đến Android và ngược lại.
*Gửi text, link đến Android chỉ với 1click.
*Quản lý danh bạ và tin nhắn
*Xem thông tin điện thoại (public ip, local ip, battery status...)
*Danh sách các cuộc gọi nhở
*Instant Search
*Gửi tin nhắn đến nhiều người, hỗ trợ tin nhắn dài, emoticons...

**Chú ý: Chạy trên mọi hệ điều hành(Win,MAC,Linux) tested, các chức năng mới sẽ tự động cập nhật sau mỗi lần restart

Một số Screenshot của AndroidPC v2.0

Download
http://viandroid.net/download/
Hướng dẫn sử dụng
http://viandroid.net/instructions/

Cám ơn các bạn đã ủng hộ!
ViAndroid

Chỉnh sửa cuối:

ntn555

Member
Xin chào !!! Ai có Driver : Qualcomm HSUSB Devise dành cho android cho mình xin nhé !Thanks!!!

thailycuong

Cám ơn bạn đã góp ý. Vì bọn mình thấy số lượng từ trên AndroidPC không nhiều nên bọn mình chưa nghĩ đến việc việt hóa. Nhưng vài tuần tới nếu nhiều bạn nhất trí thì bọn mình sẽ việt hóa. :)

Thân,

ViAndroid

henrybao

ủng hộ mấy anh em Việt hóa phần mềm, và up link MF cho anh em dễ dowload nha,thanks chủ topic

congkhoi3

mình gà hỏi tí
mình mới mua s2 thấy cắm cable vào máy tính copy, paste các File bình thường
không biết phần mềm này hỗ trợ thêm gì????

mình gà hỏi tí
mình mới mua s2 thấy cắm cable vào máy tính copy, paste các File bình thường
không biết phần mềm này hỗ trợ thêm gì????
Đó là bạn dùng chức năng Disk Driver trên Android (coi thẻ nhớ như USB), còn công cụ này có các tính năng như #1 đã giới thiệu nhé.

hai_phanthiet

không biết cách down, ai down đc rồi thì cho em cái link với, cả tuần nay chưa tìm đc tool nào có thể kết nói máy tính với con G1 của mình cả

tuanhai

mình cũng không dow được bạn có thể gủi link MF trực tiếp cho mình được không