• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AnimSprite Lite v2.31 fixed* Cập nhật* Ảnh động màn hình chờ-Logo mạng

phuonxinh

AnimSprite Lite v2.31 fixed* Cập nhật* Ảnh động màn hình chờ-Logo mạng.
Với AnimSprite Lite, bạn có thể cài đặt những bức ảnh động ở mọi nơi trên màn hình với kích cỡ tùy thích.
Chúng ta đã biết đến AnimSprite với các phiên bản v2.02 beta, v2.02, v2.24 . Hôm nay mình sẽ giới thiệu bản 2.31 fixed.
Chức năng của Animsprite Lite v2.31 fixed:
1,tùy chỉnh kích thước ảnh gif.
2, sửa đổi, khả năng tương thích của ảnh gif
3, tăng tính trong suốt của png
4, tăng khóa wizard bàn phím hiển thị trạng thái
5, sửa đổi các nhắc tải xuống (lần đầu tiên sau khi cài đặt hiển thị)
6, tối ưu hóa vị trí của wizard để thiết lập cập nhật.
Anh em có thể tùy chọn thêm các ảnh gif theo đườn dẫn C/ data/AnimSprite
Bản cập nhật nảy có một string tạm thời ko thể thay thế, nó chỉ hiển thị với Quick rsc 0.99,nhưng lại ko thay đc...

DOWNLOAD: AnimSprite Lite v2.31 fixed

onlylove80

Bản này tuy cũ hơn nhưng chưa ai up thì bạn ấy up cũng được mà hihoha ;-). Mà dạo này box v2 ít cập nhật mới qúa. Khuấy động phong trào lên đi chứ hihoha.

phuonxinh

không phải là bản 2.4 đâu nhé mọi nguời. Bản trc mình up là 2.24.hiện nay bản 2.31 này là mới nhất đó. Cái này chỉ có bọn Trung Xẻng chú ý

leminhhai111

PhuonXinh coi lại dùm mình cái này với PhuonXinh . Thứ nhất mình test thử trên N70 sau khi cài đặt > lick vô icon nó mở lên dc nhưng nó bị màn hình đen kg thấy hiển thị chừ nào trên màn hình ngoại trừ cái tên cũa ứng dụng trên cùng ah . Mình củng đã thử đợi thêm 10phút nhưng cũng kg có kết quả gì> bị treo máy phải tháo pin ra kđộng lại.Và sao khi PhuonXinh test thử bản này PX thấy nó có ổn định hơn nhửng bản trc kg vậy. Thanks PX

Chỉnh sửa cuối:

phuonxinh

Điều này em cũng đã từng gặp ở bản 2.24.đó là do animsprite đụng với một ứng dụng nào đó. Ở bản trc , khi em cài trên thẻ xong khi vào ứng dụng nó mở ra thì máy treo luôn. Remove đi,copy sang máy, tháo bỏ thẻ nhớ ra, cài trên bộ nhớ máy thì vào đc, chạy ngon. Thoát ra và lắp lại thẻ thì hình gif ở nền vẫn chạy ko sao cả, nhưng vào phần mềm là máy lại treo. Do đó cứ mỗi lần vào phần mềm là em lại tháo thẻ ra, chỉnh xong -> lắp thẻ nhớ vào.
ở bản 2.31 này em thấy chạy nhẹ hơn các bản trc đó, lúc chọn sửa vị trí ảnh trên màn hình ko phải chờ khoảng 3,4s như trc nữa. Em vẫn dùng từ hôm down về ko có vấn đề gì cả.

leminhhai111

Ũa vậy ở bản này em có phải cài lên máy > tháo thẻ ra giống mấy bản tr kg vậy PhuonXinh? Anh thích ở pm này chổ chỉnh kích thước hình đó . Quả là muốn sài dc 1 ứng dụng hay củng phải hơi vất vả tí hé PhuonXinh

Chỉnh sửa cuối:

phuonxinh

bản này em ko cần tháo thẻ vì em mới format thẻ mà.
Bản 2.24 ở đây: ANIMSPRITE 2.24 cũng đã có chức năng tùy chỉnh kích thước rùi anh àh. Anh cứ test thử , bản nào chạy tốt thì dùng