• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 19960) by TranMinhMan

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Mặt khác, một số chương trình có hiển thị phím "exit" (như Comm Manager chẳng hạn) nhưng bấm vào thì ct không thoát hẳn mà phải vào lại rồi bấm [x] mới thoát hẳn?!
Mẫn xem lại giùm nguyên nhân nha, cám ơn rất nhiều.

Àh có thể là do option tắt các cửa sổ của ctr WkTask, bạn vào WkTask Settings => tới tab Actions và chỉnh lại theo ý thích!
Thân!:D

anhtuhntl

Do you like this Core, friend!?:)

On xda forum, I knew everyone interested this Core. I finished to port and still testing this Core in 3 days up to now!:D
mới sửa lại link có phải update gì không vậy minhman(nếu có update gì để mình thử :O)

TranMinhMan

Super V.I.P
mới sửa lại link có phải update gì không vậy minhman(nếu có update gì để mình thử :O)

Ko bạn àh! He..he.. mỗi Core mình chỉ cho ra 1 bản ROM thui. Nếu có sửa lỗi mình sẽ chú thích rõ ràng để các bạn biết.:D
Cái hình này là Core mới nhất mà mình đã port xong và đang test mấy hôm nay. Core 20270 này được các mem nước ngoài đánh giá rất cao và rất thích. Họ cứ pm kêu mình up lên!:p

anhtuhntl

Bị mình thấy mới sửa link hôm qua:p!Bản rom đó cho mình xin luôn đi:)mình củng muốn xài thử!:p

T2M: Ka..ka.. còn vài cái mình chưa hài lòng lắm, sẽ up lên cho các bạn trong thời gian sớm!:p

Last edited by a moderator:

arc_truong

Ko bạn àh! He..he.. mỗi Core mình chỉ cho ra 1 bản ROM thui. Nếu có sửa lỗi mình sẽ chú thích rõ ràng để các bạn biết.:D
Cái hình này là Core mới nhất mà mình đã port xong và đang test mấy hôm nay. Core 20270 này được các mem nước ngoài đánh giá rất cao và rất thích. Họ cứ pm kêu mình up lên!:p

Em mới đào đc bản ROM này của bác, mừng quá copy ngay vào thẻ nhớ để upROM luôn. Nhưng em quên khuấy mất là trong thẻ nhớ em chưa del mấy cái file extract từ bản ROM 6.0 của www.MWG.com mà em để sẵn trong đó, :-??, vậy là thay vì up đc ROM mong đợi lại... phá hoại ROM ! Đáng ra bình thường máy chạy đến 100% là ok, đằng này máy lại hiện ra một loạt dòng XXXXXXXXXXX, rồi thì error tùm lum (trên màn hình bootloader). Em SR lại và kể từ lúc đó con AL đen ngòm luôn, em ko tài nào power máy lên đc:-/:-/:-/
Bác và mọi người có cách gì giúp em với, ngồi nhìn con AL tội nghiệp nằm im đen ngòm mà xót xa quá các bro ơi:(:)(:)((...........
À quên, em cắm sạc vẫn thấy đèn sáng!
Cảm ơn mọi người nhiều !

giangharry

Anh oi, em đã download hoàn tất và giải nén file AL1.DIO rồi nhưng vẫn chưa up rom lên được mặc dù em có đọc hường dẫn cách up rom trên thẻ nhớ vì máy em mới mua nên vẫn chưa biết cách sử dụng thành thạo nên anh có thể chỉ em thao tác up rom trên thẻ nhớ bằng hình ảnh được không anh.
Cám ơn anh nhiều !!

anhtuhntl

Anh oi, em đã download hoàn tất và giải nén file AL1.DIO rồi nhưng vẫn chưa up rom lên được mặc dù em có đọc hường dẫn cách up rom trên thẻ nhớ vì máy em mới mua nên vẫn chưa biết cách sử dụng thành thạo nên anh có thể chỉ em thao tác up rom trên thẻ nhớ bằng hình ảnh được không anh.
Cám ơn anh nhiều !!
Đả có hướng dẩn bằng tiếng Việt (Đừng lười tiềm hiểu quá) mình củng mới xài PPC vẩn làm được!Nếu bạn đọc không hiểu ở đoạn nào cứ nói lên a e sẻ giúp!
_Pin trên 70%, thẻ nhớ nhỏ hơn 2G, format FAT16 (trên PC là FAT).(Bạn phải có 1 thẻ nhớ tốt nhất từ 256-512 rồi trước tiên format thẻ bỏ vào PPC củng được(chọn start>settings>connections>USB to PC>chọn vào mas storage mode>cắm cáp vào máy và vào PPC,thao tác này PPC sẻ trở thành đầu đọc thẻ nhớ>trong computer trên PC click chuột phải vào ổ cứng thẻ nhớ chọn format(chọn format FAT)
_Rồi dow rom về giải nén với pass ở trên rồi chép vào thẻ nhớ(Để ở ngoài không để trong thư mục nào cả
_Nhấn Record + chọc Reset, buông Reset trước => ***MiniSD Detected*** => chờ 100% máy tự reset là đã có ROM mới!(Record là cái nút bên phải ở trên nút camera,Dử Record+chọc reset(phía dưới bên trái lổ cắm cáp có cái lổ như que tăm đó,rồi buông reset ra trước>màn hình PPC sẻ đưa đến ***MiniSD Detected***>PPC sẻ tự tiến hành up rom chờ 100% là xong và PPC tự reset lại là hoàn tất quá trình up rom

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

Ah mình có 1 đề nghị bản rom tới MinhMan bỏ luôn total commander đi(Đa phần hiện tại ai củng thích resco explorer trượt hơn:)Củng chung 1 tính năng mà 2ct thì hơi phí!Thanks

kedai

Anh à, máy Atom life của em, từ lúc up cái bản mởi nhất của anh TranMinhMan vào, cứ để đêm đến sáng là tụt hết pin luôn, và tất nhiên là sẽ bị tắt nguồn luôn, em đã tắt hết các chương trình đang chạy, tắt màn hình, nhưng vẫn bị hiện tượng trên, hiện tượng vậy là sao anh?

huysmall

Anh à, máy Atom life của em, từ lúc up cái bản mởi nhất của anh TranMinhMan vào, cứ để đêm đến sáng là tụt hết pin luôn, và tất nhiên là sẽ bị tắt nguồn luôn, em đã tắt hết các chương trình đang chạy, tắt màn hình, nhưng vẫn bị hiện tượng trên, hiện tượng vậy là sao anh?

Có khả năng bản ROm có chương trình chạy nền bên dưới liên tục. Eror này ko biết bác Mẫn có thể kiểm tra và thông tin cho anh em trên diễn đàn dc ko. Thân

TranMinhMan

Super V.I.P
Ah mình có 1 đề nghị bản rom tới MinhMan bỏ luôn total commander đi(Đa phần hiện tại ai củng thích resco explorer trượt hơn:)Củng chung 1 tính năng mà 2ct thì hơi phí!Thanks

Vấn đề này mình cũng đã nói rùi!
Việc plugin 1 ctr vào ROM mình đã cân nhắc rất kỹ::-?
- Ctr phải là freeware.
- Hay, tiện dụng.
- Nhỏ gọn (ít tốn dung lượng ROM)
Dựa trên những tiêu chí này thì Total vượt trội hơn hẳn Resco. Total là ctr freeware có thể view cả Extended ROM và view 2 cửa sổ... Bạn hãy tìm hiểu thêm về Total tại đây thì sẽ biết sự tuyệt vời của nó.
Note: trước đây mình cũng thích xài Resco (chẳng những Explorer, mà cả Media, Reg, Radio, Photo Viewer...), nhưng cuối cùng thì thấy Total vẫn hay hơn. Mấy thứ kia cài vào ít xài mà chỉ tội thêm nặng máy, ver thì đổi liên tục mỗi lần cài thì đi kiếm crxx cũng mệt, mà có rùi thì cũng phải có .Net Framework để xxx!?:p

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P

Bạn hãy xem lại mình có cài thêm ctr nào ko!? Đều này chỉ có thể xảy ra khi bạn chạy nền hay bạn config mục nào đó chạy nền ko thoát hết. Hãy vào Task Manager để xác định lại, bạn sẽ rõ!:-?
Mình chưa bao giờ bị tình trạng này ở tất cả các bản ROM (vì mỗi bản ROM trước khi đưa lên mình đã test từ 3-7 ngày), máy mình để wa đêm chỉ rớt từ 2-3% pin thui (cả khi đã set alarm)!;;)
Bạn hãy kiểm tra lại!?:-/

TranMinhMan

Super V.I.P
Àh sẵn đây mình lấy ý kiến của các bạn! Dự kiến Core mới sẽ là 20270 nhưng nếu mình bỏ HTC Home để trở về plugin original của AL là O2 Theme thì các bạn có đồng ý ko!?:-/:D
Màn hình Today sẽ tương tự thế này:

Cho ý kiến sớm thì sẽ có ROM mới sớm để test!:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

quanktv

Mình đồng ý với T2M. Để O2 theme cho nó đơn giản. Còn HTC Home người nào thích có thể tự cài vào.

Tango

Theo tớ, bác Mẫn nên bỏ cái HTC home. Lần nào cài xong là tớ cũng disable cái đấy đi. HTC home nhìn rối mắt, một số cái không phù hợp, lại phải cài Mobile Shell :), tốn ram

anhtuhntl

Theo tớ, bác Mẫn nên bỏ cái HTC home. Lần nào cài xong là tớ cũng disable cái đấy đi. HTC home nhìn rối mắt, một số cái không phù hợp, lại phải cài Mobile Shell :), tốn ram
HTC home mà so với mobile shell thì mobile shell tốn ram hơn nhiều,và 1 điểm nữa là trong các plugin hiển thị đồng hồ today thì htc home có thể nói đẹp nhất,lại có thể add được các shortcut của progam ra ngoài quá hay rồi còn gì,thêm phần thời tiết nũa!Mình tin chắc thời điểm hiện tại vẫn có rất nhiều người thích htc home đặc biệt là bản shadow diamon