• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V25 - Build 20226.1.3.0

PhamQuang

Manager
ROM v3.13.08.25 - Artemis & Love

= CE OS 5.2.20226 Build 20226.1.3.0 =

Phiên bản V25, WM6.1 dành cho HTC Artemis và Love, dựa trên cơ sở:

CE OS 5.2.20226 Build 20226.1.3.0

Được port full XIP và SYS từ ROM WM6.1 của Sony Xperia X1, sau khi đã chỉnh sửa hỗ trợ cho QVGA.
Sử dụng các ứng dụng giao diện Diamond.
Tích hợp TouchScroll, chức năng Save Contacts to SIM,...

Big thanks các đồng nghiệp trên Wiki về những ứng dụng tuyệt vời của họ: Poorlyduck, pauldgroot...

==========================================================

LINK TẢI ROM

Mã:
http://rapidshare.com/files/126348754/ARTE_WM6.1_3.13.08.25_B20226.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

khoadum

Banned
chạy mượt lắm đại ka :(
Có cái Rubic vui đấy :D
Tích hợp hơi ít chương trình nhểy
THANKS ...

chriscathh

cài từ hum woa đến giờ đều rất ổn định ...Thanks bác Quang lần nữa...^^

tuanhue

Bác Phạm Quang à. Link die rồi. Up lại dùm coi. Thanks

Vui lòng post bài cẩn thận ngôn từ. nhathoasangviet

Last edited by a moderator:

phuongxuanhieu

Rom chạy tốt, nhanh mặc dù kiểm tra thấy xung nhịp đặt có 69Mhz. Chỉ có điều dialpad không có chức năng seach contact. Bấm vào chỉ hiện số thôi hơi bất tiện. Có cách nào sử lý vấn đề này ko các bác.

Rom chạy tốt, nhanh mặc dù kiểm tra thấy xung nhịp đặt có 69Mhz. Chỉ có điều dialpad không có chức năng seach contact. Bấm vào chỉ hiện số thôi hơi bất tiện. Có cách nào sử lý vấn đề này ko các bác.
Xung nhịp ở 69MHz mà chạy nhanh, mượt là do Speed CPU chưa enable.
Search contact như bạn nói có thể là do 2 nguyên nhân: 1-Dialpad không có chức năng smartdialing. 2- nếu có smartdialing, để chức năng này hoạt động, bạn phải để contact trên máy nếu mặc định máy không hiển thị contact trên SIM, còn nếu để máy ở chế độ hiển thị contact trên SIM thì chức năng smartdialing sẽ hoạt động.

hunggau75

Hinh như ShutXp trong Rom này có vấn đề, sử dụng nó rồi ... khi nhấn Power không tác dụng !!!

nguoixem

Member
Các bạn cho mình hỏi là làm thế nào để chuyển contact về dạng thanh cuộn bình thường và làm cách nào để ẩn sim contact mặc dù đã chọn No trong mục Show sim contact.Ai biết chỉ giùm với.Thanks!!!

manhktqd

Active Member
Hinh như ShutXp trong Rom này có vấn đề, sử dụng nó rồi ... khi nhấn Power không tác dụng !!!

Chức năng ShutXp vẫn sử dụng tốt bạn nhé.
Nhưng phần HTC Home không có option làm em nhỡ tay vào mục "thời tiết" nó lại chạy làm em mất oan tiền GPRS. Muốn để mục "thời tiết" vào vị trí cuối cùng và bỏ phần "Sound" và "Music" mà không được.
Ai biết cách chỉ em với.

khoadum

Banned
cái call bi gì á.Call đc 1 lần. lần sau ko đc :|
Không có smartdialing
Ram nhảy loạn xạ :D Ai bày em sửa đi :(

petitprince

Cám ơn!
Rom nhẹ, nhanh, đẹp.
Chỉ có điều sau khi cài rom mới xong thì GPS của mình không nhận được tín hiệu. Mình có thử thay đổi Rom mới của Tom cũng không có GPS. Cài lại Rom cũ (BBv5) cũng mất luôn tín hiệu GPS. Mình đã thử đổi các port mà vẫn không nhận được tín hiệu. Bạn nào biết cách giải quyết, xin chỉ dùm. Cám ơn trước.
PP

ngquangbien

Cám ơn!
Rom nhẹ, nhanh, đẹp.
Chỉ có điều sau khi cài rom mới xong thì GPS của mình không nhận được tín hiệu. Mình có thử thay đổi Rom mới của Tom cũng không có GPS. Cài lại Rom cũ (BBv5) cũng mất luôn tín hiệu GPS. Mình đã thử đổi các port mà vẫn không nhận được tín hiệu. Bạn nào biết cách giải quyết, xin chỉ dùm. Cám ơn trước.
PP

Cái này mình nghĩ chắc là do thời tiết xấu lên tín hiệu GPS yếu thôi.Có lúc tớ dò tín hiệuGPS mất đến 15-20 phút đấy:-?

zakk_black

Có ai dùng ROM này chạy với thẻ SDHC 4Gb chưa ạ. Mình có cái thẻ đấy mà cắm vào nó ko nhận. Trước đây thấy bảo là P3300 đã có ROM support nhân SDHC rồi mà.
Trả lời giúp mình nhé, phí cái thẻ gần 600k quá.

saokywa

ROM v3.13.08.25 - Artemis & Love

= CE OS 5.2.20226 Build 20226.1.3.0 =

Phiên bản V25, WM6.1 dành cho HTC Artemis và Love, dựa trên cơ sở:

CE OS 5.2.20226 Build 20226.1.3.0

Được port full XIP và SYS từ ROM WM6.1 của Sony Xperia X1, sau khi đã chỉnh sửa hỗ trợ cho QVGA.
Sử dụng các ứng dụng giao diện Diamond.
Tích hợp TouchScroll, chức năng Save Contacts to SIM,...

Big thanks các đồng nghiệp trên Wiki về những ứng dụng tuyệt vời của họ: Poorlyduck, pauldgroot...

==========================================================

LINK TẢI ROM

Mã:
http://rapidshare.com/files/126348754/ARTE_WM6.1_3.13.08.25_B20226.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

[/QUOTE
link die rồi bác ơi

khactrong

Đúng là bản room này không hỗ trợ thẻ SDHC, thẻ 4gb của mình cũng không nhận. Lắp thẻ 2Gb thì ok.