• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom gặp sự cố về kết nối với PC

• Thread starter ManyKaty
  • Ngày gửi
M

ManyKaty

Guest
Cái Atom của mình gặp những sự cố rất vớ vẩn !
Hiện giờ mình đang sử dụng Rom của bác SơnBlack và rất ưng ý.

Duy chỉ có cái sự cố này ko hiểu là do PC hay do con Atom nữa.
Khi kết nối với PC thì nó ko Sync cái Contact, setup kiểu gì đi nữa thì nó vẫn ko thèm lưu và thông báo mình phải outlook cái Atom ... mà thực sự thì ko hiểu phải làm thế nào luôn. Có ai có cách nào thì giúp em với, muốn lưu cái contact vào PC để phòng bất trắc mà khó quá trời :((

À thêm nữa, hiện em vẫn chưa tìm dc soft nào free hoặc crack nào tốt để chat Ym dc. Ai có lòng tốt biết soft nào có thể dùng được để em onl YM = Atom dc thì giúp em một chân 1 tay nhé.

M

ManyKaty

Guest
Có lẽ phải chi tiết hơn thì mới có ai đó giúp dc em :((

Đầu tiên khi em cắm cap vào máy nó hiện ra cái thông báo sau :

Sau đó hiện tiếp ra cái này

Tiếp thì nó ra cái của khỉ này, chắc hăn ai cắm lần đầu cũng thế này phải ko ???

Tiếp nó hiện ra 1 bảng có nhiều thứ

Bình thường thì cũng ko có vấn đề gì cả, nhưng lần này thì có 5 mục ko thể nào click dc để sync là Contacts, Calendar, E-mail, Tasks và notes (trong đó cái contacts là quan trọng nhất)
Và nếu click vào thì nó lại hiện ra cái bảng sau

đọc thì hiểu nó viết gì nhưng vấn đề là ko biết làm như thế nào cả vì cái Ourlook là cái gì thì ko hiểu và cũng cứng luôn, lục máy hoài mà ko ra :((
Và đành phải chấp nhận Finish mà ko thể sync cái contacts

Đó là toàn bộ vấn đề của em! Mong bác nào am hiểu thì giúp 1 tay với !
Thêm nữa, em vẫn chưa tìm dc cách nào để chat YM trên cái O2 của em :(( Tiện thì em hỏi luôn, mong ai đó giúp em cái khoản này ^^

Sonblack

Super V.I.P
Vấn đề của bạn có thể là do bạn chưa cài Microsoft Outlook trên PC của bạn.
Một giải pháp khác để lưu Contact là sử dụng PimBackup có trong ROM, nó nằm trong Program - Applications.
Chúc vui!

M

ManyKaty

Guest
bi giờ mình muốn up 1 rom mới của bạn vào, như thế có ảnh hưởng gì đến thẻ nhớ của mình ko ? Vì hình như là up rom khác vào thì nó fomat luôn cả thẻ nhớ thì phải :(

Sonblack

Super V.I.P
Bạn chẳng chịu đọc các bài hướng dẫn gì cả. Có ai nói up rom là nó format thẻ nhớ bao giờ đâu. Up rom chẳng liên quan hay ảnh hưởng gì đến thẻ nhớ.
Đề nghị bạn nên đọc hết những gì cần tìm hiểu, đa phần là đã đề cập rồi. Ai cũng bận bịu công việc ngoài đời chứ không ngồi sẵn chờ trả lời hết bạn à :D