• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Life không vào được bootloader

duyquehan

Mình đang úp Rom trên PC thì cúp điện hiện giờ máy không thể vào bootloader bằng cách chọt Restart+ Recoder được màng hình đen thui chỉ có cắm sạc thì sáng đèn đỏ thôi. có ai có cách nào cứu được không vì con Atom này của thằng bạn nhờ mình up ROM dùm giờ nó đang đau khổ, nhưng mình thì còn khổ hơn./.
Cám ơn mọi người đã quan tâm

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Ui, đúng là tai nạn đối với người up ROM!:((
Còn nước còn tát, các cách thì cũng tương tư như cứu Atom và Atom Exec, đọc kỹ topic này mong sẽ giúp được bạn. Gỡ pin ra, vừa nhấn đưa về BL vừa lắp pin vào, làm vài lần hy vọng nó lên ko. Nhưng khả năng bạn phải flash lại BL là rất cao, nếu bạn ở HCM thì hãy mang tới Man Batkid, Batkid có kinh nghiệm nhiều về vấn đề này đối với dòng Atom.
Chúc may mắn!:D

vietlong169

thành thật chia buồn cùng bạn. con AL của minh cũng vừa bị tình trạng giống như của bạn, chắc để làm cục chặn giấy quá...

htv31hn

Ko sao dau, rut cap, thao pin ra, sau do lap pin lai va cam cap vao lai ngon nhu thuong thoi.

conmeo8ya

Up rom nguy hiểm lắm :D hum qua mình cũng format 2GB rom của Flame để xài :| cúp điện giữa chừng, format 1h30', format xong con lap hết pin :D xém die :p

duyquehan

Cái Atom chết boot chết ngắc lâu rồi hôm nay tự nhiên lại hiện đèn màu xanh dương, mặc dù không có cắm sạc gì hết,là nó bị làm sao vậy ha? anh em nào biết chỉ dùm với.chết bootloader khoảng 3 tháng ùi đang để làm cục chặn giấy tự nhiên hôm nay lại sáng đèn. hix hix./.

0985304186

e vừa mua đc 1 chư atom life,chưa biết cách sử dụng.bác nào chỉ dẫn cho em cách vào bootloader đc ko ạ,thanks các bác nhiều.

forever

có ai biết chổ nào sửa về bootloader ko chỉ mình với.mình ko rành gì hết máy mình ko vào dc bl

QuangThang89

Soft đó chỉ chạy trên 1 số máy do HTC sản xuất, còn dòng Atom ko phải do HTC sản xuất nên soft đó sẽ ko có tác dụng gì cho dòng Atom.
@orange_244: xài BA mà sang box Atom Life quậy hả you :))

nguyenhuychien

AL của tôi đã thay thẻ nhớ 512 .tôi bấm record+reset nhiều lần mà vẫn không vào được botloader để cài win 6.5 ,màn hình chỉ hiện "mini Detected" ko hiểu là sao cả

QuangThang89

Như vậy là máy bạn đã vào được bootloader rồi đó, chẳng qua thẻ bạn dùng để up rom ko phù hợp nên ko up được thui vì up rom rất kén thẻ, bạn hãy kiếm 1 thẻ khác và thử lại nha, chúc thành công :)

nhc1912

đúng vậy up rom là phải chọn thẻ chuẩn không có ngồi đợi cả ngày chưa chắc đã xong đâu

nokiabeo

Atom life vẫn chạy bt nhưng không vào được bootloader

:-?Em đang muốn up rom mới mà không thể nào đưa máy về trạng thái Bootloader được (máy em vẫn chạy WM 6 bình thường nhé + Hard resets bình thường). khi ấn camera+ hard resets chỉ ra dòng chữ device booting... rồi vào lại win luôn. thế là sao các bác nhỉ? Mong sớm nhận được phản hồi của các bác để em up rom mới chơi. Thanks các bác nhiều.

mickey2003

:-?Em đang muốn up rom mới mà không thể nào đưa máy về trạng thái Bootloader được (máy em vẫn chạy WM 6 bình thường nhé + Hard resets bình thường). khi ấn camera+ hard resets chỉ ra dòng chữ device booting... rồi vào lại win luôn. thế là sao các bác nhỉ? Mong sớm nhận được phản hồi của các bác để em up rom mới chơi. Thanks các bác nhiều.

bạn nhấn record rồi chọt vào đít nó, thả chọt trước thấy hiện lên màn hình BL thì thả record ra :p

nokiabeo

em chọt như bác nói thì ra màn hình có 5 sự lựa chọn:
AL1 640k boot
1: enter Os
...
5: enter ...BL...
nhưng ko biết chọn mục 5 thế nào?

QuangThang89

em chọt như bác nói thì ra màn hình có 5 sự lựa chọn:
AL1 640k boot
1: enter Os
...
5: enter ...BL...
nhưng ko biết chọn mục 5 thế nào?

Bạn muốn up rom bằng gì, nếu bằng cable thì ko cần phải đưa về bootloader, còn nếu up bằng thẻ thì bạn chỉ việc đưa máy về bootloader thì máy sẽ tự động up mà ko cần phải bấm gì cả, thân :)