• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom không kết nối được với máy tính!

mongtinhchet

Máy em có một vấn đề lạ, sau một lần kết nối với máy tính tự nhiên các lần sau không thể kết nối máy tính được.Bình thường khi cắm kết nối USB thì đèn tín hiệu trên máy Atom hiện màu đỏ (tức là vừa sạc vừa kết nối dữ liệu) nhưng sau lần kết nối đó, khi kết nối lại thì máy có tình trạng là không thấy đèn báo hiệu hiện màu đỏ mà vẫn thấy nhập nháy mày xanh (như đang ở chế độ không kết nối), nhìn trên màng hình atom thì phần Pin hiển thị Pin đầy, còn trên máy tính thì phần kết nối ActiveSync không hiện thông báo đã kết nối với Atom,kiểm tra cổng USB thì không có thông báo nào báo về việc đang kết nối với bộ phận bên ngoài nào cả....em đã thử kiểm tra về mọi thứ xem có trục chặc nào không như dây USB, các khớp kết nối giữa USB về Atom nhưng không thấy hư gì cả,điều quan trọng hơn là khi em Uprom bản Rom khác thì chuyển về chế bộ Bootloader rồi cắm USB vào thì máy vẫn nhận ra USB và quá trình Uprom bình thường.Tháo Pin ra và cho vào rồi cắm USB thì Atom hiện đèn đỏ thông báo chế độ sạc bình thường.......!
Anh em nào có kinh nghiệm giúp mình xem máy hư phần nào và cách sữa ra sao với...chứ nhiều chương trình dạng .exe thì cần phải kết nối với máy tính mới cài được!!! Nếu anh nào giúp được em xin chân thành cảm ơn....!!!8-|

Sonblack

Super V.I.P
Không hư gì cả mà là do nhiều driver qua cổng USB trên máy của bạn dẫn đến tình trạng thỉnh thoảng xung đột driver.
Để giải quyết, có thể làm như sau:
1. Rút cáp nối với PPC
2. Restart PC (phải để hoàn tất mọi thứ nhé)
3. Kết nối PPC và PC trở lại.

mongtinhchet

cảm ơn anh sonblack!!! Em đã tự sữa được rồi anh à, em xóa ActiveSync cũ trên PC và khởi động lại rồi cài lại ActiveSync là máy kết nối với atom bình thường lại!!! Nguyên nhân chính của máy PC em là do bị virut nên ActiveSync bị phá hủy một số phần...!!! Dù sao cũng cảm ơn anh nhé!!!