• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom_Life hay bị treo máy

dungkhoc_qn

Chào mọi người mình mới mua con 02 Atom_life này về sử dụng đc 1 tgian thì thấy hiện tượng sau.Hong hiểu sao Atom của mình hay bi treo máy bấm vào cái gì cũng hok đc...Mong AE chỉ giúp cho..Cảm ơn nhiều

blackdoor

Manager
Soft reset lại xem có hết không. Nếu không thì phải Hard reset hoặc up lại ROM thôi.

dungkhoc_qn

Uhm cảm ơn bạn rất nhiều...mình reset lại thì hết..nhưng mà mình để máy hơi bị lâu mà hok xài thì nó bị treo..có khi bị virut hok dzay ta...Chứ up lại rom thì mình hok up đâu..Phần mềm mình cài trong máy hết rồi nên up là mất hết.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Uhm cảm ơn bạn rất nhiều...mình reset lại thì hết..nhưng mà mình để máy hơi bị lâu mà hok xài thì nó bị treo..có khi bị virut hok dzay ta...Chứ up lại rom thì mình hok up đâu..Phần mềm mình cài trong máy hết rồi nên up là mất hết.

Có thể bạn chạy ngầm nhiều ứng dụng quá nên kể cả khi bạn không chạy nó vẫn hoạt động nên dẫn tới treo máy. Dùng PPC mà không up rom thì còn gì sướng nữa :D:D:D. PM cài lại là ok thôi mà có gì đâu dùng PPC phải vọc nhiều mới thấy thích bạn ạ.

acidrock311

mỗi lần ra vào chương trình dùng xong thì đóng nó lại. Đảm bảo ko bao giờ treo máy

blackdoor

Manager

Vậy thì bạn không nên dùng PDA, chuyển sang loại phone khác đi.:)):)):))

quocthai75

thế mới là PDA phone đấy:D