• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P550 WM6.5 V10 (Core 23614) - NEW

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 V10 (Core 23614) - ASUS P550 & VF-1520

=== CE OS 5.2.23614 Build 5.2.23614.5.5.0 ===

DÀNH CHO ASUS P550 và VODAFONE 1520 !!!

Phiên bản ROM WM6.5 V10 dành cho Asus P550 và Vodafone 1520:
- Phát triển trên cơ sở OS WM6.0 của Asus P550.
- Thay thế và thêm 1 số OEM hỗ trợ từ HTC Iolite & Jade.
- Tích hợp Manila2D giao diện BLACK, phiên bản: v1.2 B1913.1530
- Thay đổi XIP và SYS (Core 23614) mới.

- Các chức năng cơ bản hoạt động bình thường.
- Cài CAB MMS nếu thấy cần sử dụng và để Tab "Message" hoạt động đủ chức năng.
Link:
[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/147718478/ArcsoftMMS_5_0_70_24_QVGA.7z[/DOWNLOAD]
- Với Build mới chức năng của HTC Task Manager sẽ bị che khuất và mất tác dụng, có thể tải ứng dụng đưa kèm dưới bài để thay thế, chạy khá hay.

LINK TẢI ROM WM6.5 V10 (Core 23614):
[HIDE-THANKS][DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/download/n7p38b2vpb73nhh/ASUS_P550_WM65_V10_WWE_B23614.rar[/DOWNLOAD]

* ORIGINAL ROM WM6.0 for P550 & V1520:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/download/ii21e8hr3k4mb9l/Solaris_H3_v1520_ENG_6.0.abi[/DOWNLOAD][/HIDE-THANKS]

VuPhong187

Bác Quang thật là tuyệt vời.Vậy là lại có rom để up rồi.Hy vọng sẽ có bản Lite (cháu vẫn thích bản Lite hơn vì Ram còn dư nhiều).Chúc sức khỏe bác!

iamsamsam

Look Great. Special Thanks, Hope can download. No enough ponits. Thanks....

I really really want to try it. pls help me to download. Special Thanks.....

vietbinh_hn

Thanks bác Quang nhieu. Bản này chạy ổn định. Nhưng hơi chậm. Mong bác sớm có bản Lite nhẹ nhàng hơn chút.

VuPhong187

Manila chạy trên WM6.1 khi chạy thêm phần mềm như Opera thì Ram chỉ còn dưới 10Mb chứ chưa nói đến WM6.5.Vậy cháu mong chú Quang có thể làm bản WM6.5 Lite với các phần mềm cơ bản, còn các phần mềm như Office và Game (ai thích có thể cài thêm)thì loại bớt để bản Rom nhẹ nhàng hơn được không ạ.Cháu thấy bản rom của các bạn Nga làm chỉ tích hợp những phần mềm cơ bản nên chạy rất nhanh, tốc độ tuyệt vời nhưng lại bị hạn chế về ngày hết hạn của bản Rom.:(

PhamQuang

Manager
Manila chạy trên WM6.1 khi chạy thêm phần mềm như Opera thì Ram chỉ còn dưới 10Mb chứ chưa nói đến WM6.5.Vậy cháu mong chú Quang có thể làm bản WM6.5 Lite với các phần mềm cơ bản, còn các phần mềm như Office và Game (ai thích có thể cài thêm)thì loại bớt để bản Rom nhẹ nhàng hơn được không ạ.Cháu thấy bản rom của các bạn Nga làm chỉ tích hợp những phần mềm cơ bản nên chạy rất nhanh, tốc độ tuyệt vời nhưng lại bị hạn chế về ngày hết hạn của bản Rom.:(

Nếu thích thì bạn tắt Manila đi, dùng Titanium hoặc tắt cả chúng đi là được thôi.
Office và Game là những thành phần cơ bản của ROM, sao lại phải bỏ đi?
Mình không theo trường phái Lite như bọn Nga ngố, mà làm ROM theo default cần phải có.

vietbinh_hn

Bản này khi khởi động chậm hơn bản ROOm 09 rất nhiều, thanh bar Task Manager không hoạt động nên không tắt đc trực tiếp ngoài màn destop. Thanh chức năng mới đè lên khá nhiều thanh điều khiển gốc của software mới làm không điều khiển được, Mong bác Quang ROOM bản mới theo defaut win 6,5. Thanks bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Bản này khi khởi động chậm hơn bản ROOm 09 rất nhiều, thanh bar Task Manager không hoạt động nên không tắt đc trực tiếp ngoài màn destop. Thanh chức năng mới đè lên khá nhiều thanh điều khiển gốc của software mới làm không điều khiển được, Mong bác Quang ROOM bản mới theo defaut win 6,5. Thanks bác nhiều.

Giao diện mới của WM6.5 đấy.
Hiện các Build này đang được ưa chuộng.

vietbinh_hn

Nếu được, sơm mong bác Quang Build Room Defaut của win 6.5 (không còn các themes Manila2D và các themes khác nữa. WIN Defaut là tôt nhất, ai muốn gì tự Instal các sofwares theo ý muốn. Many Thanks

sonlg

Nếu được, sơm mong bác Quang Build Room Defaut của win 6.5 (không còn các themes Manila2D và các themes khác nữa. WIN Defaut là tôt nhất, ai muốn gì tự Instal các sofwares theo ý muốn. Many Thanks

Dạ, em cũng đồng ý như vậy, Bác Quang ơi, Bác đã làm ơn thì làm ơn cho chót đi ạ, thanks Bác trước.

haiyen2410

Member
Lần trước mình up rom 6.5 thì thấy một số phần mềm không tương thích, máy rất hay tự khởi động lại nên lại phải cài lại rom 6.1 v05. Có phải rom 6.5 kén phần mềm hoặc đòi những phần mềm riêng không mọi người?

VuPhong187

Lần trước mình up rom 6.5 thì thấy một số phần mềm không tương thích, máy rất hay tự khởi động lại nên lại phải cài lại rom 6.1 v05. Có phải rom 6.5 kén phần mềm hoặc đòi những phần mềm riêng không mọi người?

Không biết bạn cài những phần mềm gì mà thấy không tương thích.Chứ mình dùng vf1520 xài bản rom WM6.5 v09 thì chưa gặp lỗi nào như của bạn cả chứ đừng nói là máy tự khởi động lại.Phải công nhận các bản Rom của bác Quang tốc độ rất tốt, bản V10 nhanh hơn V09, nhưng chẳn hiểu sao IE của bản V10 này chẳng load được trang web nào cả.Hic.Mình thấy 1 điều hơi bất tiện nữa là phần chọn chế độ GSM/3G mà bác Quang đã bỏ đi ở các bản WM6.5 rất hữu dụng.Nếu cứ để chế độ auto sóng 3g/GSM thì sẽ rất tốn pin mà những lúc ko có nhu cầu dùng 3G thì nó vẫn dò ra sóng 3G mới bực chứ.:(.Vẫn sớm mong bác cho ra đời một bản rom WM6.5 super Lite với bộ nhớ ram còn thoải mái để có thể cài thêm nhiều phần mềm khác.;;).Cháu mong bác tích hợp cả trình duyệt IE mới nhất (các bạn Nga đã tích hợp trình duyệt này tốc độ ngang bằng Opera10).

Chỉnh sửa cuối:

bithudoi

Huhu,chào chú Phạm Quang lâu cháu không vào bên này, hôm nay thấy có 6.5 cho P550 mà mừng húm sướng quá ai dè phải đủ 5post mới được down :(