• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Life bị bệnh nan y chăng ???

anzudragon

Mình có chú atom life mua cách đây hơn 1 năm. Dạo này ko hiểu sao, nó xuất hiện 1 số bệnh :
+ Bệnh thứ 1: khi cắm cable vào ko thể connect với PC, nó chỉ nhận tín hiệu sạc pin. Mình đã thử cài lại Rom, và cài lại PC nhưng vẫn ko chữa được bệnh này.
+ Bệnh thứ 2: Từ lúc có bệnh thứ 1, 1 thời gian sau con Atom Life thân yêu của mình, ko gọi, ko nhận được cuộc gọi, ko nhắn tin được luôn, mặc dù nó vẫn nhận ra tín hiệu nhà cung cấp mạng, mình nghĩ có thể sim bị hư nhưng khi mình thay sim khác vào vẫn bị như vậy, sim của mình bỏ vào máy khác vẫn hoạt động tốt. Mình có thử cài lại 1 số ROM khác và khôi phục lại ROM ban đầu nhưng vẫn ko chữa được.
Các bạn có thể chỉ mình cách khắc phục 2 bệnh trên được ko ? Cám ơn đã xem và giúp đỡ !!!

BraDo

+ Bệnh 1: Vào start - setting - connection - USB PC - RNDIS Sync Mode

+ Bệnh 2: Up lại ROM WM6 zin bằng cab xem sao nhé.

Chúc thành công.

anzudragon

thua rồi bạn ơi, bệnh 1 mình chĩnh giống như bạn nói mà no vẫn ko connect được hixhix

anzudragon

up rom zin wa cab bằng cách nào vậy ? bạn có thể nói cụ thể hơn được ko ? cám ơn bạn nhiều !

blackbean

bác thử Up room = thẻ nhớ xem, up bản 19971 của bác Mẫn sau đó làm theo hướng dẫn của bác bravedoan xem nhé

BraDo

kô connect dc thì làm sao Up room wa cable dc, bác chơi khó người ta thế :))

Bạn nói rõ xem PC đang sài HDH nào XP hay Vista? Tốt nhất PC nên cài XP, sau đó cài Sync 4.5 để kết nối PPC với PC mới up đc bằng cab để up đc bản Radio chuẩn & khắc phục bệnh 1 + 2 luôn. Sau đó, mới up ROM của T2M qua thẻ nhớ để có đc OS 6.1 + nhiều ứng dụng hữu ích khác nếu thích. Bệnh 1 mình cũng bị 1-2 lần & khắc phục bằng cách như đã chia sẻ. Chúc bạn thành công.

TranMinhMan

Super V.I.P
+ Bệnh thứ 1: bạn thử chùi lại cổng USB, có thể lâu ngày bi ten. Nếu ko được thì nên đem máy đi kiểm tra phần cứng, cổng USB.
+ Bệnh thứ 2: bạn cố gắng up lại bản ROM gốc, nên up luôn Radio. Nếu ko được thì cũng nên đem máy đi kiểm tra phần cứng, chip Radio.
Túm lại là bạn nên đem máy cho thợ chuyên để kiểm tra lại phần cứng xem sao.
Chúc may mắn!:D

BraDo

+ Bệnh thứ 1: bạn thử chùi lại cổng USB, có thể lâu ngày bi ten. Nếu ko được thì nên đem máy đi kiểm tra phần cứng, cổng USB.
+ Bệnh thứ 2: bạn cố gắng up lại bản ROM gốc, nên up luôn Radio. Nếu ko được thì cũng nên đem máy đi kiểm tra phần cứng, chip Radio.

Bạn tham khảo thêm ở đây nhé
http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/help/synchronize/troubleshooter/activesync-no-usb.mspx

anzudragon

mình có đến 2 cái PC, 1 cái dùng win xp SP2 và 1 cái dùng XP SP3. Trước đây máy nào cũng connect activeSync voi con Atom của minh, giờ thì ko có máy nào connect được.
Up bản rom gốc thì mình biết cách up còn radio thì up như thế nào ? bạn có thể nói rõ hơn 1 chút được ko ?
Ah nhân tiện cho mình hỏi luôn, o sài gòn chỗ nào sửa Ò chuyên nghiệp và uy tín vậy ?
Cám ơn các bạn nhiều !

BraDo

Up ROM qua cáp sẽ up luôn Radio + OS.
Nếu ở SG thì bạn đem đến tiệm của Man Batkid nhờ kiểm tra lại xem.

1465A - 3 Tháng 2 - P.16 - Q.11 - Tp.HCM
Tel: (08)22150365 - Mobile: 0938689853
Email: mdmobileshop@yahoo.com.vn

anzudragon

tình hình là fai đem wa bác batkid nhờ bác ấy xem hộ rồi. Tiện thể mình hỏi luôn, con samsung omnia i900 xài tốt ko? có bạn nào dùng thử chưa ? mình định sửa xong bán con atom mua con samsung omnia xài ! vì mình mua được con Omnia i900 8bg có 5,5tr hàng mới xài được 1 tuần còn 99%

TranMinhMan

Super V.I.P
tình hình là fai đem wa bác batkid nhờ bác ấy xem hộ rồi. Tiện thể mình hỏi luôn, con samsung omnia i900 xài tốt ko? có bạn nào dùng thử chưa ? mình định sửa xong bán con atom mua con samsung omnia xài ! vì mình mua được con Omnia i900 8bg có 5,5tr hàng mới xài được 1 tuần còn 99%
Nói thật lòng nếu bạn có khả năng (về tài chính) thì có thể xài Omnia cho biết, nếu ko khi đã đam mê PPC thì chỉ nên dùng HTC.;)