• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V31 (Blue) - Build 20755.1.4.0 (Manila2D)

blackwhite169

Mà em thấy mấy ngày hôm nay bác Quang ko vào diễn đàn hay sao ấy! Ko thấy bác trả lời mấy bài viết trên!

achille2k

Bác Quang ơi! Em đã Up Rom V31B và dùng được 2 ngày!
Em thấy gặp 1 số lỗi sau:
GPS hơi khó bắt được tín hiệu! Em phải chờ đến gần 30' mới thu được GPS (Test cùng 1 địa điểm so với các ROm khác)
GPRS thì lần đầu vào OK, nhưng vào lần 2 thì chậm lắm, VD như Update thời tiết chẳng hạn! Em toàn phải Reset lại máy thôi!
Các phím tắt không đúng như mặc định. Hình như bác Quang dùng Love nên nó khác với con Dopod P800W của em!
Bản Rom này nên tích hợp Network Wizard và những phần mềm em đã đưa ra như bài viết trên đã nói. Nên có Battery Status Today để Over Clocking CPU lên thì máy chạy sẽ mượt hơn!

Kông nhận GPS hơi khó bắt tín hiệu hút mất mấy điều thuốc mới ok! Phần mềm không thật sự cần thiết bác bỏ bớt đi rom nhanh là đúng rồi. Bạn có thể down về cài thêm nếu cần mà, ko có Network Wizard thì config bằng tay Phím không đúng thì bạn Set lại! Bản Rom này chạy khá nhanh TouchFlo mượt mà ăn đứt 2 bản trước!

blackwhite169

Thế còn GPRS thì sao, ko bít các bác có gặp như trường hợp của em ko?
Cũng nên có Battery Status Today để Over Clocking CPU mà

achille2k

Thế còn GPRS thì sao, ko bít các bác có gặp như trường hợp của em ko?
Cũng nên có Battery Status Today để Over Clocking CPU mà

GPS Mấy hôm nọ thời tiết xấu mình thấy bắt chậm thực tế hôm nay mọi thứ đều rất good bạn à! Chạy nhanh lắm bạn nhớ update quick GPS cho nhanh!
Còn GPRS thì phụ thuộc vào nhà cung cấp rồi mà thực tế vẫn chậm nhưng mình dùng cũng ổn định lắm.

Có một ý kiến thế này với bác Quang ạ! Đó là em rất thích ROM của bác vì nó nguyên bản theme, icon... hi hi nên em muốn bác cũng để các thứ nó như thế cho nó pro có cảm giác máy mình như là máy đời cao ý hi hi... Cảm ơn bác Quang thật nhiều... Hy vọng có bản V32 nguyên bản hơn, chạy nhanh hơn... (Cho dù bản này đã thỏa mãn lắm rồi)

Chỉnh sửa cuối: