• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ảnh chụp bằng C6-01, C7-00

mrzingz

Do mình tìm tất cả các topic về c6 và c7 đều ko có phòng triển lãm tranh ảnh gì của c6 hay c7, trên diễn đàn thấy cũng có nhiều người dùng 2 dòng máy này mà chưa có "phòng triển lãm" nên mình đánh liều tạo cái topic này, do 2 dòng máy này có cùng camera (8.0px, Full Focus) nên gom lại 1 cái cho gọn.
p/s: mấy anh mod với admin cho 1 tuần xem ko có ai ủng hộ hãy xoá nhé. :p
Mở hàng trước bằng vài ảnh: chụp gần, đủ sáng và hơi thiếu sáng, dư sáng, tối ;;)

Chụp lên trời :)

7h30 tối, flash, no đèn

Mình thấy AF chụp hình chân dung, macro rất đẹp, mà chụp phong cảnh thì hơi ko tiện (so sánh cùng độ phân giải máy ảnh), VD bạn muốn chụp người thân đứng trước 1 toà nhà hay công trình nào đó (cổng chào suối tiên, đầm sen, đại nam,... :D) thì ko thể lấy nét cả người lẫn cảnh. Còn FF thì có thể làm chuyện đó. Nói chung thì AF chụp gần, chân dung đỉnh hơn FF, FF chụp phong cảnh, góc rộng đẹp hơn, đó là ý kiến riêng tui, có sai mong ae đừng ném gạch u đầu X_X
Album gốc: https://picasaweb.google.com/111619881581644453873/TestC601#
Toàn chụp cây nhà lá vườn thui ;;)
Chụp chế độ ảnh 6mpx mà sao up lên nó nhỏ xíu thế nhỉ? thông số trên web vẫn để là 3264x1832 mà ta ~X(

Chỉnh sửa cuối:

h2_viethoang

Bạn chỉnh kiểu gì mà chụp đẹp thế. HD mình được không.

P/S: C7 lấy đâu ra focus hả bạn?

mrzingz

Bạn chỉnh kiểu gì mà chụp đẹp thế. HD mình được không.

P/S: C7 lấy đâu ra focus hả bạn?
bạn ơi, mình nói cả 2 máy đều là FULL FOCUS (not AUTO FOCUS), chứ mình đâu có nói là nó AF đâu. toàn bộ mình chụp bằng c6-01, có lưu exif mà bạn

Khoaaa

Mình thấy AF chụp hình chân dung, macro rất đẹp, mà chụp phong cảnh thì hơi ko tiện (so sánh cùng độ phân giải máy ảnh), VD bạn muốn chụp người thân đứng trước 1 toà nhà hay công trình nào đó (cổng chào suối tiên, đầm sen, đại nam,... ) thì ko thể lấy nét cả người lẫn cảnh. Còn FF thì có thể làm chuyện đó

AF làm đc sao ko..chuyển sang chế độ Landscape là dc hết...:D

mrzingz

AF làm đc sao ko..chuyển sang chế độ Landscape là dc hết...:D
chưa xài nên chưa bik :p, lúc trc mua x6 8Gb đc 2 ngày, xong cái C6-01 đã quá nên ra đổi máy bù tiền, chưa thử hết chức năng của AF.
Mà cái chức năng nhận dạng khuôn mặt để làm gì thế nhỉ? hay là Sym^3 để chưng cho vui nhỉ? nghe đồn là nó "vẽ nét" chỗ khuôn mặt mà ko bik đúng hôk nữa

MinhThang

Manager
chưa xài nên chưa bik :p, lúc trc mua x6 8Gb đc 2 ngày, xong cái C6-01 đã quá nên ra đổi máy bù tiền, chưa thử hết chức năng của AF.
Mà cái chức năng nhận dạng khuôn mặt để làm gì thế nhỉ? hay là Sym^3 để chưng cho vui nhỉ? nghe đồn là nó "vẽ nét" chỗ khuôn mặt mà ko bik đúng hôk nữa

Chức năng nhận dạng khuôn mặt thì lật sách ra mà đọc, chính xác là lấy nét ngay khuôn mặt mặc dù đứng ở bụi nào.