• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom thay chip flash cài win 6.1 cua kumara

maradona

các bác cho em xin hỏi?vừa rồi e up rom cho con atom đang up giữa chừng tới tage 5 tự dưng đứng máy đợi hơn 30p ko thấy chạy tiếp ko hiện % gì cả chỉ đứng yên hiện chữ "....please wait" hoài lun.Xong e mới rút cable ra đem ra tiệm thì người ta bảo chết chip Flash phải thay hết 5xị(thay con ARMV4Ix27x) hichic.Rồi sau đó up lại win 6.1,nhưng từ khi up lai tới giờ loa ngoài bị rè nhiều hơn trước 80% và nghe nhỏ hơn,âm thanh thì cứ vang vang vọng vọng như đang hát ở trên núi vậy chương trình nghe nhạc nào cũng bị như thế,Vậy xin cho hỏi như thế là bị gì?do chip hay win bị lỗi và cách khắc phục như thế nào làm ơn cứu giúp em với.À quên còn nếu nghe bằng tai phone thì good

votinhspt

thay flash thì kô bi hiện tượng đó đâu bạn ạ , flash chỉ là nơi chứa data là cầu nối giữa cpu va flash thôi , còn hiện tượng như bạn nói thì bạn tháo máy kiểm tra vệ sinh sạch sẽ đi vì mình sợ bị dung dịch nhựa thông mỡ hàn làm bẩn , còn nếu kô hết thì mang qua minh thay loa cho , đăm bảo loa theo may lun.

maradona

oh sorry tui quên để địa chỉ,tui ở tp.HCM.Nhưng cảm ơn bạn nhe, bạn có thể cho mình hỏi thêm con chip flash đó có quan trọng ko?có ảnh hưởng gì đến máy ko?Mình đã xem xuất xứ của nó thì thấy nó cũng là sản phẩm của Microsoft,xài thì ok như bình thường nhưng ko biết nếu cài nhiều chương trình thì nó có mau hỏng ko?

Sonblack

Super V.I.P
Giữa loa và chip chẳng ăn nhập gì với nhau ngoại trừ chúng đều là những mắc xích hình thành "cỗ máy già nua" Atom.
Trước và sau thì âm thanh qua loa có sự khác nhau không liên quan đến thay chip. Muốn chắc ăn, bạn phải biết chắc cái loa bây giờ và trước đây có là một không đã.
Thứ hai, up tới bước 5 không thấy chạy nữa, rút cable và mang ra tiệm liền thì cũng hơi phí, như thế cũng không chết flash được. Con Atom chết flash đâu dễ. :)
Cuối cùng cái chỗ bạn sửa máy, có đáng tin cậy không nữa?

maradona

vậy hả anh Sơn em sửa chỗ MN O2 đó, nói cháy chip flash,lúc em rút usb ra màn hình cứ sáng đèn và chữ ullim.. em quên rồi ko sao tắt được chỉ lấy pin ra mới tắt sau đó em mới đem đi tiệm,họ để 1 ngày rồi báo cháy chíp flash.Nhưng anh Son cho em hỏi thêm là con chíp mới này với con cũ chất lượng có tương đương ko?con cũ của em năm 2000chip intel còn con mới 2005 chip ARMV4I,em tham khảo thấy nó đều của microsoft,ám ơn mấy anh đã trả lời cho em

MnO2 ờ đường Trần Hưng Đạo Q5 tpHCM.trên diễn đàn 5giây có địa chỉ đó,thanks

em chắc là cái loa bi giờ với trước đây là 1 anh ạ vì ở chỗ thay loa trên atom vẫn còn tem void vì trước khi đem ra tiệm em đã xem kỹ và đánh dấu cẩn thận lên tem nên ko thể thay tem được,vì muốn thay loa thì phải mở 2 con ốc bên dưới nhưng tem vẫn còn nguyên.thanks

các bác ơi cho em hỏi thêm là mình có thể thay đổi thông tin hiển thị trong system Information với processor trong version ko ạ.Ví dụ như thay vì processor : Intel PXA272 416MHz thay bằng processor: ARMV4IPXA27X được ko ạ,thanks

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Thông tin hiển thị đó là có thể thay đổi được. Tuy nhiên, với những tay vọc rom bình thường thì họ biết ngay. Các dòng khác thì khó thay đổi!
Các câu hỏi khác xin miễn trả lời! :)

mapbuidoi

các bác cho em xin hỏi?vừa rồi e up rom cho con atom đang up giữa chừng tới tage 5 tự dưng đứng máy đợi hơn 30p ko thấy chạy tiếp ko hiện % gì cả chỉ đứng yên hiện chữ "....please wait" hoài lun.Xong e mới rút cable ra đem ra tiệm thì người ta bảo chết chip Flash phải thay hết 5xị(thay con ARMV4Ix27x) hichic.Rồi sau đó up lại win 6.1,nhưng từ khi up lai tới giờ loa ngoài bị rè nhiều hơn trước 80% và nghe nhỏ hơn,âm thanh thì cứ vang vang vọng vọng như đang hát ở trên núi vậy chương trình nghe nhạc nào cũng bị như thế,Vậy xin cho hỏi như thế là bị gì?do chip hay win bị lỗi và cách khắc phục như thế nào làm ơn cứu giúp em với.À quên còn nếu nghe bằng tai phone thì good

Chào bạn nếu như lời của bạn nói thì bạn đã bị dính chưởng mấy đứa thầy thợ rồi.
Hiện tượng bạn đem up rom mà treo ngoài hiện Please Wait đó là do bạn up nhầm rom thôi. Đối với mình con Flash đó cực kỳ khó chết, đa phần là lỗi Bootloader mà thôi, chỉ cần bỏ ra 1 ít thời gian tự tay mình nạp lại Bootloader mà thôi.