• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

App paids trên android market?

kyoken

bác quang cho cháu hỏi làm sao để hiện đc mấy cái apps PAID trên google market ạ .
sao cháu hack root , up luôn cái firmware mới 1.09 mà chẳng thấy máy cháu có sự khác biệt gì hết , ko biết đã up đc chưa , bác có thể giải thích cho cháu bản rom mới có khác biết gì với bản cũ ko ? máy NEXUS ONE của cháu mua tại google store cách đây 2 tuần

PhamQuang

Manager
bác quang cho cháu hỏi làm sao để hiện đc mấy cái apps PAID trên google market ạ .
sao cháu hack root , up luôn cái firmware mới 1.09 mà chẳng thấy máy cháu có sự khác biệt gì hết , ko biết đã up đc chưa , bác có thể giải thích cho cháu bản rom mới có khác biết gì với bản cũ ko ? máy NEXUS ONE của cháu mua tại google store cách đây 2 tuần

Không rõ bạn muốn hỏi cụ thể là cái gì? Về giao diện ROM mới, cũ, tốc độ của ROM hay về ứng dụng trên Market?
Hãy cụ thể từng câu hỏi để mọi người cùng tham gia trả lời nhé.

kyoken

Không rõ bạn muốn hỏi cụ thể là cái gì? Về giao diện ROM mới, cũ, tốc độ của ROM hay về ứng dụng trên Market?
Hãy cụ thể từng câu hỏi để mọi người cùng tham gia trả lời nhé.

cám ơn bác quang đã reply , để cháu chia ra làm mấy mục nhỏ hỏi từ từ :D
1 : vào trong android market trên nexus one thì chỉ thấy apps free thôi , sao cháu ko thấy hiện lên app paid , có mấy game hay down bản free xong ấn buy now nó search trên android market ko thấy , chỉ hiển thị đc app free thôi. Bác chỉ cháu cách hiện apps PAID với .
2 : sao cháu up rom mới của bác xong vẫn thấy firmware là 2.1 :D , giao diện ko khác gì hết , nhưng cháu làm i chang như topic của bác rồi , ko biết đã up thành công chưa , cháu chỉ up bản update chứ ko up đc bản full từ thẻ nhớ , nó báo là " ko đọc đc file.zip " .. cháu thấy topic của bác có nhiều rom , bác cho cháu hỏi rom nào mới nhất đc ko ạ , để lát cháu up thử .
cám ơn bác nhiều

bingo

1: Ở VN thì hiện chưa thể thấy được app paid trên market được, muốn thấy thì bạn search phần mềm market enabler cài vào, dùng phần mềm này để fake mạng di động khác, lúc này bạn mới thấy được paid apps.
2: Hiện nay firmware mới nhất là 2.1. Các rom hiện giờ đều build trên bản 2.1 này. Phần còn lại của câu hỏi thì mình ko hiểu lắm.
Đối với N1 thì có khá nhiều các bản rom, các bản rom nổi bật là của Cyanogen, Enomther, Modaco Custom, hay là rom của Desire port sang cho N1. Các bản này thì cập nhật liên tục, cứ khoảng vài tuần là có bản mới, bạn cứ up thử, dùng cái nào thấy phù hợp nhu cầu thì xài.

kyoken

1: Ở VN thì hiện chưa thể thấy được app paid trên market được, muốn thấy thì bạn search phần mềm market enabler cài vào, dùng phần mềm này để fake mạng di động khác, lúc này bạn mới thấy được paid apps.
2: Hiện nay firmware mới nhất là 2.1. Các rom hiện giờ đều build trên bản 2.1 này. Phần còn lại của câu hỏi thì mình ko hiểu lắm.
Đối với N1 thì có khá nhiều các bản rom, các bản rom nổi bật là của Cyanogen, Enomther, Modaco Custom, hay là rom của Desire port sang cho N1. Các bản này thì cập nhật liên tục, cứ khoảng vài tuần là có bản mới, bạn cứ up thử, dùng cái nào thấy phù hợp nhu cầu thì xài.

thanks bạn,mình làm theo bạn cũng ko dc nhưng sau khi bỏ sim verizon vào thì thấy hết các apps paid rồi :D , mình vưa mua 1 số apps , app sau khi down về nó lưu ở đâu vậy ta ? mình muốn copy ra để share mọi người cùng sài :D