• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 ROM WM6.1_PDAVIET_DIAMOND STYLE_@624

Kangmin82

Anh Ân ơi,cứu em gấp gấp với,em uprom xong giờ bật không lên.Mà em sắp đi trung quốc rùi mà làm sao có máy để xài đây.huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

Anh Tuấn kiểm tra lại pin xem sao,em cắm sạc vào lên luôn hóa ra hết pin =))=))=)) Rom ngon ,rom ngon Thanks bác Ân

ancola66

Super V.I.P
Mới up rom của bác Ân, sơ bộ có một số nhận xét sau:

1. Rom chạy nhanh, ổn định;
2. Giao diện đẹp;
3. Lần đầu tiên chương trình File Explore tích hợp menu cho phép gửi file qua blutooth.
4....
Tuy nhiên, cá nhân em xin góp ý như sau:
1. Có tận 2 thư mục : Office mobile
- 1 thư mục ffice mobile được để ở menu khi ta ấn Start có chứa: world, excel, powerpoint
- 1 Thư mục ffice mobile nằm trong Program chỉ để chứa duy nhất Calculator trong khi chính trong Program lại có thêm một Calculator nữa;
2. Phần mềm WKtask 1.1.7.3 tích hợp vào rom chạy không ổn định, có chương trình khi bật lên (Window Media,File Explore ...), nó lưu lại tap đè mất chứ START nên không thể nào bật được một chương trình khác. Có những chương trình không bị như vậy.

em mới phát hiện ra như vậy, mạn phép góp ý với bác Ân nhé, có gì không phải bắc lượng thứ cho em:(:)(:)((

1. Đã tìm ra lỗi ở OEM Skin calculator :D sẽ khắc phục:D. Tạm thời phiên bản này bạn khắc phục bằng cách vào Windows\Start Menu\Programs và xóa thư mục office mobile đó đi:D
2. Phần mềmWKtask 1.1.7.3 có chức năng X close rất nhạy và hay . Muốn mở menu Start thì chỉ cần nhấn vào lá cờ là OK mà . Nếu bạn không muốn các tab che mất thì bạn chí vào góc phải thanh topbar khi đó sẽ xổ ra menu bạn chọn Preferences ở mục General1 bạn tích vào ô Hide the task-list when there are no task và ở mục Skins bạn bỏ chọn ở ô Use a skin file for X/OK buttons. Rất cảm ơn bạn đã góp ý .

Chỉnh sửa cuối:

Hadola

Sao ở các bản Rom 6.1 mới này, khi mình chỉnh registry để đưa inbox về dạng như cũ thì SMS của mình lại bị mất chuông và rung vậy? Đó là do Rom hay la do máy của mình?? Nhờ các bạn chỉ dùm cách để đưa inbox về dạng như cũ vì mình kg thích dạng mới này.
Thx all!

NguyenTu

Super V.I.P
Sao ở các bản Rom 6.1 mới này, khi mình chỉnh registry để đưa inbox về dạng như cũ thì SMS của mình lại bị mất chuông và rung vậy? Đó là do Rom hay la do máy của mình?? Nhờ các bạn chỉ dùm cách để đưa inbox về dạng như cũ vì mình kg thích dạng mới này.
Thx all!

để chuyển SMS về dạng cũ, bạn nên dùng PM này Bigix Mode SMS =====> bạn search trên DĐ nhé

Hungpdahl

Well-Known Member
Anh Tuấn kiểm tra lại pin xem sao,em cắm sạc vào lên luôn hóa ra hết pin =))=))=)) Rom ngon ,rom ngon Thanks bác Ân

Chú em xài ASUS từ bao giờ thế:D:D:D
Rom good dó ah up đâu có sao pin vẫn hơn 2 ngày lận:-?:-?:-?:-?:-?

NgocVNPT

Bác Ân up lên Host khác đi - để 4share em không thể down được - chán quá! Thấy Rom này bác cook có vẻ khả thi lắm - Bác cố gắng phát huy nhé :) ( Không ít nữa già thêm tí nữa bác lại không làm được nữa thì bọn em biết nhờ ai )

kimcuongtu1978

Bản ROm này hình ảnh đẹp, tốc độ ngon lành, nhưng sao máy của mình hay bị mất sóng . Có lẽ do ở trong nhà kín quá.

sutubien

anh em ơi Kiên là lính mới

anh em cho hỏi bản này có chạy được cho các dòng khác của ASUS không, ví dụ như là dòng 735

cảm ơn anh em nhiều

khacduy1978

Well-Known Member
anh em ơi Kiên là lính mới

anh em cho hỏi bản này có chạy được cho các dòng khác của ASUS không, ví dụ như là dòng 735

cảm ơn anh em nhiều

Không up được bạn nhé. Rom dòng nào thì up dòng đó thôi. Up lộn là chết máy đó nhé. Thân

alanlee

Bản ROm này hình ảnh đẹp, tốc độ ngon lành, nhưng sao máy của mình hay bị mất sóng . Có lẽ do ở trong nhà kín quá.

Đó là bệnh cố hữu của dòng P535 P525 rùi :|, không biết các dòng đời sau có bị không, hi vọng mong manh là có version Radio mới , nhưng Asus đã ngưng sản xuât P535 :-?. Vụ sóng sánh này không liên quan gì đến ROM, e rằng chỉ điều chỉnh được ở chỗ : khi khởi động lại có ưu tiên khởi động tìm sóng trước hay không thôi !

HHN

Well-Known Member
Nói chung chỉ có một số lỗi nho nhỏ, tự giải quyết được, từ lúc up rom xong đến giờ và cài rất nhiều ứng dụng chưa thấy lỗi gì,(Không tính lỗi với PVLIP :)) ) tốc độ ổn định.
Những lỗi như bác adidas1976 đưa ra thì em đã tự khắc phục, và khám phá rồi, lúc mới up xong em đã vọc thằng WKtask rồi, nói chung bác Ân tích hợp soft này là ưu việt :D.
Hiện tại mới chỉ thấy có bấy nhiêu thôi, hồi này em cũng bận nên không có thời gian vọc sâu :))

ancola66

Super V.I.P

Đó là bệnh cố hữu của dòng P535 P525 rùi :|, không biết các dòng đời sau có bị không, hi vọng mong manh là có version Radio mới , nhưng Asus đã ngưng sản xuât P535 :-?. Vụ sóng sánh này không liên quan gì đến ROM, e rằng chỉ điều chỉnh được ở chỗ : khi khởi động lại có ưu tiên khởi động tìm sóng trước hay không thôi !

Các máy khi mua về thì thường là Radio v4.7 . Bạn nên up lên v4.8 hoặc v 4.9.1a thì cải thiện về tấn xuất quét sóng >>> Nếu bị mất sóng thì thời gian quét lại sóng cũng nhanh hợn

longdau12

Các máy khi mua về thì thường là Radio v4.7 . Bạn nên up lên v4.8 hoặc v 4.9.1a thì cải thiện về tấn xuất quét sóng >>> Nếu bị mất sóng thì thời gian quét lại sóng cũng nhanh hợn

Cho mình xin link tải Radio V 4.9.1a, cách up radio như thế nào ?

ancola66

Super V.I.P
Cho mình xin link tải Radio V 4.9.1a, cách up radio như thế nào ?

Bạn qua ĐÂY để lấy nhé :

*Cách up Radio thì rất đơn giản :
- Cắm sạc cho máy
_ Chép file Radio vào thẻ nhớ
_ Dùng trình duyêt file kích vào nó
_ Quá trình up Radio bắt đầu chạy
_ Bạn chỉ việc đợi đến bao giờ máy khởi động lại là OK (Thời gian up khoảng 5 phút)

kimcuongtu1978

Mình đã up radio v4.9.1a cách đây mấy tháng rồi mà thấy vẫn thế.
Mà có điều bản ROm này ngon lành thật. ram tụt xuống 20mb mà vẫn chạy phe phé, không cảm thấy chậm đi tí nào.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Đã có bản sửa lỗi 2 folde Office Mobile và Remove WK Task ở bài 1. Các bạn tải về up lại nhé. Cảm ơn các bạn đã quan tâm và ủng hộ