• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19199.1.0.0)

PhamQuang

Manager
Hiện tại các dòng đều có các bản Beta WM6.1.
Asus P535 cũng không loại trừ.
Phiên bản này tôi Build cũng khá lâu, nhưng do hiện hiện tại không có máy nên chưa đưa hình minh họa lên được.
Đảm bảo ROM đã test khá tốt.

Tên ROM:

ASUS P535 V4.7.61.05 WM6.1

Link tải ROM:

[HIDE="HD"]
DOWNLOAD

Chú ý, login với:

- User: PDAVIET
- Pass.: pdaviet

Tải về hãy dùng pass.: PhamQuang@ để giải nén.[/HIDE]

Các bạn hãy test sử dụng, sau 1 thời gian nữa sẽ có bản thứ 2.

PhamQuang

Manager
VVV

ROM WM6.1 V4.7.61.07 PDAVIET CHO P535

===== Build 19199.1.0.0 =====

Tranh thủ có chú Asus P535 trong tay, Build phục vụ cộng đồng sử dụng dòng này 1 bản WM6.1, dựa trên Original ROM cùng Xip và Build từ ROM WM6.1 của Kaiser.

Đặc điểm:

- Lấy giao diện chuẩn WM6.1 (gam màu xanh Green) làm gốc cho các ứng dụng kèm theo.
- Thay đổi DialPad, WMP, Calculator, ... đều màu xanh.
- Thêm HTC Home
- Thêm Audio Manager màu xanh Green
- Thêm SIM Manager v6.38
Cùng các chỉnh sửa khác.

ROM hoàn thành có sự hỗ trợ công tác của SM Tom_codonVIP Roberto_B

Link tải ROM trong bài duới.

PhamQuang

Manager
VVV

LINK TẢI ROM V4.7.61.07 WM6.1 (FIX)

* Cho Asus P535 *

Phiên bản FIX lại Module WiFi.

Fix lại Module WiFi, các bạn có thể tải test kiểm tra.

[HIDE="HTT"]
TẢI BẢN FIX 4.7.61.07F

Pass. giải nén: PhamQuang[/HIDE]

Chúc vui vẻ !!!

PhamQuang

Manager
VVV

ROM v4.7.61.08 (PVC) CHO Asus P535

=== Build 19199.1.0.0 CLEAN VERSION ===

Phiên bản 4.7.61.08 (PVC) - Phiên bản Clean.
Gỡ bỏ hầu hết các ứng dụng phụ của bản 07.
Chỉnh sửa lại Xip do đó chức năng WiFi đã hoạt động tốt.
Giao diện lấy màu GREEN của WM.1 làm chủ đạo.
ROM dựa trên cơ sở bản 4.7.17 Original ROM cho Asus 535, Xip và Build từ WM6.1 cho HTC Kaiser.

LINK TẢI ROM

[HIDE="HDTT"]
DOWNLOAD V08 CLEAN

Phiên bản tích hợp 1 số ứng dụng sẽ đưa trong bài sau.

PhamQuang

Manager
VVV

ROM v4.7.61.08 (PVS) CHO Asus P535

=== Build 19199.1.0.0 SOFTS ===

Phiên bản V08 với tích hợp:
- HTC Home 2_1_1005722_0
- HTC Audio Manager 1_02_515718
....

LINK TẢI ROM PVS​

[HIDE="HDTT"]
DOWNLOAD V08 SOFTWARE

Cả 2 phiên bản Clean và Software đều được tích hợp thay thế HTC NetWizard 1.0 B29982

Good luck !!!

vic903678679

đã xài thử và review như sau : Tốc độ nhanh ổn định !
ko khác gì với WM6.0 lắm !
hình như Auto focus của camera firmware có vấn đề chụp ko rõ lắm ! nhưng mạcro thì rõ ! ko biết cái này có phải do firmware bị default là macro ko nữa ! ^_^ ! GPS chỉ sử dụng đc ở bitrate banwitch 4800 khi xài với VIETMAP R12 ( chỉnh cao hơn là .... ko tìm thấy GPS luôn )
HTC Home màu nhìn hơi .... chói mắt

@phamquang : nếu tích hợp đc thêm mất ứng dụng như : satellite data update , GPS viewer, or 1 số sòt thì hay biết mấy ! thằng này ROM 256 mà ! cook thoải mái :p

khacduy1978

Well-Known Member
Một vài hình ảnh của bản Rom này. Cảm nhận ban đầu là máy chạy nhanh và mượt, nhưng thấy báo lỗi shell32.* khi nhấn vào contact, mới bị 1 lần. Lỗi này thấy trên wiki báo là lỗi time bom và bản Rom này là bản cũ so với bản 19716 thường thấy trên các Rom của các dòng máy khác. Nhân tiện gửi luôn chương trình update vệ tinh GPS cho các dòng máy của Asus, các bạn dùng thử nhé. Thân.

vic903678679

Bro có xài với Vietmap R12 ko ? mình xài thử rồi Asus P535 này ko thể nào sánh với Mio A700/A701 serie. Cài mấy software satellite dât update cũng ko cải thiện tốc độ lắm ! ko biết có ai biết mod Ext Antenna ko ?
Sẵn tiện gửi luôn software khá nè

Tuan1412

Bro có xài với Vietmap R12 ko ? mình xài thử rồi Asus P535 này ko thể nào sánh với Mio A700/A701 serie. Cài mấy software satellite dât update cũng ko cải thiện tốc độ lắm ! ko biết có ai biết mod Ext Antenna ko ?
Sẵn tiện gửi luôn software khá nè

Dòng Mio thì là chuyên về gps rồi nên tốc độ gps tất nhiên nhanh hơn nhiều.Cùng 1 chip nhưng Mio có trang bị thêm hệ thống ăng ten nữa nên bắt sóng gps nhạy hơn

ancola66

Super V.I.P
Mình đã test hết các bản Rom của PV cho P535 có một nhận xét chung thế này :
* Nếu để HTC plugin thì khởi động chậm (Chậm ở đây có nghĩa là mặc dù màn hình đã lên đầy đủ nhưng quá trình load HTC Plugin vẫn đang tiến hành ) Nền lúc đó mà chạy ngay ứng dụng khác rất dễ gây treo máy. Điều này cũng như khi mình cài thêm HTC Plugin vào máy vậy .Mình đã thử rất nhiều phần mềm HTC trên nhiều máy P535 đều thấy rằng đa số không chạy tốt trên P535
* Nếu Tắt HTC Plugin thì máy chạy khá nhanh và mượt như rom trên trang chủ vậy
* Bản rom Sạch của PV: ROM 4.7.03 PV CHO ASUS P535 (Mặc dù vẫn có HTC Plugin) chạy mượt và ít lỗi hơn bản 6.1 này
* Qua những thử nghiệm ở trên thì theo mình không cần thiết phải có HTC Plugin vì bây giờ có rất nhiều phần mềm quản lý Today (Home) và App dễ sử dụng (Đa số là dùng tay với các hiệu ứng bắt mắt)
* Hi Vọng PV cho ra đời một bản Rom 6.1 Sạch theo đúng nghĩa, Mình nghĩ đây cũng là nguyện vọng của nhiều người dùng PPC và yêu thích ROM PV.

PhamQuang

Manager
Hiện không có máy để test ROM.
Trong tuần tới (khi nào mượn được máy) sẽ có 1 bản ROM với Build 19199.1.0.0 cho Asus P535 theo yêu cầu chung là ROM sạch.

denzo

Mình đã test hết các bản Rom của PV cho P535 có một nhận xét chung thế này :
* Nếu để HTC plugin thì khởi động chậm (Chậm ở đây có nghĩa là mặc dù màn hình đã lên đầy đủ nhưng quá trình load HTC Plugin vẫn đang tiến hành ) Nền lúc đó mà chạy ngay ứng dụng khác rất dễ gây treo máy. Điều này cũng như khi mình cài thêm HTC Plugin vào máy vậy .Mình đã thử rất nhiều phần mềm HTC trên nhiều máy P535 đều thấy rằng đa số không chạy tốt trên P535
* Nếu Tắt HTC Plugin thì máy chạy khá nhanh và mượt như rom trên trang chủ vậy
* Bản rom Sạch của PV: ROM 4.7.03 PV CHO ASUS P535 (Mặc dù vẫn có HTC Plugin) chạy mượt và ít lỗi hơn bản 6.1 này
* Qua những thử nghiệm ở trên thì theo mình không cần thiết phải có HTC Plugin vì bây giờ có rất nhiều phần mềm quản lý Today (Home) và App dễ sử dụng (Đa số là dùng tay với các hiệu ứng bắt mắt)
* Hi Vọng PV cho ra đời một bản Rom 6.1 Sạch theo đúng nghĩa, Mình nghĩ đây cũng là nguyện vọng của nhiều người dùng PPC và yêu thích ROM PV.

Đúng như bạn nói. Bỏ HTC Plugin đi là chạy mượt mà hơn nhiều.
Từ lúc up rom này lên tôi phải khởi động lại đến 5 6 lần rồi :D Có vẻ do thế nên pin sụt nhanh dã man.
Tiếp tục Test.
Vẫn đợi bác PhamQuang ;;)

denzo

Hic bật GPS lên sau 3 4 phút đã mất 2% pin. Ngốn pin nhanh dã man :((

minhanhtran

Well-Known Member
Bạn kiểm tra lại link trên giúp với, mình không down được, hoặc bạn Up lên host khác và cho link khác giúp với! Thanks!=D>=D>