• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.5 PDAVIET (Build 23081.5.3.0)

khacduy1978

Well-Known Member
ASUS P535 PV-ROM WM6.5
CE OS 5.2.23081 (Build 23081.5.3.0)

Special Thanks:

Man PhamQuang
RomDev Sonblack
RomDev Dvha79_ddt
Mod Ancola66

PDAmobiz.com & XDA-Developers.com

Các bạn cùng test thử nhé. Mình đã thử không thấy lỗi wifi, tích hợp thêm trình enative showcase để đóng các ứng dụng. Nhờ bác nào đã test rồi cho xin chút hình minh họa. :-?

Link download: http://www.mediafire.com/download.php?lo25uvo2mmy

Hình minh họa: (thanks hocppc211)

Chỉnh sửa cuối:

titanmanus

Thanks!
I downloaded it 2 times but when I start unrar:
Error: galaxy file is corrupt .
I cannot unar it. :(

LeSScro

Same issue here...
Corrupt nb0... i can extract usbloader & P535 command.bat only...

Thx for update ROM... wait for updating archive !
:((

hocppc211

Không unrar được, Fire NBO hỏng rồi anh khacduy ơi,anh xem lại rùi up lại cho anh em thưởng thức đi
Thank anh nhìu nhìu

khacduy1978

Well-Known Member
Không unrar được, Fire NBO hỏng rồi anh khacduy ơi,anh xem lại rùi up lại cho anh em thưởng thức đi
Thank anh nhìu nhìu

Link đã được upload lại, bạn lên đầu trang để download lại nhé.

Same issue here...
Corrupt nb0... i can extract usbloader & P535 command.bat only...

Thx for update ROM... wait for updating archive !
:((

Thanks!
I downloaded it 2 times but when I start unrar:
Error: galaxy file is corrupt .
I cannot unar it. :(

Link download is fixed. Please go to the first page to download again.

hocppc211

Anh khacduy ơi, em thấy một lỗi như sau: Trong phần Setting -> Persona không có phần Input (cài đặt keyboard ý) nên em không cài đặt các thiết lập cho bàn phím được.
Hay ROM này thay đổi phần đó ở chỗ nào, anh chỉ giúp em với

alanlee

Anh khacduy ơi, em thấy một lỗi như sau: Trong phần Setting -> Persona không có phần Input (cài đặt keyboard ý) nên em không cài đặt các thiết lập cho bàn phím được.

Bạn up rồi up dùm vài hình lên nghen :D

LeSScro

@ khacduy1978
thx for fix archive...
boost CPU clock @ 624 & change Boot gif...
then flash again my P535...

Added showcase with registry tweaks on WM6.5.x, great idea nơ we have a real close button... really appreciate !

Wifi fixed on this build...
greatest ROM... Clean and fast !

Thx Mr !

khacduy1978

Well-Known Member

Bạn dùng chương trình chỉnh sửa registry, rồi vào
[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\Input]
và xóa dòng "Redirect" là ok. Thân

God_Lx

Nice ! This is the stuff !

I had already Showcase with registry change to close on tap before, but this saves me the trouble :)

hocppc211

Bạn dùng chương trình chỉnh sửa registry, rồi vào
[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\Input]
và xóa dòng "Redirect" là ok. Thân

Thank anh khacduy nhìu nhìu, mọi thứ đã ok
Nhưng còn một vấn đề là khi nhắn tin xong gửi đi rùi rất hay bị đơ máy, không vào được mục Messages nữa, toàn phải soft reset lại. Không biết có phải tại máy em không nhỉ.

khacduy1978

Well-Known Member
Thank anh khacduy nhìu nhìu, mọi thứ đã ok
Nhưng còn một vấn đề là khi nhắn tin xong gửi đi rùi rất hay bị đơ máy, không vào được mục Messages nữa, toàn phải soft reset lại. Không biết có phải tại máy em không nhỉ.

Máy anh vẫn nhắn tin bình thường, không bị đơ máy. Có lẽ em sử dụng phần mềm nào đó bị đụng chăng? Em xem lại xem sao. Thân.

hocppc211

Anh khacduy ơi, em bị như thế này không biết làm sao nữa. Em dung VIETTEL,không thể nhắn tin sang mạng VINAPHONE được, chỉ nhắn được cho VIETTEL. Vinaphone thì thỉnh thoảng mới nhắn được còn hầu như toàn báo lỗi không gửi được. Không biết có phải tại ROM không.Những bản trước em chưa bị như vậy bao giờ. Em đã thử lắp sim sang máy khác vẫn nhắn được bình thường.

dohongphuc

bác Duy cho em hỏi, cách tắt rung khi ấn vào start menu với. mò mãi ko thấy chỗ nào để tắt
không thik rung lắm :D