• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom/Atom Pure có up được ROM của Atom Life không vậy mấy pro.

Yennhi1989

Cho em hỏi là máy Atom của em có thể up được ROM cua Atom Life không vậy? Được thì Vì sao còn khong thi sao vậy mấy pro. Rất mong nhận được câu trả lời sớm nhất từ các pro. Thank truoc nha!

Yennhi1989

Vậy cho em hỏi nếu em up ROM của atom Life cho atom vậy có hư máy không vậy pro. (up bằng thẻ nhớ nha). Thank pro nhiều!

TranMinhMan

Super V.I.P
Up Rom nghĩa là bạn đang flash lại HĐH và ctr do chính hãng cài đặt mặc định ban đầu được lưu trên con chip Rom trên máy bạn. Vì vậy phần lớn các dòng máy sẽ khác nhau về phần cứng => khác nội dung Rom. Bạn muốn up Rom từ thẻ nhớ cho Atom bằng Rom của Atom Life cũng ko được, vì file Rom của Atom là .nb0 còn Atom Life là .dio, khi đưa về Bootloader để up từ thẻ thì Atom cũng chẳng dò ra file đâu.
Chúc vui!