• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE WM6.1-PDAVIET ROM OS 5.2.19199 by TranMinhMan

TranMinhMan

Super V.I.P
PDAVIET ATOM LIFE WM 6.1 OS 5.2.19199 build 19199

By TranMinhMan

Special thanks to:
* Mod Sonblack=D>
* Mod Medkid=D>
(Những người đã giúp mình rất nhiều trong bước đầu build ROM)
* qq108108108 (about your ROM)=D>

Thông tin bản ROM:
- Dựa trên bản ROM 6.1 OS 5.2.19199 của qq108108108
- Đây là bản ROM mình build khá sạch, cố gắng giữ lại phần lớn ctr O2 Plugin giống bản 6.0 chính hãng seeO2.com (chỉ loại bỏ O2 Media Plus)
- Chỉ plugin một số ctr cần thiết: Sim Manager, Total Commander... (Tks OEM of Medkid)
- Pagepool 6Mb.

Link download:
Link1: http://www.mediafire.com/?ymfldxo4tlj
Link2: http://rapidshare.com/files/112167142/PDAVIET_ATOM_LIFE_WM_6.1_OS_52.19199_by_vanlydochanh.rar.html
Pass giải nén: vanlydochanh

Cách up ROM: (up từ thẻ nhớ)
- Thẻ nhớ nhỏ hơn 2Gb, format FAT16 (trên PC là FAT).
- Download và giải nén với pass ở trên, chép file AL1.DIO vào thẻ.
- Nhấn Record + chọc Reset, buông Reset trước --> ***MiniSD Detected*** --> chờ 100% máy tự reset là đã có ROM mới!

Ghi chú: vì đây là bản ROM đầu tay của mình nên build cũ 19199, sẽ cố gắng cập nhật build mới ở phiên bản kế tiếp.

Last edited by a moderator:

nhocbanme

Chúc mừng Anh vanlydochanh đã cho ra mắt bản ROM đầu tiên của mình. PV lại có thêm một cooker đầy tài năng :D

Medkid

Tuyệt vời, chúc mừng Vanlydochanh nhé =D> =D> =D> =D>.

PS: kiểm tra vẫn chưa bị ban nick hả bồ ? :p ;)

Sonblack

Super V.I.P
Wow, sau lễ nhiều rom lên quá ta. Chúc mừng vanlydochanh với bản rom đầu tay. Rất tuyệt, mod đẹp lắm!
PV lại nở rộ rom ròi!!!
:)):))=D>=D>=D>=D>=D>:)):))

Chà chà... đang dùng tai nghe bluetooth kìa.
Quá đẹp... coollllll.
Chúc mừng VIP vanlydochanh nhe. Hôm nào cho mình xin bác vài cái bootscreen nhe :D:D:D:D

NguyenTu

Super V.I.P
Xin gửi lời chúc mừng Lớn đến vanlydochanh. Chúc bạn ngày một phát triển cùng PV

bay

vanlydochanh xem lại link dùm. hôm qua tới nay mình tải mấy lần mà không được.cứ tải khoảng 90% là ngắt .đã tải 4 - 5 lần cũng vậy.

TranMinhMan

Super V.I.P
vanlydochanh xem lại link dùm. hôm qua tới nay mình tải mấy lần mà không được.cứ tải khoảng 90% là ngắt .đã tải 4 - 5 lần cũng vậy.

Mình đã cập nhật thêm link rapidshare, bạn lên trên down lại.
Chúc vui!

DonMetal

Chưa có dịp dùng thử rom mới, nhưng rất thích phong cách bootscreen của VanLyDocHanh. Mong bạn cùng MedKid chung tay tạo ra bản rom PDAVIET tuyệt vời nhất cho dòng atomlife ^^. Thanks !

minhkhangtn

cám ơn pv cám ơn bạn những người không tiếc sức mình vì tập thể ....chúcVanLyDocHanh có sức khỏe mãi hạnh phúc luôn luôn thành đạt

quanktv

Mình download bản ROM của tranminhman về up nhưng sao không được.
Mình làm đúng như hướng dẫn, nó chạy đến 99%, sau đó nhảy về 28%, dừng ở 28% một lúc rồi khởi động lại và dừng mãi ở Device booting...
Hiện tượng này là như thế nào vậy, có ai giúp mình với. Bây giờ máy mình vẫn chưa thể dùng được.

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình download bản ROM của tranminhman về up nhưng sao không được.
Mình làm đúng như hướng dẫn, nó chạy đến 99%, sau đó nhảy về 28%, dừng ở 28% một lúc rồi khởi động lại và dừng mãi ở Device booting...
Hiện tượng này là như thế nào vậy, có ai giúp mình với. Bây giờ máy mình vẫn chưa thể dùng được.

Nếu bạn thích kiểu ROM original của chính hãng thì bạn có thể down bản Core 19212 tại đây, còn ko thì dùng bản mới nhất của mình Core 19960 tại đây. Rùi up lại thử, vì các mem khác đã up các bản này đều tốt cả. Bạn nên format thẻ nhớ trước khi up lại nhé (đọc kỹ hướng dẫn up ROM ở cuối bài nhé bạn)
Chúc thành công!:D

quanktv

Nếu bạn thích kiểu ROM original của chính hãng thì bạn có thể down bản Core 19212 tại đây, còn ko thì dùng bản mới nhất của mình Core 19960 tại đây. Rùi up lại thử, vì các mem khác đã up các bản này đều tốt cả. Bạn nên format thẻ nhớ trước khi up lại nhé (đọc kỹ hướng dẫn up ROM ở cuối bài nhé bạn)
Chúc thành công!:D

Cảm ơn bạn nhé, mình đã up được rồi. Tại cái thẻ nhớ nó hơi không chuẩn một tí, format lại là ok. Mình đang dùng bản core 19960 của bạn, hiện tại vẫn ổn, nếu có lỗi sẽ báo lại cho bạn sau.

huysmall

Cảm ơn bạn nhé, mình đã up được rồi. Tại cái thẻ nhớ nó hơi không chuẩn một tí, format lại là ok. Mình đang dùng bản core 19960 của bạn, hiện tại vẫn ổn, nếu có lỗi sẽ báo lại cho bạn sau.

Thẻ nhớ các bro mua hiện nay trên thị trường toàn hàng China dạng chất lượng ko đảm bảo nên hay bị tình trạng này. Theo ý kiến riêng của Huy thì khi mua thẻ nhớ nên chọn những hiệu có tiếng và nguồn gốc rõ ràng. Thẻ nhớ chất lượng tốt đều dc in ấn đẹp, và rõ ràng. Hy vọng các bro có thể mua dc hàng tốt. Trước đây Huy cũng kinh doanh về mảng này nhưng ko dc sự ủng hộ nhiều từ các bạn trên diễn đàn chỉ vì lý do duy nhất. Sao thẻ bên ngoài bán rẻ, mà Huy lại đưa ra giá cao thế. Có lẽ người sử dụng chỉ quan tâm đến dung lượng thẻ nhớ thôi mà chẳng biết gì về tốc độ và chất lượng thẻ.
Thân.

vutuannha

Chào bạn Trần Minh Mẫn

Mình đang dùng bản Rom do bạn "nấu", very cool.
nhưng cho mình hỏi tại sao ko chạy file .Java được trên Wm6.1 của bạn.
và mình cài Midlet 11.1.7.1023 vào chạy cũng ko được.
mình ko biết về lập trình và "nấu" nên nhờ bạn chỉ giúp cách khắc phục.
cám ơn bạn.

gmblz

the file is no longer available. would someone reuploads this rom? i'll appreciate it. thanks. :)