• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19701.1.1.0)

PhamQuang

Manager
ROM v3.13.08.24B CHO HTC Artemis & Love

=== Build 19701.1.1.0 ===

Phiên bản V24B, WM6.1, dành cho HTC Artemis và Love với OS:

CE OS 5.2.19701 Build 19701.1.1.0

ROM với các đặc điểm:
- Giao diện với màu chuẩn đen.
- Có tích hợp HTC Home.

Link tải ROM trong file kèm duới bài.

zakk_black

Ôi tốc độ build ROM của Man Phạm Quang thật là nhanh quá. Mấy ngày nghỉ lễ không nghỉ ngơi gì cả mà vẫn vun đắp cho những đứa con tinh thần. Thật đáng khâm phục.
Cảm ơn sự tâm huyết của các MOD.

p/s: dù gì thì gì khi dùng atermis vẫn thích dùng chức năng tough scroll (không cần Cube Tough) tough scroll rất tiện lợi vì nó giúp cuộn trang chính xác và ko cần cái bút chỉ. Mong rằng sau này tất cả các Rom được các Mod build đều được tích hợp tough scroll

keckek

đang download, sẽ report ngay nếu phát hiện có vấn đề gì, tốc độ build rom của PDAVIET thật khủng khiếp :x

huydat

vừa uprom 22B nay đã có rom mới, đang download về, mai up thử xem sao. Thanks

salemgtvt84

Tốc độ ra bản ROM của chú Quang làm cháu rất nể phục...Chú đang ốm, cũng phải giữ gìn sức khỏe , chú à...:)

huydat

vừa uprom xong, tốc độ chạy tuyệt vời, đang tét thử, chưa thấy lỗi nào xảy ra

phuongxuanhieu

Có vấn đề về điều chỉnh chuông. Em nhấn vào hình cái loa ở trên màn hình nhưng ko thấy động tĩnh gì. Tốc độ ko thấy gì khác biệt với bản V22 nên em lại quay về V22 rồi

chickent

anh em down duoc thi up len cho anh thuong thuc voi.Linh bac PhamQuang dua khong down duoc?

zakk_black

Rom này chạy ổn định hơn bản V22 và V22B. Tốc độ rất tốt và giao diện với theme mới đẹp dịu dàng mà ko chói lóa (rất sang trọng) gần như là ko còn gì đáng kể lớn để chê.
Tuy nhiên, hầu hết các ROM của Man PhamQuang đều khó sử dụng Pbar để bật tắt WiFi (lần đầu (sau mỗi lần restart máy) đều phải mở mồi bằng Comm sau đó mới sử dụng tốt được Pbar để tắt mở) cũng có thể là do Pbar chưa hoàn thiện, tuy nhiên tình trạng này gần như ko xuất hiện với Rom của Tom (cũng có thể là khi build Rom Tom_codon dùng P3300 để test còn Man PhamQuang dùng M700 love để test)

Có vài món rất hay và thiết yếu tôi nghĩ khi build Rom các developer nên đưa vào sẵn đó là:
1. Tough Scroll
2. Pbar
3. Battery Status có Overlock (vì dù gì thì gì tốc độ 200 cũng quá chậm so với nhu cầu xử lý thông tin hiện nay, khá bực mình khi đọc các tin template qua Spb Insight)
4. Font Tiếng Việt
5. Bàn phím đen bóng giống bàn phím của Font Tiếng Việt 3.0 (bàn phím này có ưu điểm là trông nổi vảy từng phím (3D) và cảm giác trông phím to hơn (dễ chọc trúng hơn) và phím có cảm giác như nổi lên trên chọc phát nào lún xuống phát đó rất cảm giác ...
6. và cuối cùng nếu có thể được (cái này kiếm hoài ko ra) thì thêm bàn phím kiểu của điện thoại di động bình thường (có 12 nút) để có thể nhập liệu bằng ngón cái vô tư khi sử dụng 1 tay.

Cảm ơn rất nhiều nếu đươc sự quan tâm vì cộng đồng PDA Việt phát triển.

nguoixem

Member
Ai chỉ giúp mình cách khắc phục hiện tượng lưu ảnh của rom cũ trên rom mới với.Mình đã up rom mới của bác PhamQuang nhưng trong phần thông tin máy vẫn hiển thị Radio version 03.07.90 của bản B&B V5 ,cả màn hình khi khởi động cũng là Black&Blue V5.0

zakk_black

Ai chỉ giúp mình cách khắc phục hiện tượng lưu ảnh của rom cũ trên rom mới với.Mình đã up rom mới của bác PhamQuang nhưng trong phần thông tin máy vẫn hiển thị Radio version 03.07.90 của bản B&B V5 ,cả màn hình khi khởi động cũng là Black&Blue V5.0

Rom mà bạn vừa up của Man PhamQuang không bao gồm Radio và màn hình boot khởi động nên không thay đổi gì là đúng. Tuy nhiên thực tế thì toàn bộ những cái khác (không bao gồm 2 phần kể trên) đã được thay đổi sang phiên bản Rom mới. Bạn cứ yên tâm.

Nếu không thích màn hình khởi động cũ có thể thay tùy ý bằng tool đã được giới thiệu trong bài http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9597

Còn Radio thì thường là không tích hợp trong ROM (tuy nhiên 1 số ROM vẫn tích hợp (như Rom gốc hoặc Rom Vanila Tough ... ))

nguoixem

Member
Minh đang dùng bản V22B,ngay trong bài giới thiệu của Man PhamQuang mình đã thấy Radio version là 03.18.90 ,nhưng đến khi up xong rom thấy radio vẫn là của bản B&B.Hiện tượng này mình đã đọc đâu rồi nhưng không nhớ lắm.Ai biết chỉ với nhé

QPhuc

các bác cho em hỏi chút em có 1 cây 3300 nó cứ tự động nhảy chương trình và nhảy bàn phím là bị sao hả các bác ,em đã up rom lại rùi mà vẫn bị ,các bác gúp em với .em cảm ơn nhiều

zakk_black

Minh đang dùng bản V22B,ngay trong bài giới thiệu của Man PhamQuang mình đã thấy Radio version là 03.18.90 ,nhưng đến khi up xong rom thấy radio vẫn là của bản B&B.Hiện tượng này mình đã đọc đâu rồi nhưng không nhớ lắm.Ai biết chỉ với nhé

Bản ROM B&B như bạn nói cũng không bao gồm Radio đâu bạn ơi. Hầu hết các Rom của Tom và PhamQuang đều chỉ thuần là Rom không thôi không thường kèm radio vào làm gì cho thêm phức tạp. Thường là Radio các Mod để tự do cho người dùng chọn. Radio thì cũng chỉ có vài ba phiên bản thôi, không có nhiều. Riêng dòng Artemis tôi thấy Radio nào cũng same same như nhau cả chưa có gì nổi trội. Đặc biệt dòng Universal (O2 Exec) thì Radio cũng ảnh hưởng khá lớn đến sóng điện thoại và cả mức độ tương thích với bản Rom nữa. Dòng Artemis tôi thấy hầu như Radio nào dùng với Rom nào hầu như cũng ngon hết, không khác biệt lớn.

Nếu muốn thay đổi phiên bản Radio thì bạn download phiên bản Radio (dành cho loại máy bạn dùng) về chép vào thư mục up ROM tiến hành up y sì phóc như Up Rom là xong.
Chúc vui!

thuychip

các bác cho em hỏi chút em có 1 cây 3300 nó cứ tự động nhảy chương trình và nhảy bàn phím là bị sao hả các bác ,em đã up rom lại rùi mà vẫn bị ,các bác gúp em với .em cảm ơn nhiều

Máy của bạn bị chập màn hình cảm ứng rồi. Mình của có thằng cu em dùng LOVE bị tương tự như vậy thay xong là OK thôi mà

Tại sao mình down về không giả nén được nhỉ?? Chỉ có duy nhất 1 file có tên là ARTE_WM6.1_3.13.08.24.7z ( Dung lượng 40,978 Kb) không biết là đuôi gi? để giải nén

huydat

Tại sao mình down về không giả nén được nhỉ?? Chỉ có duy nhất 1 file có tên là ARTE_WM6.1_3.13.08.24.7z ( Dung lượng 40,978 Kb) không biết là đuôi gi? để giải nén

nếu máy tính có cài winrar thì giải nén đước mà.

qulu

Bạn vào đây để tải 7zip về mà xài, hỏng có tốn tiền mà lại hay đó. :)

cuunon

Bản rom này nhìn chung là khá mượt , nhanh, đẹp . Tuy nhiên có các điểm sua, không biết có bác nào bị giống em k:
- Khi kết nói headset tai nghe bluetooth, giao dien tren phone không thể hiện dấu hiệu tai nghe (màu đen ) khó biết đc có trong tình trạng kết nối k , phải đeo tai nghe , gọi mới biết . (thử với I-tech S38)

- Tắt mở wifi thường có vấn đề , lúc đc lúc không , xác suất 40%

- GPRS không ổn lắm (cái nàu k biết do mạng hay máy- mobiphone) , update GPS, tốt, nhưng chat = IM mai k cho connect, updat thoi tiết k đc nhựng sóng GPRS vẫn đầy, nghe nói mobi dang thử nghiệm chuẩn G lên E, máy em lâu lâu lại thành chữ E, hy vọng cái này do nhà đài