• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Application not installed

haimap12

không biết các bạn có gặp trường hợp này chưa khi cài bất ki 1 ứng dụng nào thì nó cũng báo là " Application not installed ", giờ mình không cài được ứng dụng nữa... có ai giúp mình vấn đề này không?

commander_HTC

bạn có nhớ trước khi bị như thế thì bạn đã thao tác những cái gì không, vd như chạy nhiều ctr, dẫn đến máy bị treo, phải khởi động lại, hay out 1 app, hoặc có thông báo force close ....

ninhnd

có thể xảy ra mấy trường hợp như sau:
- bộ nhớ máy và thẻ đã đầy, bạn có thể xóa bớt đi để cài pm khác vào hoặc nâng cấp thẻ mới dung lượng lớn hơn
- bạn dùng rom xịn có hboot 0.92 nên chưa hack đc, cài 1 số pm rất khó khăn hoặc ko thể cài đc
bạn nên nói rõ hơn về tình trạng máy cũng như máy đang sử dụng rom, radio nào thì mọi người mới hướng dẫn bạn kỹ càng hơn

haimap12

có thể xảy ra mấy trường hợp như sau:
- bộ nhớ máy và thẻ đã đầy, bạn có thể xóa bớt đi để cài pm khác vào hoặc nâng cấp thẻ mới dung lượng lớn hơn
- bạn dùng rom xịn có hboot 0.92 nên chưa hack đc, cài 1 số pm rất khó khăn hoặc ko thể cài đc
bạn nên nói rõ hơn về tình trạng máy cũng như máy đang sử dụng rom, radio nào thì mọi người mới hướng dẫn bạn kỹ càng hơn
Cả ngày bân quá không lên trả lời câu hỏi cho các bạn biêt được. Mình dùng rom OTA 2.2 mình dùng adb để chuyển app2SD. Mình bị lỗi này là do: Minh đang vào Manage application sau đó các chương trình vẫn đang trong tình trạng Computing nhưng mình vẫn chọn app và Uninstall thế là bị tình trạng này luôn. (Mọi người nhớ chú ý để cho khi nào computing xong rồi mới uninstall nhé không là bị lỗi giống mình đó....)
Cả ngày mình mò mãi, ban đầu mình up lai rom nhưng tình trạng vẫn không thay đổi. Mình vẫn chưa sửa được lỗi.
Nhưng down app từ market về và auto install thì vẫn cài được nhưng mình dùng app từ SD card mình lưu thì vẫn không được.Nhưng install app trực tiếp lên internal memory thi OK nhé. THế là hiêu nguyên nhân rồi
Mình dần cũng hiểu nguyên nhân. Mình đã bị lỗi trên phân vùng EXT rồi.
PP giải quyết như sau:
Chép data từ thẻ nhớ ra các bạn nhé
Format lại thẻ FAT 32 nhé
sau đó thì dùng lệnh adb để đưa app2SD nếu các bạn muốn (option)
Thế là xong rồi đó

commander_HTC

Cả ngày bân quá không lên trả lời câu hỏi cho các bạn biêt được. Mình dùng rom OTA 2.2 mình dùng adb để chuyển app2SD. Mình bị lỗi này là do: Minh đang vào Manage application sau đó các chương trình vẫn đang trong tình trạng Computing nhưng mình vẫn chọn app và Uninstall thế là bị tình trạng này luôn. (Mọi người nhớ chú ý để cho khi nào computing xong rồi mới uninstall nhé không là bị lỗi giống mình đó....)
Cả ngày mình mò mãi, ban đầu mình up lai rom nhưng tình trạng vẫn không thay đổi. Mình vẫn chưa sửa được lỗi.
Nhưng down app từ market về và auto install thì vẫn cài được nhưng mình dùng app từ SD card mình lưu thì vẫn không được.Nhưng install app trực tiếp lên internal memory thi OK nhé. THế là hiêu nguyên nhân rồi
Mình dần cũng hiểu nguyên nhân. Mình đã bị lỗi trên phân vùng EXT rồi.
PP giải quyết như sau:
Chép data từ thẻ nhớ ra các bạn nhé
Format lại thẻ FAT 32 nhé
sau đó thì dùng lệnh adb để đưa app2SD nếu các bạn muốn (option)
Thế là xong rồi đó

trước mình cũng bị y chang như bạn luôn
do vừa nghe music, vừa cài NFS shift (game này hơn lớn ~ 40M) một hồi màn hình tắt chuyển sang stand by, mở không lên, bèn tháo pin, reset lại thì bị lỗi như bạn. Nó còn xuất hiện thêm 1 file 000x.xxx trong thư mục Lost.dir ở sdcard, cuối cùng là làm lại từ đầu như bạn.