• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Anna Queen 2 by Dragon459 - Phiên bản theme Mừng ngày Phụ nữ Việt Nam

pchoan

ai có fần mềm xem ảnh đuôi svg cho mình xin với, nhìn chỗ icon mà chẳng biết hình nó như thế nào cả.mình gà đang tập add icon,có pro nào hướng dẫn chi tiết nữa thì tốt quá.thanks

YinYang

Active Member
ai có fần mềm xem ảnh đuôi svg cho mình xin với, nhìn chỗ icon mà chẳng biết hình nó như thế nào cả.mình gà đang tập add icon,có pro nào hướng dẫn chi tiết nữa thì tốt quá.thanks

Hình như SVG xem bằng được bằng IE thì phải :-?. Hoặc dùng InkScape cũng được

axdd

Member
tải abviewer về chọn chế độ thumbnail

Dragon459

Manager
Các ban cứ chọn lọc những icon dạng svg của những app cần bổ sung rồi up lên đây cho mình. mình sẽ bố trí thời gian add thêm cho full

nhaylau321

Các ban cứ chọn lọc những icon dạng svg của những app cần bổ sung rồi up lên đây cho mình. mình sẽ bố trí thời gian add thêm cho full

Cài vào chỉ đc vài cái có vương miện thôi, không giống như trong hình

nhaylau321

Xem lại đoạn này trên #1 nha :D

Tại bác ko chịu share file sis của bản trong hình thôi
Em cài vào, cái icon hình ảnh không có vương miện, mà trong hình thì lại có
Em cũng ko cần full icon app,s chỉ cần có đủ icon cơ bản ở phần menu thôi

Dragon459

Manager
Tại bác ko chịu share file sis của bản trong hình thôi
Em cài vào, cái icon hình ảnh không có vương miện, mà trong hình thì lại có
Em cũng ko cần full icon app,s chỉ cần có đủ icon cơ bản ở phần menu thôi
File sis ở dưới chính là nó chứ đâu ;;).
Không tin thì bung theme ra xem có icon đó hay k.
Uid ứng dụng sai lệch ở mỗi máy, mỗi cfw là điều dễ dàng nhận ra.
icon bổ sung cũng cung cấp rồi. Add lại cho đúng uid là xong.

nhaylau321

File sis ở dưới chính là nó chứ đâu ;;). Uid ứng dụng sai lệch ở mỗi máy, mỗi cfw là điều dễ dàng nhận ra.

Vậy có thời gian bác mod icon queen như cái theme dragon tết đi, em thấy cái đó full icon cơ bản ở menu á.
Theme có 3mb thì thấm vào đâu :p

Dragon459

Manager
Vậy có thời gian bác mod icon queen như cái theme dragon tết đi, em thấy cái đó full icon cơ bản ở menu á.
Theme có 3mb thì thấm vào đâu :p

theme này chủ yếu dành cho mấy bạn nữ mà. bạn cứ lọc icon anna còn thiếu rồi gửi qua đây. sẽ có hàng trả về sớm

nhaylau321

theme này chủ yếu dành cho mấy bạn nữ mà. bạn cứ lọc icon anna còn thiếu rồi gửi qua đây. sẽ có hàng trả về sớm

Chỉ cần nêu tên icon thôi hả, có cần UID gì ko, cái đó em ko biết :D
Bác chỉ việc mod icon queen như dragon tết là đc rồi.

Dragon459

Manager
Chỉ cần nêu tên icon thôi hả, có cần UID gì ko, cái đó em ko biết :D
Bác chỉ việc mod icon queen như dragon tết là đc rồi.
chỉ cần úp file icon ấy . giờ lười ngồi lọc từ các theme anna ra quá.
Bác chỉ em cách lấy file icon đi
Dùng siscontent.bung file mif trong các theme anna. sau đó convert về svg bằng SVGB2SVG => Dùng Contenta SVG Converter để convert hàng loạt về png để xem. Sau đó lọc các file svg của các chương trình tương ứng

Chỉnh sửa cuối: