• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Life báo "no service"!!!

zayzet

Máy em có một hiện tượng là cột báo sóng xuất hiện dấu chấm than(!). Gọi điện đi thì được nhưng khi người khác gọi tới mình mặc dầu người đó vẫn nghe nhạc chờ nhưng máy của mình lại ko biểu hiện gì cho thấy là có người đang gọi tới họ cứ tưởng là mình ko bắt máy(hịc hịc).
Em đang dùng mạng Vietel. Thay vì trên màng hình xuất hiện chữ "VIETEL" thì đằng này nó lại hiện "No Service"
Bác nào đã từng gặp tình trạng này và khắc phục được rồi thì giúp em với nha! Thank! (Em đang dung bản 6.1 down trên PDAVIET)

TranMinhMan

Super V.I.P
Tình trạng này xuất hiện từ khi nào!? Trước đây bạn xài bản ROM nào, có bị tình trạng này ko!?:-/
Mình cũng đang xài Viettel và ROM 6.1 của PDAViet, mọi thứ vẫn bình thường!:D

zayzet

Tình trạng này xuất hiện từ khi nào!? Trước đây bạn xài bản ROM nào, có bị tình trạng này ko!?:-/
Mình cũng đang xài Viettel và ROM 6.1 của PDAViet, mọi thứ vẫn bình thường!:D

trước đó em chạy bản 6.0 ...B2 down trên myxda mặc dầu nghe nói bản này chuẩn nhưng vẫn bị tình trạng đó
Em chạy lại bản 5.0 down trên myxda ---> cũng ko khá hơn
Em chạy bản 6.1 vừa rồi cũng vậy
Tất cả các bản ROM trên em đều up bằng thẻ
Em up bằng cap thì nó lại ko cho. Tới bước 6 nó đứng cứng ngắt ko làm đc gì cả. Em nghe nói là nếu muốn up bằng cap thì phải unlock CID cho con atom. Không biết có đúng ko hay dòng này ko cần phải unlock CID:-/
Thông số Radio của em: AL1_KLNC2340_070905_RS001

TranMinhMan

Super V.I.P
Giải pháp cho bạn thế này nhé:
- Bạn thử up ROM bằng USB connect PPC với PC qua ActiveSync thì mới up luôn được radio của máy (vì up thẻ chỉ up được OS thui). Nhưng trước khi up thì bạn nên tham khảo kỹ bài này, và hãy tìm hiểu kỹ file pass32(chính là file kiểm tra Language ID của Atom life). Và bạn cũng nên up bản Rom ship MWG Atom life WM 6.0 này, vì bản này có ver radio mới.
- Nếu up xong vẫn bị tình trạng như vậy thì chỉ còn nguyên nhân duy nhất là phần cứng thui.
Chúc thành công!:D

zayzet

Giải pháp cho bạn thế này nhé:
- Bạn thử up ROM bằng USB connect PPC với PC qua ActiveSync thì mới up luôn được radio của máy (vì up thẻ chỉ up được OS thui). Nhưng trước khi up thì bạn nên tham khảo kỹ bài này, và hãy tìm hiểu kỹ file pass32(chính là file kiểm tra Language ID của Atom life). Và bạn cũng nên up bản Rom ship MWG Atom life WM 6.0 này, vì bản này có ver radio mới.
- Nếu up xong vẫn bị tình trạng như vậy thì chỉ còn nguyên nhân duy nhất là phần cứng thui.
Chúc thành công!:D

Thanks! Em sẽ thử! Nhưng máy em là XDA Atom ko biết có up bản MWG đc ko bác?!?

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
XDA Atom hay XDA Atom Life vậy bạn!? Cái này phải chính xác àh, Atom mà up ROM Atom Life thì mệt đó!
Còn nếu đúng là Atom Life thì của O2 lúc trước cũng là MWG bây giờ thui, nhà sản xuất đổi tên thương hiệu đó mà.
Thân!:D

duylong187

trước đó em chạy bản 6.0 ...B2 down trên myxda mặc dầu nghe nói bản này chuẩn nhưng vẫn bị tình trạng đó
Em chạy lại bản 5.0 down trên myxda ---> cũng ko khá hơn
Em chạy bản 6.1 vừa rồi cũng vậy
Tất cả các bản ROM trên em đều up bằng thẻ
Em up bằng cap thì nó lại ko cho. Tới bước 6 nó đứng cứng ngắt ko làm đc gì cả. Em nghe nói là nếu muốn up bằng cap thì phải unlock CID cho con atom. Không biết có đúng ko hay dòng này ko cần phải unlock CID:-/
Thông số Radio của em: AL1_KLNC2340_070905_RS001

Thông số radio mà bạn nói là của bản ROM sau cùng đời Atom Life mà. Mà với AL thì up ROM bằng DSUU qua cáp USB là bình thường không cần unlock gì cả đâu. Bạn vào xem phần hướng dẫn của bác Phạm Quang đi nhé. Chúc thành công.;;)
Bạn vào đây để tham khảo: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=19503

Chỉnh sửa cuối:

heniken111

các pác ơi may em lúc up rom từ thẻ nhớ thì nó chạy đến 99% rồi xuống 35% không hiểu là làm sao nữa các pác chỉ giáo cai ?