• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[APP] Desktop MarketPlace - Ứng dụng tải và cài file .XAP từ Market

Hieu3210

[APP - PC] Desktop MarketPlace - Ứng dụng tải và cài file .XAP từ Market

Như chúng ta đã biết, có thể dùng Zune để tải và cài các ứng dụng cho WP7 dễ dàng. Tuy nhiên đó chỉ là cho các máy chính hãng. Như mình đang dùng HD2 thì hiện nay chưa có cách nào tải trực tiếp các ứng dụng (mặc dù Free trên Market).

Mình tìm kiếm và tìm được ứng dụng này bên XDA, thấy rất hữu ích với những người như mình và chưa thấy ai giới thiệu nên chia sẻ cùng mọi người:
Tính năng chính:
- Tìm kiếm tất cả các ứng dụng FREE trên MarketPlace
- Download ứng dụng đã tìm thấy
- Tự động Deploy các ứng dụng vào Phone.
- .....
Link Download: http://www.mediafire.com/?495ikjz1fa91s5d
Password giải nén: pdaviet.net
Tham khảo thêm tại XDA
Mình đã dùng thử và cài thành công các soft như: Adobe Reader, Facebook, Amazon Kindle....
Hãy cùng trải nghiệm nhé!

Chỉnh sửa cuối:

legiang610

Như chúng ta đã biết, có thể dùng Zune để tải và cài các ứng dụng cho WP7 dễ dàng. Tuy nhiên đó chỉ là cho các máy chính hãng. Như mình đang dùng HD2 thì hiện nay chưa có cách nào tải trực tiếp các ứng dụng (mặc dù Free trên Market).

Mình tìm kiếm và tìm được ứng dụng này bên XDA, thấy rất hữu ích với những người như mình và chưa thấy ai giới thiệu nên chia sẻ cùng mọi người:
Tính năng chính:
- Tìm kiếm tất cả các ứng dụng FREE trên MarketPlace
- Download ứng dụng đã tìm thấy
- Tự động Deploy các ứng dụng vào Phone.
- .....
Link Download: http://www.mediafire.com/?495ikjz1fa91s5d
Password giải nén: pdaviet.net
Tham khảo thêm tại XDA
Mình đã dùng thử và cài thành công các soft như: Adobe Reader, Facebook, Amazon Kindle....
Hãy cùng trải nghiệm nhé!

tại sao mình tải về rồi khi cài nó cứ báo lỗi kết nối....nhưng khi mình cài các ứng dụng của bác Tom codon thì vẫn ok?

babyrainy89

mình cũng thế

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

mình đã thử lại và thành công rồi...cách fix khá đơn giản ...chọn free app >> Deploy > hiện ra 3 ô thì mình phải tick cả 3 chứ kô bỏ trống 2 ô đầu như mặc định

Chỉnh sửa cuối:

thegoldfishvn

cái này hình như cũng chỉ có 1 số app thôi à. dùng deploy của nó cài vô lun. e check cả 3 mục thì deploy mới được.

pvtq9

đúng rồi. Phải check cả 3 mục mới cài được. Mình đã làm được

Hieu3210

Sorry, mình không lưu ý các bạn:
  • Khi Deploy các bạn chọn cả 3 tùy chọn mới Deploy thành công.
  • Nên bật Zune và mở khóa màn hình điện thoại.
  • Ứng dụng này chỉ cài các Soft free trên Market thôi (chỉ dùng cho những bạn dùng WP7 lậu như mình:)):)):))).

gunnroseclose

!
HD2 ai bảo là chưa có cách tải trực tiếp các ứng dụng vậy ?
Chẳng qua là bạn chưa có activation code nên không cài được ứng dụng trên market.
Mình active rồi, zune nó cũng nhận thành HD7 T9292, cài apps từ market thoải mái.

chicken1608

HD2 ai bảo là chưa có cách tải trực tiếp các ứng dụng vậy ?
Chẳng qua là bạn chưa có activation code nên không cài được ứng dụng trên market.
Mình active rồi, zune nó cũng nhận thành HD7 T9292, cài apps từ market thoải mái.

Bạn active sao vậy chỉ mình với, mình dùng cheron để active nhưng sao mà zune nó cũng nhận là LEO70 và không để sign in vào window live,market hay xbox live được

hovietvans

minh cung bi nhu ban chicken,lam sao de sign in vao trong Zune dc the. cuu em voi.con thang gunnroseclose thi no co code ma bieu sao ko vao dc